[Voọc Code MQL4] Series hướng dẫn code MQL4

Xin bác HungerTrader cho 1 cái thí dụ trực quan sinh động được ko, mình đọc nó bùng lùng nên ko hiểu. Cái hàm iRSI thì ok rồi nhưng cái hàm iMAOnArray thì pó tay. Cám ơn bác nhé.
double rsi_buf[],ma_buf[];
int limit = rates_total-prev_calculated;
if (limit < 1) limit = 1;

for (int i=0;i<limit;i++)
{
if (true)
{
rsi_buf = iRSI(NULL,0,RSI_Period,RSI_Price,i);
}
}
if (MA_Period>0)
{
{
if (true)
{
ma_buf = iMAOnArray(rsi_buf,0,MA_Period,0,MA_Method,i);
}
}
}

dùng ma_buf[j] để lấy giá trị MA trên RSI tại nến j

double rsi_buf[],ma_buf[];
int limit = rates_total-prev_calculated;
if (limit < 1) limit = 1;

{
if (true)
{
rsi_buf = iRSI(NULL,0,RSI_Period,RSI_Price,i);
}
}
if (MA_Period>0)
{
{
if (true)
{
ma_buf = iMAOnArray(rsi_buf,0,MA_Period,0,MA_Method,i);
}
}
}

dùng ma_buf[j] để lấy giá trị MA trên RSI tại nến j
Cám ơn bác HungerTrader nhé, để mình copy cái code này vào sì rip chạy và mày mò tiếp.

đoạn code đó tôi lấy từ trong 1 indi của tôi, bác bỏ vào ea là ko dc đâu. Nếu muốn sài ea thì phải làm 1 cái indi rồi dùng icustom móc ra

đoạn code đó tôi lấy từ trong 1 indi của tôi, bác bỏ vào ea là ko dc đâu. Nếu muốn sài ea thì phải làm 1 cái indi rồi dùng icustom móc ra
Í trời, hèn chi bỏ vào script mà nhấn compile nó báo có mấy cái biến lạ, làm mò hoài ko ra, đang thử tìm cái giá trị MA trong chart của RSI tại 1 nến bất kỳ nào đó. Nên thôi để xem clip tiếp rồi mò sau vậy. hihihi.

Cám ơn bác HungerTrader nhiều lắm. Các video của bác làm rất chi tiết, dễ hiểu.

Chúc bác nhiều sức khỏe và trade khỏe :)

P/s: vẫn đang hóng những video tiếp theo của bác.

Lần đầu viết code thích quá! Đang học đến tập 3. Cám ơn bạn HungerTrader.

Chào anh HungerTrader

Em viết 1 con EA theo những video anh hướng dẫn dùng hàm Icustom. Khi backtest nó báo lỗi 148 tức là mỗi tín hiệu xuất hiện EA vào liên tiếp cả mấy chục lệnh buy/sell dẫn đến vượt qua số lượng lệnh giới hạn của broker.

Anh chỉ giúp em cách khắc phục lỗi này với để mỗi tín hiệu xuất hiện EA chỉ vào 1 lệnh thôi nhé.

Cám ơn anh nhiều nhé.

Chào anh HungerTrader

Em viết 1 con EA theo những video anh hướng dẫn dùng hàm Icustom. Khi backtest nó báo lỗi 148 tức là mỗi tín hiệu xuất hiện EA vào liên tiếp cả mấy chục lệnh buy/sell dẫn đến vượt qua số lượng lệnh giới hạn của broker.

Anh chỉ giúp em cách khắc phục lỗi này với để mỗi tín hiệu xuất hiện EA chỉ vào 1 lệnh thôi nhé.

Cám ơn anh nhiều nhé.
Có 2 cách
1) Xét số lệnh hiện tại, nếu thỏa thì vào lệnh tiếp
2) Lưu lại thời gian vào lệnh, lệnh sau phải cách lệnh trước tối thiểu bao nhiêu thời gian

Có 2 cách
1) Xét số lệnh hiện tại, nếu thỏa thì vào lệnh tiếp
2) Lưu lại thời gian vào lệnh, lệnh sau phải cách lệnh trước tối thiểu bao nhiêu thời gian

Chào anh HungerTrader

Anh có thể cho em biết nguyên nhân tại sao con EA lại bị lỗi vào nhiều lệnh khi chỉ có 1 tín hiệu vào lệnh này không ạ?

Và anh có thể chỉ chi tiết hơn cách sửa lỗi này hoặc gợi ý cho em 1 số hàm có thể sử dụng để xử lý lỗi này không vì em cũng chỉ học code trên diễn đàn này nên chưa tự viết nhiều đoạn code được. Hoặc nếu anh dự định ra video có những hàm tương tự thì em sẽ tiếp tục đợi ạ.

Em cám ơn anh.

Chào anh HungerTrader

Anh có thể cho em biết nguyên nhân tại sao con EA lại bị lỗi vào nhiều lệnh khi chỉ có 1 tín hiệu vào lệnh này không ạ?

Và anh có thể chỉ chi tiết hơn cách sửa lỗi này hoặc gợi ý cho em 1 số hàm có thể sử dụng để xử lý lỗi này không vì em cũng chỉ học code trên diễn đàn này nên chưa tự viết nhiều đoạn code được. Hoặc nếu anh dự định ra video có những hàm tương tự thì em sẽ tiếp tục đợi ạ.

Em cám ơn anh.
EA hoạt động dựa trên tick, cứ có tick là hàm OnCalculate hoạt động. Nếu ở tick vừa rồi EA thỏa tất cả các điều kiện để vào lệnh và EA đã vào lệnh thì đến tick mới nhất này các điều kiện vào lệnh vẫn thỏa vì chỉ 1 tick thì mọi thông số đều gần giống như cũ (trừ trường hợp qua nến mới) nên EA lại tiếp tục vào lệnh.

Ko có hàm nào sẳn có để ngăn việc này dc mà cần phải tạo và xét vài điều kiện (như ở post trước) để kiểm soát việc vào lệnh thôi

EA hoạt động dựa trên tick, cứ có tick là hàm OnCalculate hoạt động. Nếu ở tick vừa rồi EA thỏa tất cả các điều kiện để vào lệnh và EA đã vào lệnh thì đến tick mới nhất này các điều kiện vào lệnh vẫn thỏa vì chỉ 1 tick thì mọi thông số đều gần giống như cũ (trừ trường hợp qua nến mới) nên EA lại tiếp tục vào lệnh.

Ko có hàm nào sẳn có để ngăn việc này dc mà cần phải tạo và xét vài điều kiện (như ở post trước) để kiểm soát việc vào lệnh thôi

Em chỉ muốn hỏi một số hàm để viết ra đoạn code để xử lý việc này chứ em biết 1 hàm không thể xử lý được. Có lẽ nó hơi quá sức đối với newbie như em thời điểm này và cần thêm thời gian tìm hiểu. Cám ơn anh đã chia sẻ.

Bác cho em xin ví dụ đoạn code điển hình để vào lệnh dựa trên giao cắt của 2 đường MA bất kì được không? Hàm kiểm tra điều kiện và vào lệnh mỗi khi chuyển nến mới là hàm gì?

Bác Vooc cho mk hỏi cài lệnh khi đạt +20 pip SL sẽ nhảy lên 15pip và mỗi lần cứ lên 10 pip tiếp theo SL cũng nhảy 10 pip . Có thể cài đặt dc như vậy ko bác ? Thank bác

Bác cho em xin ví dụ đoạn code điển hình để vào lệnh dựa trên giao cắt của 2 đường MA bất kì được không? Hàm kiểm tra điều kiện và vào lệnh mỗi khi chuyển nến mới là hàm gì?
Cái này trên youtube có mà , bác đánh ra là có đơn giản à

Xin bác HungerTrader cho 1 cái thí dụ trực quan sinh động được ko, mình đọc nó bùng lùng nên ko hiểu. Cái hàm iRSI thì ok rồi nhưng cái hàm iMAOnArray thì pó tay. Cám ơn bác nhé.
Mình cũng đang cố gắng vọc mà khoai quá, nhưng theo mình thấy muốn hiểu 1 hàm thì cố gắng hiểu kết quả trả về của hàm đó là gì và các tham số truyền vào hàm như thế nào

Em đang tính việt hóa cuốn Expert Advisor Programming
Creating Automated Trading Systems in MQL for MetaTrader 4
của tác giả Andrew R. Young. Bác Hùng giúp e ko?

Em đang tính việt hóa cuốn Expert Advisor Programming
Creating Automated Trading Systems in MQL for MetaTrader 4
của tác giả Andrew R. Young. Bác Hùng giúp e ko?
tôi thấy là ko nên, vì ai ko biết tiếng anh thì rất khó để phát triển kỹ năng code nên có sách TV thì ko đi tới đâu hết.

Chuẩn e ngĩ nên làm clip thực tế thì dễ hơn , tiện bác Hung có thể viết e 1 đoạn mã rsi trên 50 và đợi 2 đường ma cắt nhau vào lệnh buy dc ko . E đang u đầu đoạn này nó cứ vào lệnh sai :(

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 853 Xem / 56 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 184 Xem / 9 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 232 Xem / 19 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên