[Vàng dài hạn] Quy luật thú vị - Đội hình bắt đáy chuẩn bị?

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,642
154,040
Hôm nay chúng ta thử nhìn xa hơn trên chart tuần (weekly) của giá vàng xem có gì hay không nhé. Sau khi nhìn qua thì tôi thấy có 1 quy luật cũng hay hay và liệu không biết nó có đúng cho đợt tới này hay không đây.

Cùng xem chart tuần dưới đây

Tôi đã có đánh dấu 1 cái quy luật trên đó rồi đó. Đó là từ trước đến nay, KHÔNG CÓ bất cứ giai đoạn nào mà giá vàng giảm quá 7 tuần liên tục (chart tôi coi từ hồi 1996 tới giờ, hi vọng là data của broker chuẩn). Đa số giảm 6 tuần là hồi lại ít ra 1 - 2 tuần gì đó. 2 đợt giảm khủng gần đây nhất (đánh dấu trên biểu đồ) thì 1 đợt giảm 7 tuần và 1 đợt giảm 6 tuần. Quay về hiện tại, chúng ta đã có giá vàng giảm 6 tuần liên tục và hiện nay chúng ta đang ở tuần thứ 7. Nếu quy luật này đúng thì đây là tuần chúng ta mua vào từ từ bắt đáy là được rồi đúng không?

Đây không chỉ là 1 quy luật "nhìn chơi cho vui" mà nó đã được Kathy Lien viết thành phương pháp giao dịch có tên Phương pháp Bơi ngược dòng 7 ngày mà hẳn anh em thích nghiên cứu trading system còn nhớ. Quy tắc của Kathy Lien áp dụng cho chart ngày thì nay chúng ta chơi luôn cho chart tuần.

Phần phân tích của tôi xong rồi, giờ đến lượt anh em xếp hàng bắt đáy ngay kẻo trễ. Mà chơi xong lỗ vốn thì ráng chịu, cấm đổ thừa. Tôi chỉ xúi thôi, không chịu trách nhiệm đền bù gì hết

Happy and safe trading !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Bộ sách Giao Dịch Thực Chiến của Trader Chuyên Nghiệp

Bộ sách tổng hợp những phương pháp giao dịch hiệu quả cao của những Trader chuyên nghiệp
Cởi đồ bơi 7 tuần thôi anh em. Nếu đúng qui luật thì xuống bao nhiêu lên bấy nhiêu

Mấy bác không biết. Chứ mùa Nô-en này bác @Duonghuy mua vàng tặng Ngọc Trinh, để cướp em ấy lại từ tay già kia nên Gold không có xuống nữa.
Anh em thoải mái mà mua Gold đi.

Anh em nào trúng được quả sóng này thì chia sẻ thông tin cho các anh em khác nhé. Xin cảm ơn!

tuần này phải có chân đã (tức giá <1122) thì mới bắt đáy được

muc tiêu 1 :1112
mục tiêu 2: 1078
muốn lên thì cũng phải tạo dáy d1 đã ,chứ muốn lên cũng phải có quá trình

chào các bác, mình có chút ngu kiến xin đóng góp. Trước các bác xem TF Week

vàng đã đụng trendline W1 đã muốn hình thành doji, mà theo ý kiến bác @Duonghuy vàng có thể đi lên

mình qua khung H4 thì thấy

giá có thể đi lên hình thành mô hình harmonic bat, và mở rộng là crab. Có 2 vùng đảo chiều của giá : vùng 1 là của mô hình con dơi. Nếu giá phá lên sẽ vào vùng đảo chiều mô hình con cua. Nếu giá phá qua luôn thì mình nghĩ có thể nó đảo chiều xu hướng lớn
Nếu giá bật xuống khi vào vùng đảo chiều, các bác có thể bán
Nếu bác nào cứng thì giá vượt lên qua điểm B thì mua vào.
Tất cả chỉ là ý kiến riêng của mình, bác nào làm theo mình không chịu trách nhiệm

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 991 Xem / 57 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 257 Xem / 20 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 260 Xem / 7 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,908 Xem / 14 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,444 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên