Về việc IC Markets hạ đòn bẩy về 1:30 và chuyển vùng

NTC.Trading

Active Member
146
196
Chào các bác,
Em vào profile page của IC Markets thì thấy thông báo là ngày 29-3 tới, IC Markets sẽ làm theo luật của ASIC là sẽ hạ các cặp tiền về tỷ lệ ký quỹ 1:30 trở xuống
Còn ai không muốn dùng tỷ lệ này và vẫn muốn giữ tỷ lệ ký quỹ cao thì phải chuyển sang Equity khác, sẽ ở vùng khác, ko có giấy phép ASIC nữa, nhưng để chuyển được thì tất cả các lệnh đang mở phải bị đóng lại, kể cả các lệnh đang chờ cũng phải xóa đi
Như vậy thì có phải là với những người đang gồng lỗ như em mà bị đóng lệnh thì thua lỗ lắm ạ

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật
bác có phải dân Úc đâu mà nó áp theo luật của ASIC, các tk đk ở vn thì đc chuyển qua đảo Seychelles hết nhé, ko có luật của ASIC vẫn là đòn bẩy như thường

bác có phải dân Úc đâu mà nó áp theo luật của ASIC, các tk đk ở vn thì đc chuyển qua đảo Seychelles hết nhé, ko có luật của ASIC vẫn là đòn bẩy như thường

Ý của em là lúc chuyển sang thì phải cắt toàn bộ lệnh tại thời điểm đó ấy bác, phải đóng hết lệnh kể cả lời lỗ gì cũng phải cắt
Lệnh lời thì ko sao chứ cắt lệnh đang lỗ là mệt

Cái vụ chuyển đòn bẩy là do ASIC bắt thế, và IC luôn luôn tuân theo quy định của ASIC. Tuy nhiên nếu bạn ko phải công dân Úc và ko sinh sống tại Úc, ASIC cũng như IC Markets ko giúp bạn nếu có vấn đề gì phát sinh. Năm ngoái ICMArkets cũng thông báo 1 lần rồi. Về việc này bạn đọc bài thảo luận forum mình để phía dưới để hiểu rõ hơn.
https://www.forexfactory.com/thread/926557-the-death-of-ic-markets

Ý của em là lúc chuyển sang thì phải cắt toàn bộ lệnh tại thời điểm đó ấy bác, phải đóng hết lệnh kể cả lời lỗ gì cũng phải cắt
Lệnh lời thì ko sao chứ cắt lệnh đang lỗ là mệt
Bác inbox trực tiếp cho nó, nó sẽ mail cho bác nhanh lắm. IC có người Việt hỗ trợ rất tốt đó Bác

Cái vụ chuyển đòn bẩy là do ASIC bắt thế, và IC luôn luôn tuân theo quy định của ASIC. Tuy nhiên nếu bạn ko phải công dân Úc và ko sinh sống tại Úc, ASIC cũng như IC Markets ko giúp bạn nếu có vấn đề gì phát sinh. Năm ngoái ICMArkets cũng thông báo 1 lần rồi. Về việc này bạn đọc bài thảo luận forum mình để phía dưới để hiểu rõ hơn.
https://www.forexfactory.com/thread/926557-the-death-of-ic-markets

Vâng em cũng hiểu vậy
Năm ngoái vụ đó em cũng đọc, nhưng năm ngoái thì họ bảo sẽ chuyển từ server AU sang SC nhưng giữ nguyên mọi thứ
Năm nay thì họ bắt đóng hết các lệnh em mới lo bác ạ

Lạ nhỉ, không thấy thằng này gửi email báo gì.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 108 Xem / 3 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 877 Xem / 61 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 223 Xem / 17 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 91 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 105 Xem / 3 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,967 Xem / 81 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 227 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên