VN30 21/8: Với mô hình Kim Cương!

SONTINH

Active Member
399
511
*** Chào AE Trader Việt! ***
Chúc AE ngày mới nhiều niềm vui, sức khỏe và đẹp Dai!
Thành công của AE là động viên khích lệ với ST!
upload_2018-8-20_9-21-6-png.55234

Chỉ đơn giản là Chart mà thôi, AE xem có phù hợp không nhé!

Theo thống kê thì có cái này, có thể giúp ae trader ra quyết định đầu tư hiệu quả hơn!

*** Chúc AE ngày trading hiệu quả và đẹp Dai! ;););)***
Thông tin tham khảo nhé AE trader!
Mời AE vào thảo luận xem hôm nay có kiếm được cốc cafe nào không ta?
@khoinguyen @Nomad2018 , @Kicker , @AgraelK@hai lúa @Vũ Thái Dương

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Mới Để Giao Dịch Kiếm Sống

Quyển sách của Tiến sỹ Alexander Elder đề cập đến những vấn đề cơ bản và cần thiết nhất với các trader. Sách được đánh giá rất cao trên toàn cầu
Chỉnh sửa lần cuối:
Vậy hôm nay giá đã tiếp đà điều chỉnh và bật lên phá vỡ mô hình kim cương và đi theo tỷ lệ thấp hơn 31%.
Đúng là không ai có tài dự đoán trên thị trường ngoài ngài thị trường hixhix
- Nhưng mô hình vẫn giữ nguyên giá trị: Khi break out bên nào thì theo bên đó vẫn ngòn đúng không AE hihi

mục tiêu giá đoạn breakout là bao nhiêu bác nhỉ?

Vậy hôm nay giá đã tiếp đà điều chỉnh và bật lên phá vỡ mô hình kim cương và đi theo tỷ lệ thấp hơn 31%.
Đúng là không ai có tài dự đoán trên thị trường ngoài ngài thị trường hixhix
- Nhưng mô hình vẫn giữ nguyên giá trị: Khi break out bên nào thì theo bên đó vẫn ngòn đúng không AE hihi
View attachment 55418

Nay ngài TT tát vào mặt mấy cụ trù ngài rụng =)). Thôi càng tốt, ngài TT không rụng thì cổ phiếu cơ sở lại có lời. Nay SL tại 51.5 xong vào lại Long luôn ăn lại đc 1 cơ số kha khá :D, thật may mắn hehe.
Sóng lên này mục tiêu từ 961.7 tới 973.3. Miệt mài quá lâu rồi nên có thể sẽ extend. Cách tốt nhất là SL theo volatility để ăn trọn sóng :D

Xét nửa bên phải thôi thì nó là mô hình tam giác cân các bác ạ.
Kim cương hay tam giác cân cũng là do con người gọi nó mà thành nên gọi thế nào cũng được miễn là có được bao nhiêu khi có nó và mất bao nhiêu khi sai hướng của nó đúng không ae heheh

Nay ngài TT tát vào mặt mấy cụ trù ngài rụng =)). Thôi càng tốt, ngài TT không rụng thì cổ phiếu cơ sở lại có lời. Nay SL tại 51.5 xong vào lại Long luôn ăn lại đc 1 cơ số kha khá :D, thật may mắn hehe.
Sóng lên này mục tiêu từ 961.7 tới 973.3. Miệt mài quá lâu rồi nên có thể sẽ extend. Cách tốt nhất là SL theo volatility để ăn trọn sóng :D
Thái dương nhanh tay đấy, chúc mùng :p:p:p

Kim cương hay tam giác cân cũng là do con người gọi nó mà thành nên gọi thế nào cũng được miễn là có được bao nhiêu khi có nó và mất bao nhiêu khi sai hướng của nó đúng không ae heheh
Bác xem giúp luôn target mục tiêu giá sau break tính ntn cái ạ!

Cái kỹ thuật này là ntn bác? chỉ giáo tí ạ. Tks!
Volatility SL là bác đặt SL cách đáy nến xanh gần nhất khoảng 0.1-0.5 điểm (Vụ điểm thì đặt nhiu tùy).
Bác cũng có thể đặt SL tại đáy 3 nến trước đó cũng đc, nhưng mình thích là xong nến nào thì đặt SL tại đáy nến đó luôn, miễn là nó màu xanh (Khi đang hold LONG) và màu đỏ (khi đang hold SHORT)

Volatility SL là bác đặt SL cách đáy nến xanh gần nhất khoảng 0.1-0.5 điểm (Vụ điểm thì đặt nhiu tùy).
Bác cũng có thể đặt SL tại đáy 3 nến trước đó cũng đc, nhưng mình thích là xong nến nào thì đặt SL tại đáy nến đó luôn, miễn là nó màu xanh (Khi đang hold LONG) và màu đỏ (khi đang hold SHORT)

Khung nào bác ơi? 5', 15' hay bao nhiêu? Bác cho luôn cái hình cái để anh em xem cho nó trực quan. Tks!

Bác xem giúp luôn target mục tiêu giá sau break tính ntn cái ạ!
Theo các thánh phán thì mục tiêu sẽ như sau người đẹp
CaoThấpPhá vỡ
962935948
MT=966,63hay = 948+(962-935)*0,69
[TBODY] [/TBODY]

Đây là mục tiêu ngắn hạn, còn dai hơi hơn thì còn tùy vào bác trump. Nếu động thái của bác mạnh thì usd sẽ giảm sẽ tạo đà cho ck thăng. nhưng còn khó nói lăm hihi

Theo các thánh phán thì mục tiêu sẽ như sau người đẹp
CaoThấpPhá vỡ
962935948
MT=966,63hay = 948+(962-935)*0,69
[TBODY] [/TBODY]
View attachment 55423
Đây là mục tiêu ngắn hạn, còn dai hơi hơn thì còn tùy vào bác trump. Nếu động thái của bác mạnh thì usd sẽ giảm sẽ tạo đà cho ck thăng. nhưng còn khó nói lăm hihi
Ok. Tks bác. Cũng trong khoảng target bác @Vũ Thái Dương tính.

Căn bản là mình có 1 cái kịch bản tăng, nhưng cụ @Nomad2018 quăng cái hình OBV divergence ghê quá nên mình ko dám post sợ anh em hi vọng up xong bị up sọt :D
Cơ mà chả sao, SL có 3 điểm bọ, ăn lại đc 1 mớ :D. Dứt khoát là đc kakaka
Con indicator obv, theo mình thì nó hơi lỗi mốt đặc biệt khi nằm trong xu hướng mạnh, nếu dùng nó nhiều khi vỡ alo. Nhưng nó cũng sẽ điều chỉnh khi có sự phân kì trong xu hướng mạnh, nhằm loại bỏ mấy thăng yếu bóng vía hehe

Bác vào lệnh = nến ở time frame nào thì stick với time frame đó nha. Thường thì mình đi 5M
Cái này là cả nghệ thuật trading đó nha, bên cạnh đó cần xem trend có mạnh không nữa. ví dụ con này:

Trong xu hướng mạnh thì vùng mầu xanh đặt lệnh sẽ mát tay hihi

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 908 Xem / 45 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 236 Xem / 6 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,906 Xem / 14 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 225 Xem / 19 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,442 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên