Với 20 triệu thì học khóa training về trading nào được hả các bác?

ForexGà

Active Member
348
2,114
Chào các bác

Em cũng tập tành trade mấy lâu nay, đã cháy không ít demo và khi chuyển qua real thì vẫn giữ nguyên phong độ, đó là cháy tiếp.

Đọc trên mang thấy nhiều bác kêu gọi nên đầu tư con người, đầu tư chất xám...các loại, vì vậy mạn phép xin các bác trong diễn đàn tư vấn giúp:

Nếu em có 20 triệu thì em nên học khóa training của thầy nào trong nước mình hả các bác? Nhiều hơn tý hoặc ít hơn tý em vẫn chịu được

Đội ơn các bác nếu các bác chỉ giúp được em minh sư với minh system.

Xin đa tạ diễn đàn và chúc diễn đàn ngày càng phát triển

Giới thiệu sách Trading hay
Khám phá Nghệ thuật Giao dịch Tiền tệ Chuyên nghiệp

Sách được viết bởi FX Trader chuyên nghiệp, có gần 30 năm giao dịch Forex cho các ngân hàng lớn thế giới như Citi, Nomura hay HSBC, đồng thời từng trading cho quỹ đầu cơ có vốn hàng chục triệu đô la
Không ai dạy bằng tự học. Và chẳng có gì miễn phí hết
Mình đang build acc copy trader sàn Ic market (sàn lớn ko có chuyện scam giống mấy sàn VN), bạn follow mình, lãi trích phí, lỗ chịu giống nhau
Mình trao đổi về quản lý vốn, quản trị tâm lý, rồi mới đến phương pháp.
Và FX vô cùng nhàm chán, khó nhai, ko có chuyện ném vài chục, vài trăm triệu ra rồi vểnh râu mà đòi có thu nhập ổn định đâu

Học thầy nào thì học, xem họ đánh live vài cái đã. Nếu thấy ok hẵng học, thầy nào nói tin thì học, không thì thôi thì dẹp ngay.

Cả nhà cho e hỏi với ạ, nếu có người làm trader chuyên nghiệp, đã tham gia thị trường từ thời đầu, e biết chắc là họ trade có lãi và bền bỉ với thị trường, sống bằng nghề trade. Họ đồng ý dẫn dắt e, coach 1-1 luôn. Nếu vậy thì chi phí bao nhiêu là phù hợp ạ. E cảm ơn mọi người gố ý ạ

Đa số những người như vậy họ không cần tiền. Cái họ cần hơn là tấm lòng thật sự muốn học hỏi của bạn, nếu thật sự muốn theo hay chia sẻ thẳng thắn với họ bằng tinh thần cầu thị, học phí họ sẽ định giá dựa theo khả năng phù hợp của bạn.
Vâng, đúng là họ ko cần tiền, e hỏi toàn bảo cứ học đi đã. Mà e cứ thấy ngại quá, e cảm ơn a ạ

Mình khuyên bạn nên tự đọc sách, tài liệu thì không thiếu trên TraderViet, hoặc sanvangonline. Thậm chí, đa số kiến thức mình tích luỹ đều coi trên TraderViet. Sau đó, đọc trên forexfactory và babypips. Nói chung là vừa trau dồi kiến thức qua mạng và tài liệu, vừa trade demo cho đến khi tìm đc 1 phương pháp thích hợp riêng mình. Mình thì mình chẳng tin vào mấy cái lớp dạy trading cho lắm, cơ bản mấy cái đó toàn là họ mò ở đâu trên mạng, thực tế do bạn lười mò trên mạng và tự tìm hiểu. Họ tìm rồi lọc lại để dạy lại cho bạn thôi.

TraderViet có rất nhiều hệ thống giao dịch hay bạn có thể vào đây xem http://traderviet.org/forums/he-thong-giao-dich.11/ tự học, hay vào các lớp học để chọn cho mình một trường phái giao dịch http://traderviet.org/categories/lop-hoc.4/
còn 20 tr thì để mở một tài khoản giao dịch để rèn luyện hệ thống
Về kinh nghiệm học tập tìm kiếm thầy thì bạn vào đây tham khảo http://traderviet.org/threads/cafe-cuoi-tuan-chuyen-hoc-trade-2000-usd-va-lo-1-trieu-usd.858/

Mình khuyên bạn nên tự đọc sách, tài liệu thì không thiếu trên TraderViet, hoặc sanvangonline. Thậm chí, đa số kiến thức mình tích luỹ đều coi trên TraderViet. Sau đó, đọc trên forexfactory và babypips. Nói chung là vừa trau dồi kiến thức qua mạng và tài liệu, vừa trade demo cho đến khi tìm đc 1 phương pháp thích hợp riêng mình. Mình thì mình chẳng tin vào mấy cái lớp dạy trading cho lắm, cơ bản mấy cái đó toàn là họ mò ở đâu trên mạng, thực tế do bạn lười mò trên mạng và tự tìm hiểu. Họ tìm rồi lọc lại để dạy lại cho bạn thôi.
Bác học khóa nào chưa là kinh nghiệm dữ vậy?

Bạn nghĩ đơn giản thế này nhé. Bạn trade thì bạn còn thua lỗ trong khi bạn cũng là con người, họ cũng là con người bằng da bằng thịt không khác gì bạn. Chỉ có cái là họ tham gia thị trường trước bạn, nhưng họ nhận ra đc rằng thị trường luôn rủi ro. Nếu chỉ sống dựa vào nghề trade thì bất ổn. Họ chọn cách đi dạy lại kiến thức họ tìm hiểu. Cứ 1 người họ thu 2 triệu/tháng không cần nhiều, bạn tưởng tượng nếu 20 người mở lớp thì 1 tháng họ có 20 triệu, chưa kể họ làm dịch vụ cung cấp báo cáo nghiên cứu .... Những việc trên sẽ ít rủi ro hơn là trading, và đỡ nặng đầu tâm lý hơn, nếu ai cũng học thì chẳng mấy chốc họ giàu lên :D.

Bác học khóa nào chưa là kinh nghiệm dữ vậy?

Mình đầu tư chứng vịt Việt Nam đc khoảng 3 năm, trade demo đc 1 năm mấy, mới bắt đầu trade real. Nói chung, kiến thức mình học đc toàn trên TraderViet, và mấy diễn đàn forex lớn của nước ngoài :D. Nói chung là mình tự lãnh ngộ là chính, nếu có học thì học lớp Chiêm tinh tài chính. Mặc dù, cái Chiêm tinh gì đó trên mạng có, nhưng tiếng Anh chuyên ngành khó hiểu.

Mình thấy trong phần Lớp học của các diễn đàn như TraderViet, FXVNOL... rồi các blog kiến thức khá đầy đủ mình lọc lại và test từng phương pháp tìm cái phù hợp tuy hơi mất thời gian xíu. Bên ngoài thì mình tham gia các diễn đàn với facegroup thấy rầm rộ khóa học online của chị Đào Huyền Trang ngoài bắc hay offline của bác Sở Khanh Triệu Phú trong Sài Gòn, bạn tìm hiểu thử hỏi ai học rồi xem thế nào. Còn đã có kiến thức thì cứ lên các forum với facegroup chém gió cùng mọi người để tích lũy kinh nghiệm ngày càng nhiều hơn là mình thấy giảm thiểu được nhiều rủi ro trong giao dịch ak, bởi các khóa học mình thấy nó mông lung không dám chắc, người chưa học thì cho là lừa đảo, người học rồi thì tìm họ hơi khó, hihi:)

Không thầy đố mày làm nên, dù sao có thầy vẫn hơn là tự mò mẫm rớt xuống hố rồi lọ mọ bò, lên bờ xuống ruộng bầm dập lắm, vấn đề là thầy phải cho ra thầy ! mà kể cả khi gặp được thầy tốt rồi thì sự lĩnh hội mỗi người mỗi khác, lĩnh hộị được kiến thức rồi nhưng áp dụng thực tế mỗi người mỗi khác...nhưng có thầy vẫn hơn không, mình thấy vậy!
Nếu tin thì pm cho mình, mình chỉ thầy cho, thầy này mình thấy rất đàng hoàng, chọn lọc người để chia sẻ chứ không tràn lan xô bồ, rất có tâm, mình hoàn toàn không cò kè vụ lợi gì trong chuyện này ( tuy nhiên nhắc lại lần nữa là khả năng lĩnh hội tùy thuộc mỗi người nữa)

Không thầy đố mày làm nên, dù sao có thầy vẫn hơn là tự mò mẫm rớt xuống hố rồi lọ mọ bò, lên bờ xuống ruộng bầm dập lắm, vấn đề là thầy phải cho ra thầy ! mà kể cả khi gặp được thầy tốt rồi thì sự lĩnh hội mỗi người mỗi khác, lĩnh hộị được kiến thức rồi nhưng áp dụng thực tế mỗi người mỗi khác...nhưng có thầy vẫn hơn không, mình thấy vậy!

1. Tự học để lấy cơ bản trước: phân tích , indicator, PriceAction, mô hình giá ......
2. Kế tiếp là mày mò học hỏi để tìm ra PP riêng, Quản lý vốn riêng. Demo tới lúc có kết quả tốt thì mở REAL-mini tầm 10$~100$ mà đánh 0.01. Trade tốt rồi thì mở REAL lớn mà kiếm Profit. Cháy tầm chục acc mini là bình thường . Không hấp tấp dc đâu.

Có mấy cái trên rồi thì nhìn kèo bác tienha share cho mới hiểu, còn áp dụng luôn thì phải so với PPtrade và quản lý vốn của mình nữa mới ok.

Có thầy sẽ bớt thời gian khá nhiều ở bước 1 và 1 phần của bước 2, con đường còn lại thì phải tự bước thôi.

Chỉnh sửa lần cuối:
ên ngoài thì mình tham gia các diễn đàn với facegroup thấy rầm rộ khóa học online của chị Đào Huyền Trang ngoài bắc hay offline của bác Sở Khanh Triệu Phú trong Sài Gòn, bạn tìm hiểu thử hỏi ai học rồi xem thế nào

Em hỏi thăm thì nghe nói bà Đào Huyền Trang này dính vô Forex đa cấp 1% 1 ngày bác ạ. Còn bác Sở Khanh Triệu Phú thì toàn chém gió và là dân bán hàng chuyên nghiệp thì phải. Em đang run quá

Nếu tin thì pm cho mình, mình chỉ thầy cho, thầy này mình thấy rất đàng hoàng, chọn lọc người để chia sẻ chứ không tràn lan xô bồ, rất có tâm, mình hoàn toàn không cò kè vụ lợi gì trong chuyện này ( tuy nhiên nhắc lại lần nữa là khả năng lĩnh hội tùy thuộc mỗi người nữa)

Bác có thể giới thiệu sơ về thầy cho các bác còn lại đánh giá giúp em được không ạ.
- Kiến thức : về lĩnh vực nào của trading (PTKT, PTCB...)
- Kinh nghiệm : trade bao lâu
- Thành tựu
- Học phí : ....
- Thời gian, giờ giấc học: tuần mấy ngày, kèm cặp sau khi học ra sao
Bác không cần nói tên đâu ạ, cứ ghi vài chữ như trên để diễn đàn cùng tư vấn giúp em. Vì tiền lớn nên em cân nhắc hơi kỹ bác thông cảm.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 533 Xem / 29 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 164 Xem / 16 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 84 Xem / 5 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên