VN30 (31/8): Cơ hội lớn để bứt phá!

Vẫn thấy sóng sánh của chú dương ngon, phải nói là nhanh tay và nhanh mắt hihi. chúc mừng chúc mừng nghỉ lễ vui vẻ!
Vẫn cứ theo plan mà đánh thôi bác ạ, chờ mãi mới retrace sau khi đạp sâu, thế mà chỉ về đc 69.9, chả hiểu sao mình lại khớp luôn cái bầy 70.
Phân kỳ là 1 tín hiệu, nhưng đếm sóng mới là cái trigger mình vào lệnh ^^. Luôn work với mình :D

Vẫn cứ theo plan mà đánh thôi bác ạ, chờ mãi mới retrace sau khi đạp sâu, thế mà chỉ về đc 69.9, chả hiểu sao mình lại khớp luôn cái bầy 70.
Phân kỳ là 1 tín hiệu, nhưng đếm sóng mới là cái trigger mình vào lệnh ^^. Luôn work với mình :D
Tôi cũng đang học hỏi chú dương thêm tý sóng sánh kết hợp mấy đồ chơi mình hay dùng và khi đi ra ngoài với AE thấy tự tin và hợp thời hơn :D:D:D

@Vũ Thái Dương
Nhờ Chú Dương nhận định giúp Anh trường hợp này với nhé.
hihi đang học thêm món sóng nên nhờ chú vận dụng lý thuyết sóng, với biểu đồ như thế này thì khả năng diễn biến tiếp theo sẽ như thế nào?
Như thế đã đủ 3 sóng lên chưa?

@Vũ Thái Dương
Nhờ Chú Dương nhận định giúp Anh trường hợp này với nhé.
hihi đang học thêm món sóng nên nhờ chú vận dụng lý thuyết sóng, với biểu đồ như thế này thì khả năng diễn biến tiếp theo sẽ như thế nào?
Như thế đã đủ 3 sóng lên chưa?
View attachment 56687
Bác cho thêm đoạn trước nữa chứ, mỗi 1 khúc thế này làm sao biết nó đang chạy trong concept nào
3 cái sóng lên mà bác hỏi, cái đoạn cuối không phù hợp tính cách của sóng 3 đi lên. Trừ phi đây là chart H1/D1, thì có thể cái đoạn đi lên đó là 5 sóng của sóng 3, có lẽ sẽ retrace ~ 40% sóng 3 rồi tiếp tục đi lên vào sóng 5.
Tuy nhiên, nếu đặt trong concept đây là sóng hồi thì đoạn này lại hoàn toàn có thể là sóng C, có lẽ là 4C vì đoạn trước thấy down thrust mạnh. Tóm lại là thấy 5 sóng rồi, tiếp theo hẳn là đảo chiều đi

Bác cho thêm đoạn trước nữa chứ, mỗi 1 khúc thế này làm sao biết nó đang chạy trong concept nào
3 cái sóng lên mà bác hỏi, cái đoạn cuối không phù hợp tính cách của sóng 3 đi lên. Trừ phi đây là chart H1/D1, thì có thể cái đoạn đi lên đó là 5 sóng của sóng 3, có lẽ sẽ retrace ~ 40% sóng 3 rồi tiếp tục đi lên vào sóng 5.
Tuy nhiên, nếu đặt trong concept đây là sóng hồi thì đoạn này lại hoàn toàn có thể là sóng C, có lẽ là 4C vì đoạn trước thấy down thrust mạnh. Tóm lại là thấy 5 sóng rồi, tiếp theo hẳn là đảo chiều đi
ok chú (1h nhé)

hơi ngắn nên khó dự đoán, xin lỗi chú nhé.
Ví dụ đoạn trong vòng tròn tôi đếm sóng như thế có được ko hihi?
Định đếm thế nhưng thiếu tư tin vơi món sóng nên nhờ chuyên gia như chú để chia sẻ thêm

Bác cứ làm quá, EWP là một lý thuyết nhưng góc nhìn mỗi ng mỗi khác.
Sóng đếm sao cũng đc, miễn phù hợp 3 quy định của EWP là OK.
Đoạn trong vòng tròn mình cùng quan điểm với bác. Theo mình tiếp theo có khả năng có retrace theo sóng 4 và lên tiếp theo sóng 5.

Bác cứ làm quá, EWP là một lý thuyết nhưng góc nhìn mỗi ng mỗi khác.
Sóng đếm sao cũng đc, miễn phù hợp 3 quy định của EWP là OK.
Đoạn trong vòng tròn mình cùng quan điểm với bác. Theo mình tiếp theo có khả năng có retrace theo sóng 4 và lên tiếp theo sóng 5.
Theo Chú Dương vẽ thì sóng 4 và 5 sẽ đi như thế nào?
phác họa giúp Anh dễ hình dung và học hỏi chú luôn hihi. Anh được cái ham học :p:p:p.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 209 Xem / 6 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 86 Xem / 13 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,368 Xem / 85 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 252 Xem / 13 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,110 Xem / 41 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên