[Voọc Code MQL4] Series hướng dẫn code MQL4

Bác Hunger Trader và anh em cho em hỏi với. Liệu có thể code EA vào lệnh theo alert của indicator khác được không? Kiểu như khi indicator báo chuông alert thì EA vào lệnh.

Chào bác @HungerTrader

Cám ơn bác đã lập ra seri vooc code này nhờ đó mà mình đã có thể tự mày mò và viết được robot theo ý tưởng của mình (mình cũng đã tự mày mò trước đó mà không thể làm được).

Hi vọng Bác có thể dành thêm chút thời gian để tiếp tục những video vooc code chia sẻ cho các anh em TraderViet cùng nhau học hỏi.

Chúc bác năm mới nhiều sức khỏe và thành công!

Bác Hunger Trader và anh em cho em hỏi với. Liệu có thể code EA vào lệnh theo alert của indicator khác được không? Kiểu như khi indicator báo chuông alert thì EA vào lệnh.
về cơ bản là làm được bạn nhé, nếu không có code gốc của nó thì phải nắm dc các điều kiện để nó báo alert

admin cho em hỏi. em đang dùng terminal trên cặp EURGBP em muốn gọi các cặp EU, GU, UCHF như code này đã được chưa?

Chủ đề đang nói về mql4 mà bạn hỏi về mql5
trước đó mình khai biến như sau:
double bb_3;
bb_3 = iBands("EURCHF",PERIOD_D1,10,1,0,PRICE_CLOSE,MODE_LOWER,0);
double bb_4;
bb_4 = iBands("EURCHF",PERIOD_D1,10,1,0,PRICE_CLOSE,MODE_UPPER,0);
double bb_5;
bb_5 = iBands("EURGBP",PERIOD_D1,10,1,0,PRICE_CLOSE,MODE_LOWER,0);
bb_6 = iBands("EURGBP",PERIOD_D1,10,1,0,PRICE_CLOSE,MODE_UPPER,0);
double bb_7;
bb_7 = iBands("EURCAD",PERIOD_D1,10,1,0,PRICE_CLOSE,MODE_LOWER,0);
double bb_8;
bb_8 = iBands("EURCAD",PERIOD_D1,10,1,0,PRICE_CLOSE,MODE_UPPER,0);

Nhờ bác ad code hộ cái indi báo về điện thoại khi rsi 30 và stoch 20 với ạ

Em là newbie em đang học viết code EA về Ichimoku. A cho em hỏi giờ muốn lấy giá trị của senkouspan_A và senkouspan_B tại cây nên 26 thì viết ntn nào ạ? Nếu anh viết luôn hộ em đc thì càng tốt ạ.
Thanks anh.
giá trị của senkouspan_A và senkouspan_B tại cây nên 26 la may tuong lai cua cay nen 52 maf

chắc phải 1 tuần nữa mới tới bài học làm được cái việc bác cần
xin chào hunger trader ,mình là lâm ,thành viên trên trader việt ,mình có 1 hệ thống giao dịch muốn nhờ bạn code hộ 1 ea giao dịch tự động .mình biết cậu có trình độ code giỏi ,nhưng ko biết liên lạc với cậu bằng cách nào ,nếu có thể giúp được mình thì gửi gmail cho mình ; [email protected]

Chào anh HungerTrader

Em viết 1 con EA theo những video anh hướng dẫn dùng hàm Icustom. Khi backtest nó báo lỗi 148 tức là mỗi tín hiệu xuất hiện EA vào liên tiếp cả mấy chục lệnh buy/sell dẫn đến vượt qua số lượng lệnh giới hạn của broker.

Anh chỉ giúp em cách khắc phục lỗi này với để mỗi tín hiệu xuất hiện EA chỉ vào 1 lệnh thôi nhé.

Cám ơn anh nhiều nhé.
do trong lập trình bạn không giới hạn số lệnh vào khi thỏa mản các tín hiệu. vd neu k có lệnh buy nào thi mở 1 lenh buy. nhu vay ea se k mo nhieu lenh.

xin chào hunger trader ,mình là lâm ,thành viên trên trader việt ,mình có 1 hệ thống giao dịch muốn nhờ bạn code hộ 1 ea giao dịch tự động .mình biết cậu có trình độ code giỏi ,nhưng ko biết liên lạc với cậu bằng cách nào ,nếu có thể giúp được mình thì gửi gmail cho mình ; [email protected]
mình có thể hổ trợ bạn code ea từ 1 indi bất kỳ. bạn có thể gọi 0858121139 nguyễn ngọc tuấn hoặc email. [email protected].

do trong lập trình bạn không giới hạn số lệnh vào khi thỏa mản các tín hiệu. vd neu k có lệnh buy nào thi mở 1 lenh buy. nhu vay ea se k mo nhieu lenh.

Chào bạn,

Cám ơn bạn đã chia sẻ. Lúc trươc mình mới học code nên không biết. Lỗi đó nằm ở chỗ ea vào nhiều lệnh cho 1 tín hiệu duy nhất chứ không phải do cần phải giới hạn số lệnh. Giờ mình đà khắc phục được và có thể code được những con ea tương đối phức tạp cũng nhờ những video của anh @HungerTrader . Hi vọng có thể trao đổi và chia sẻ kinh nghiệm code mql4 thêm cùng bạn.

cái EA mt5 của tôi k có lỗi gì khi compile vậy mà chạy nó k vào lệnh nào là sao nhỉ ? ai gặp bao h chưa?
Bình luận của bác cũng lâu rồi, không biết bác đã khắc phục được chưa. Nhưng khả năng là bác sai các điều kiện vào lệnh. Bí dụ bác đặt lệnh BUY nhưng lại buy theo giá Bid thì nó không thể vào được là đúng rồi. Hoặc sai các giá trị khác như TP, SL. Ví dụ, bác đặt BUY Gold 1400 nhưng lại SL ở 1450 thì nó cũng không thể mở lệnh cho bác được.

Bình luận của bác cũng lâu rồi, không biết bác đã khắc phục được chưa. Nhưng khả năng là bác sai các điều kiện vào lệnh. Bí dụ bác đặt lệnh BUY nhưng lại buy theo giá Bid thì nó không thể vào được là đúng rồi. Hoặc sai các giá trị khác như TP, SL. Ví dụ, bác đặt BUY Gold 1400 nhưng lại SL ở 1450 thì nó cũng không thể mở lệnh cho bác được.
chưa ông ơi, sửa sao nhỉ

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,039 Xem / 83 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 331 Xem / 21 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,356 Xem / 77 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 237 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 110 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 141 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 235 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên