Vợ chồng cùng chơi forex...

Tran minh thong

Active Member
463
400
Anh chồng thất nghiệp lặn lội lên mạng tìm cơ hội việc làm, may mắn vào được diễn đàn traderviet.org như cá gặp nước như nông dân bắt được vàng... đọc ngấu nghiến chiến lược gd, ppgd, hệ thống gd, kinh nghiệm gd...phen này giàu to chẳng mấy chốc thành triệu phú đô la, vợ cũng nhất trí với chồng ông địa linh nghiệm thật mới cúng mấy nải chuối đã được kết quả...

Vợ: anh ơi cặp USDCAD hôm nay xu hướng giảm mạnh quá.

Chồng: xem U yếu đi hay CAD nó mạnh lên

Vợ: chắc CAD nó mạnh lên tạm thời thôi chứ U làm gì yếu được nền kinh tế tâm điểm của thế giới mà.

Chồng: cũng có lý giảm chỉ là sóng hồi thôi cứ BUY cho anh.

Vợ: ok ý em cũng vậy
.......

Vợ: hôm nay giảm tiếp anh ơi

Chồng: nhiêu pip rồi

Vợ: hơn 1000pip

Chồng: úi giời đắp tháp cho anh U làm gì yếu được.

.......

Vơ: lại giảm tiếp anh ơi

Chồng: thêm nhiêu pip nữa rồi

Vợ: hơn 2000 nữa

Chồng: đắp tháp tiếp cho anh
...
Vợ: lại giảm tiếp hay mình cắt lỗ rồi đánh ngược hướng đi anh

Chông: cứu mạng người hơn xây 7 kiểng chùa, cứ đắp tháp 7 lần thì sẽ tự cứu mình.
...
Vợ: anh ơi bản tin phi nông nghiệp xấu cho U

Chồng: mình đắp tháp mấy lần rồi

Vợ: 6 lần

Chông: vậy lần cuối cùng đắp chiếu đi em

Vợ: ừ ờ

Giới thiệu sách Trading hay
Thực Hành Phân tích Fibonacci

Tác giả sách là cựu trader quản lý quỹ kiêm học giả CMT. Sách đoạt giải và được xuất bản bởi Bloomberg Press. Sách khái quát từ cơ bản đến chuyên sâu về FIbonacci Trading
Kinh nghiệm tôi thấy mấy cặp vợ chồng cùng trade forex thì đa số các chị đều....trade sung hơn các anh. Có mấy bài trên TraderViet này cũng có thống kê là Trader nữ hành nghề tốt hơn trader nam nhé anh em

Thật 100% tk khoản đó giờ bốc khối rồi đang lạp tk khác nạp 100u gd thử nghiệm các phương pháp trên diễn đàn này xem thế nào rồi mới đánh lớn để gỡ. Đời ko như là mơ chỉ có thị trường luôn luôn đúng. Giống như chơi số đề khi xổ số rồi thì bàn số ra liền.
Tk cháy lúc cặp USDCAD 28xxxx xuống 23xxxx đó. Đắp tháp mãi cuối cùng chỉ còn chiếu để đắp

Tk 100u đây

Kinh nghiệm cho thấy thì phụ nữ kiểm soát tiền tốt hơn đàn ông,vợ quản lý vốn chồng phân tích

Thế mà nó còn ghi lợi nhuận là $8400, sàn nó troll bác ghê thật. E cũng lỗ hơn 5k, giờ bắt đầu lỗ ít dần. Sắp tới chuyển sang có lợi nhuận. :D

Thế mà nó còn ghi lợi nhuận là $8400, sàn nó troll bác ghê thật. E cũng lỗ hơn 5k, giờ bắt đầu lỗ ít dần. Sắp tới chuyển sang có lợi nhuận. :D
Cái đó bên chuyên ngành tài chính mới biết được ko phải nó troll. Lời nhuận rồng và lợi nhuận thuàn. Tui học kỹ thuật hồi đó có học môn tự chọn về kế toán nhưng ko nhớ nỗi.

Cứ tưởng là chuyện vui cuối tuần, ai dè là chuyện thật của bác :eek:. Thôi thì cứ cố gắng đồng hành cùng TraderViet nhé bác. Như e sau khi cháy tk đầu tiên, chơi demo 1 time để rút ra hệ thống gd phù hợp với mình rồi mới lại nạp vào sàn chiến tiếp

Hai vc nhà bác đồng tâm hiệp lực đấy. Chúc mừng...
Em chỉ trade thui còn vợ cấp tiền nạp TK hihi. Cũng cháy mất 3k rùi. giờ chỉ nạp 200$ để lỡ mất cũng đỡ tiếc.

Tk 100u gio cháy luôn rùi. Đang tịnh tâm chưa biết có dám chơi nữa ko.
Bác chơi kiểu all in thì đằng nào chả cháy, bác tìm kiếm một vài phương pháp rồi đánh demo, backtest chiến lượt cho nhuần nhuyễn và nếu hiệu quả thì hãy đánh real, thị trường đã tồn tại hàng trăm năm và các bậc tiền bối nói ko bao giờ sai, ko có ảo tưởng, không có chén thánh, tính ngẫu nhiên của thị trường sẽ giết chết bạn, cắt những khoản lỗ và hãy để cho những khoản lãi chạy, vậy thì chúng ta mới có một rủi ro thấp và một cơ hội lợi nhuận cao, nên nhớ hãy hạ đòn bẩy xuống và rủi ro ko quá 2% cho mỗi lệnh, việc này giúp cho tài khoản của bạn có một mức chịu đựng rũi ro vừa phải và hợp lý. Một ng từng đi tìm chén thánh chia sẽ :)

Bác chơi kiểu all in thì đằng nào chả cháy, bác tìm kiếm một vài phương pháp rồi đánh demo, backtest chiến lượt cho nhuần nhuyễn và nếu hiệu quả thì hãy đánh real, thị trường đã tồn tại hàng trăm năm và các bậc tiền bối nói ko bao giờ sai, ko có ảo tưởng, không có chén thánh, tính ngẫu nhiên của thị trường sẽ giết chết bạn, cắt những khoản lỗ và hãy để cho những khoản lãi chạy, vậy thì chúng ta mới có một rủi ro thấp và một cơ hội lợi nhuận cao, nên nhớ hãy hạ đòn bẩy xuống và rủi ro ko quá 2% cho mỗi lệnh, việc này giúp cho tài khoản của bạn có một mức chịu đựng rũi ro vừa phải và hợp lý. Một ng từng đi tìm chén thánh chia sẽ :)
Đau đầu quá bác càng ngày càng phức tạp

Đau đầu quá bác càng ngày càng phức tạp
Bạn cứ bình tỉnh, do ngay từ đầu bạn đã có cái nhìn sai về forex. Củng như bao ngành nghề khác, nghề nào củng có một mức rủi ro nhất định, việc đặt mục tiêu quá cao và khi nó ko được như ta kỳ vọng thì nó sẽ sụp đổ nhanh chóng, cả tinh thần lẫn vật chất, mình khuyên bạn nên đi từ từ, chậm mah chắc, khi nói đến một câu nói quá củ nhưng ko bao giờ sai đó là " 95 % những ng mới tham gia thị trường đều thất bại vì họ có một suy nghĩ chung, họ nghĩ thị trường là nơi kiếm tiền dể dàng và siêu nhanh, sau một đêm thành triệu phú dollar " và thực tế thì chắc bạn củng rõ, họ bị loại ngay vòng gửi xe, chắc chắn rồi vì họ đã lên một kế hoạch để thất bại mà, đôi lời chia sẽ cùng bạn.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 674 Xem / 33 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 261 Xem / 17 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 143 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 360 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 106 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,738 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,328 Xem / 58 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên