Vì sao USD sập mạnh sau tin CPI Mỹ? Kèo gì tiếp theo?

không đánh sóng đầu vì rủi ro quá, giá pull back về đúng ngưỡng dự tính , cũng kiếm được tý , hehe.vừa chốt xong

Thế là bài sáng này của chị Kathy Liên dự đoán đúng rồi nhé các bác. ;)
Bài của Kathy Lien thường rất hay mà bác :) rất thích đọc vì chính đó là tâm lý thị trường, em hay hướng tới mình suy nghĩ giống họ, chiều nay cắt mọi con USD vì không chắc CPI có ổn không, nếu ổn xíu thì nó xuống đc tí chứ k nhiều, có điều miss sóng vì k chuẩn bị kịch bản :v

không đánh sóng đầu vì rủi ro quá, giá pull back về đúng ngưỡng dự tính , cũng kiếm được tý , hehe.vừa chốt xong
Hehe nếu là mình thì mình sẽ đi sóng đầu :) vì quan trọng thà nó đúng như forecast là 0.2% hoặc hơn xíu thì mình sẽ lưỡng lự, chứ nó 0.1% thì chả có gì phải lăn tăn cả, buy EU tất tay, sóng đi thì tầm 70-80 pips là mệt chứ nhiu.

Cơ mà k chuẩn bị gì cả, vào thấy nó chạy cái ào rồi, mệt éo vào nữa :v

Hehe nếu là mình thì mình sẽ đi sóng đầu :) vì quan trọng thà nó đúng như forecast là 0.2% hoặc hơn xíu thì mình sẽ lưỡng lự, chứ nó 0.1% thì chả có gì phải lăn tăn cả, buy EU tất tay, sóng đi thì tầm 70-80 pips là mệt chứ nhiu.

Cơ mà k chuẩn bị gì cả, vào thấy nó chạy cái ào rồi, mệt éo vào nữa :v
lúc mình xem tin là giá đã nhảy rất xa rồi, mình đặt buy limit , đúng ngưỡng mình tính , rồi ngồi chờ giá hồi về, chứ mình ko lao theo .vì nếu lao theo ngay lúc nó nhảy khá rủi ro !

lúc mình xem tin là giá đã nhảy rất xa rồi, mình đặt buy stop , đúng ngưỡng mình tính , rồi ngồi chờ giá hồi về, chứ mình ko lao theo .vì nếu lao theo ngay lúc nó nhảy khá rủi ro !
Ế buy limit chứ bác nhẩy?

Thì đấy, em rút ra KN là, nếu đã là người muốn bắt sóng, hãy chuẩn bị kịch bản cho mình :D

Lạm phát tăng thì hiện US có 2 cách để xử lý:
- Cách 1: FED sẽ thực hiện việc bán trái phiếu để hút nguồn tiền về.
- Cách 2: FED sẽ nghiên cứu tăng LS - cái này thì tùy điều kiện nhé vì tăng LS tương đồng với việc LS vay sẽ phải tăng --> tăng chi phí hoạt động doanh nghiệp --> bào mòn LN --> Các DN sa thải nhân công tiết giảm Chi phí (nếu trong lúc này mà tỷ lệ thất nghiệp cao & GDP đang đình trệ nữa thì tăng LS nó cũng khá là khó)
Ko ngờ luôn =)) hiệu ứng Domino , sập 1 sập tất cả ... thanks a

Ko ngờ luôn =)) hiệu ứng Domino , sập 1 sập tất cả ... thanks a
À ở đây còn 1 cái nữa. FED đang cân nhắc giảm bảng cân đối TS. Cái này mình cũng chưa đọc kĩ. Nhưng có lẽ là bán TS FED đang nắm giữ. Cũng là 1 cách hút dòng tiền thay cho việc tăng LS. Theo những gì mình đọc thì thị trường k hào hứng vụ này xảy ra trước khi tăng LS do là sẽ kéo dài thêm kế hoạch tăng LS.

Kịch bản tệ nhất là: CPI k đủ yêu cầu, bản thân FED đang muốn giữ USD không quá mạnh để có lợi cho export & giảm thâm hụt cán cân thương mại, đặc biệt với China.

Sau khi 1 loạt các đồng tiền chủ chốt như CAD, CHF, NZD, JPY, GBP đã tăng hoặc từ chối việc tăng LS trong năm (JPY thì chờ nó khỏi âm LS đi đã rồi tính tới việc tăng @@) thì việc thị trường mong ngóng 2 thằng EUR & USD sẽ tăng LS năm nay là rất lớn. Tuy nhiên kỳ vọng nhiều thì thất vọng nhiều, bản thân ECB cũng k muốn EUR quá cao. Chứng minh là phe diều hâu của ECB khá nhiều, nhưng đầu tàu kinh tế là Đức & Pháp thì tgian gần đây toàn bad news. Riêng Đức mạnh về xuất khẩu công nghiệp thì việc EUR tăng làm giảm sức cạnh tranh của họ. Về Pháp thì mạnh về du lịch & công nghiệp thời trang nhưng như vậy thì hàng hoá của họ sẽ đắt hơn. Đang có khá nhiều điều k rõ. Chỉ số sắp tới từ khối EU sẽ làm rõ hơn bức màn

À ở đây còn 1 cái nữa. FED đang cân nhắc giảm bảng cân đối TS. Cái này mình cũng chưa đọc kĩ. Nhưng có lẽ là bán TS FED đang nắm giữ. Cũng là 1 cách hút dòng tiền thay cho việc tăng LS. Theo những gì mình đọc thì thị trường k hào hứng vụ này xảy ra trước khi tăng LS do là sẽ kéo dài thêm kế hoạch tăng LS.

Kịch bản tệ nhất là: CPI k đủ yêu cầu, bản thân FED đang muốn giữ USD không quá mạnh để có lợi cho export & giảm thâm hụt cán cân thương mại, đặc biệt với China.

Sau khi 1 loạt các đồng tiền chủ chốt như CAD, CHF, NZD, JPY, GBP đã tăng hoặc từ chối việc tăng LS trong năm (JPY thì chờ nó khỏi âm LS đi đã rồi tính tới việc tăng @@) thì việc thị trường mong ngóng 2 thằng EUR & USD sẽ tăng LS năm nay là rất lớn. Tuy nhiên kỳ vọng nhiều thì thất vọng nhiều, bản thân ECB cũng k muốn EUR quá cao. Chứng minh là phe diều hâu của ECB khá nhiều, nhưng đầu tàu kinh tế là Đức & Pháp thì tgian gần đây toàn bad news. Riêng Đức mạnh về xuất khẩu công nghiệp thì việc EUR tăng làm giảm sức cạnh tranh của họ. Về Pháp thì mạnh về du lịch & công nghiệp thời trang nhưng như vậy thì hàng hoá của họ sẽ đắt hơn. Đang có khá nhiều điều k rõ. Chỉ số sắp tới từ khối EU sẽ làm rõ hơn bức màn
Mấy cái thông tin a cập nhật ở đâu vậy ? E tìm nhiều mà hk thấy cái trang nào cập nhật mấy tin tức kinh tế tg hết , giống như kiểu bị trôi bài á , với a phân tích cơ bản tốt vậy hì lập cái topic nhật ký đi , vừa lưu lại đc , vừa giúp đc trader Việt Nam =)

Mấy cái thông tin a cập nhật ở đâu vậy ? E tìm nhiều mà hk thấy cái trang nào cập nhật mấy tin tức kinh tế tg hết , giống như kiểu bị trôi bài á , với a phân tích cơ bản tốt vậy hì lập cái topic nhật ký đi , vừa lưu lại đc , vừa giúp đc trader Việt Nam =)
Mình cũng đang tìm cách hệ thống lại bác.

Cái này không có ở chỗ nào cả bác. Kiến thức vĩ mô mình học ở ĐH, tương quan các thứ. Theo dõi Economic Calendar, đọc các bài của Kathy Lien trên đó có rất nhiêu thông tin cơ bản hay. Tìm hiểu mỗi nước mình đánh kinh tế như thế nào, phụ thuộc cái gì, ls ra sao, đợt tăng ls gần nhất là khi nào, nhận định thị trường. Hãy đặt 1 bức tranh tổng thể cho mỗi đồng tiền.

Đồng thời khi bạn trải qua bất cứ 1 ngày nào. Hãy đúc kết bạn thua vì điều gì? Bạn thắng vì điều gì? Tổng kết hàng tuần. Có kế hoạch khi news ra. Trade news hoàn toàn có thể nếu bạn biết PTCB & có sự chuẩn bị.

Vào lệnh với 1 cái đầu lạnh. Có thể không vào nhưng đừng vào khi điểm vào lệnh không tốt.

À em chỉ mới chưa tròn 25 nhé bác :D

Mình cũng đang tìm cách hệ thống lại bác.

Cái này không có ở chỗ nào cả bác. Kiến thức vĩ mô mình học ở ĐH, tương quan các thứ. Theo dõi Economic Calendar, đọc các bài của Kathy Lien trên đó có rất nhiêu thông tin cơ bản hay. Tìm hiểu mỗi nước mình đánh kinh tế như thế nào, phụ thuộc cái gì, ls ra sao, đợt tăng ls gần nhất là khi nào, nhận định thị trường. Hãy đặt 1 bức tranh tổng thể cho mỗi đồng tiền.

Đồng thời khi bạn trải qua bất cứ 1 ngày nào. Hãy đúc kết bạn thua vì điều gì? Bạn thắng vì điều gì? Tổng kết hàng tuần. Có kế hoạch khi news ra. Trade news hoàn toàn có thể nếu bạn biết PTCB & có sự chuẩn bị.

Vào lệnh với 1 cái đầu lạnh. Có thể không vào nhưng đừng vào khi điểm vào lệnh không tốt.

À em chỉ mới chưa tròn 25 nhé bác :D
Nếu đc , a làm hẳn 1 cái topic hướng dẫn thống kê & phân tích theo cách của a đc ko ? E thì ít học , lớp 9 tốt nghiệp xong đi cày rồi , mới biết FX đc có 2 3 tháng gì à ^^ , nghe nói "trò" FX này áp dụng luôn cả toán học nữa ... e nay 23t (1994) kêu a đúng rồi =))

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,494 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 334 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 849 Xem / 39 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 252 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 388 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 130 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,751 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên