VN30 21/8: Với mô hình Kim Cương!

Con indicator obv, theo mình thì nó hơi lỗi mốt đặc biệt khi nằm trong xu hướng mạnh, nếu dùng nó nhiều khi vỡ alo. Nhưng nó cũng sẽ điều chỉnh khi có sự phân kì trong xu hướng mạnh, nhằm loại bỏ mấy thăng yếu bóng vía hehe
An toàn là trên hết bác ạ, cụ @Nomad2018 đọc vol kinh lắm, e nhiều lần mất lời vì ko nghe cụ ấy

OBV không lỗi mode đâu bác, nhưng phải đọc vol kèm theo, sử dụng VPA nữa mới chuẩn được.

OBV không lỗi mode đâu bác, nhưng phải đọc vol kèm theo, sử dụng VPA nữa mới chuẩn được.

Uh mình thấy nó cũng ok nhưng mình quen dùng thằng A/D mà bác vừa có bài đó. Cảm thấy nó ok hợp thời hơn. biết rằng dùng với các bạn khác sẽ ok hơn, nhung trong trend mạnh thì nhiều khi vẫn ko ổn, thế mới biết trader là khoa học và nghệ thuật

Bác The Blade cho tôi hỏi VPA, A/D của bác và Bác Sơn Tinh là Indicator gì vậy ạ ? tôi mới chơi nên hỏi ngu một chút, mong các bác chi cho. Bữa trước đọc bài của bác về OBV thấy cũng ngộ ra được nhiều thứ quá hay, cảm ơn bác nhiều.

Chỉnh sửa lần cuối:
VPA thì mình ko rõ, hẳn là Volume Price A..., A/D là advance/decline line.
Mấy đồ chơi này ko phải cứ đọc thấy zui đem ra xào là đc ngay đâu bác, phải dính với nó, xài lâu mới biết lúc nào xào đc lúc nào không, và đương nhiên phải kèm đồ chơi khác nữa.

VPA thì mình ko rõ, hẳn là Volume Price A..., A/D là advance/decline line.
Mấy đồ chơi này ko phải cứ đọc thấy zui đem ra xào là đc ngay đâu bác, phải dính với nó, xài lâu mới biết lúc nào xào đc lúc nào không, và đương nhiên phải kèm đồ chơi khác nữa.

Bác nói trúng lòng tôi rồi. VPA là đồ chơi xa xỉ, chơi 1 thời gian mới biết cách chơi. Còn hàng MP nữa, mà mỗi tội phái sinh ko có market profile nên tôi bị mất lợi thế.

Bác The Blade cho tôi hỏi VPA, A/D của bác và Bác Sơn Tinh là Indicator gì vậy ạ ? tôi mới chơi nên hỏi ngu một chút, mong các bác chi cho. Bữa trước đọc bài của bác về OBV thấy cũng ngộ ra được nhiều thứ quá hay, cảm ơn bác nhiều.

Có một bài về A/D tôi mới viết, bác tham khảo thử xem nhé.

Cảm ơn các bác , tôi đã tìm thấy bài của bác rồi (đang ngộ). Mong là các bác viết thêm nhiều bài về volume để anh em newbie chúng tôi được học hỏi thêm chứ nếu chỉ nhìn vào giá rồi vẽ vời lung tung thì hỏng to. Thanks

Mọi người có vẻ không quan tâm đến cái quan trọng nhất là Giá mà lại chú tâm vào cái quan trọng nhì là Vol nhỉ :D

Mô hình kim cương này vol ko đúng. Tuy nhiên kể cả có đúng nữa mình thấy chỉ nên dùng các loại pattern với vn30 ko nên dùng với future vì nó có độ fake cao. Dù sao thì vn30 vẫn ở giai đoạn khởi đầu chưa mất dạy như các con khác. Ví dụ btc mà các bác cứ trade pattern thì chỉ có chết mất ngáp. Bot đc lập trình để thịt các trader mới vào nghề.

Mọi người có vẻ không quan tâm đến cái quan trọng nhất là Giá mà lại chú tâm vào cái quan trọng nhì là Vol nhỉ :D
Giá cũng rất quan trong nhưng tại sao giá lại tăng, nhiều người nói là do cầu nhiều hơn cung nên tăng nhưng thực ra lại không phải vì lượng cung và cầu với thị trường hoàn hảo như fx là ok. do đó chỉ có thể nói là kỳ vọng của thị trường, khi mua với mọi cách với giá tăng làm nó tăng hihi.

Mô hình kim cương này vol ko đúng. Tuy nhiên kể cả có đúng nữa mình thấy chỉ nên dùng các loại pattern với vn30 ko nên dùng với future vì nó có độ fake cao. Dù sao thì vn30 vẫn ở giai đoạn khởi đầu chưa mất dạy như các con khác. Ví dụ btc mà các bác cứ trade pattern thì chỉ có chết mất ngáp. Bot đc lập trình để thịt các trader mới vào nghề.
Mọi công cụ đều có ưu nhược điểm mà, thế mới thấy nghệ thuật trading. Đặc biệt như Phái sinh như hôm nay sói dập kinh quá ặc ặc. Cơ sở vn30 tăng nhưng phái sinh thì giảm dã con man

Mọi công cụ đều có ưu nhược điểm mà, thế mới thấy nghệ thuật trading. Đặc biệt như Phái sinh như hôm nay sói dập kinh quá ặc ặc. Cơ sở vn30 tăng nhưng phái sinh thì giảm dã con man View attachment 55613
Sói dập là đã có trù bị đc rồi mà :D dập rất kinh, nhưng mình ko bất ngờ, nhờ đó mà lại hốt đc gần đáy :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 375 Xem / 23 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,455 Xem / 78 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,084 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 282 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 116 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 154 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 237 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên