Ví dụ sống và thực tế cho mình chứng kết quả sau khi hiểu được bí mật cách thị trường vận hành

Ví dụ sống và thực tế cho mình chứng kết quả sau khi hiểu được bí mật cách thị trường vận hành

firestorm

Member
21
113
Chào em anh mình đã quay trở lại. Hôm nay mình sẽ up 1 kết quả vào lệnh và thoát lệnh mà mình đã áp dụng dựa trên kỹ thuật mình đã phân tích trên bài viết lần trước " Bí mật cách thị trường vận hành..."
Trước tiên mình muốn chia sẻ cái cái phần mềm minh dùng để giao tren laptop, đây là platform với đầy đủ các công cụ và indi phục vụ tối ưu cho viêc phân tích và quan trọng là giá cả và KL chính xác hơn dĩ nhiên nó không free. Mình phân tích trên phầm mềm này và mở lệnh trên điên thoại nên hình ảnh giao diện nhìn sẽ khác. Đây là kết quả giao dich của mình vào sáng 10/04/2019. Mình khá bận nên làm ít nhưng trong tương lai mình sẽ chia sẻ nhiều hơn. Các bạn có thể chú ý khung thời gian trên thống mình có show và các bạn chú ý mình phân tích và vào lệnh lúc giá chưa di chuyển và sau đó giá di chuyển đúng như mình phân tích và take profit.

Hình ảnh bên dưới tiếp theo là mình phân tích trước khi giá di chuyển vào sáng ngày 10/04. Trên màn hình cũng có hiển thi các các đường line gạch đứt thể hiện lệnh limit và sau đó được khớp lênh. Tiếp tục mình đặt SL và TP cho 2 lệnh đó.

Lý đo mình đặt 2 lệnh là vì mục đích quản lý vốn và quản lý rủi ro. 1 lệnh mình sẽ TP ở mức giữa mục tiêu lợi nhuận mình đã phân tích giá sẽ di chuyển lên cao nhất có thể. Để mình sẽ thu profit 1/2 trước sau đó bạn có thể dời SL của lênh còn lại lên bằng mức giá bạn đã vào lênh limit lúc ban đầu. Mục đích lỡ như có rủi rỏ xảy ra thì giá quay đầu bạn vẫn không thua mà vẫn ăn được 1/2 profit đã kỳ vọng vì mình đã nói chỉ có thể 80% là cao nhất chứ ko thể 100%. Còn phần SL thì không khó lắm để tích toán và dưa vào price action để đặt. Kỳ sau mình sẽ nói về nó.
Và bên dưới là hình ảnh của kết quả phân tích sáng ngày hôm đó sau khi gia di chuyển đúng như mình phân tích. Sau khi giá di chuyển đúng như mình phân tích tất cả lệnh đã take profit và còn lại 3 đường tô màu xanh mình vẽ là mức giá mình vào lệnh và 2 mức giá mình take profit.
Vì mình không up clip được nên mình chỉ up ảnh lên để các bạn xem. Kỹ thuật mà mình chia sẻ lần trước hoàn toàn có thể giúp bạn làm chủ được thắng thua và có thể kiếm tiền.
Mình sẽ chia sẻ kiến thức vào kỳ sau. Lần này chỉ là hình ảnh mình muốn minh chứng cho kỹ thuật
Trading của mình học được. Mình gọi nó là " trading NO BS guide" có nghĩa là không có dựa trên bất kỳ indi nào để có tín hiệu vào lệnh vì mình đã nói lần trước tất cả các indi đều cho tín hiệu không sai và hoàn toàn đúng nhưng chỉ tiếc 1 điều là tất cả cà bọn chúng đều cho tín hiệu trễ (lagging time )

Chúc các bạn thành công và chào quyết thắng
IF you want to go faster you go alone
BUT you want to go further we need together

Giới thiệu sách Trading hay
Đánh Bại Thị Trường Forex - Tư duy khác biệt và các kỹ thuật giao dịch của chuyên gia quản lý quỹ triệu đô

Sách chia sẻ kiến thức và kinh nghiệm trading từ một chuyên gia quản lý quỹ, cùng các kỹ thuật giao dịch giúp quỹ này đứng trong top nhiều năm
Cảm ơn bác đã chia sẻ : em lót dép ngồi hóng phần tiếp theo

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 647 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 155 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,226 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 271 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên