Vừa sảy ra_Các cao thủ giải thích hộ cái

Bác đánh sell theo nến ngay giờ ra Tin mạnh. Gặp hôm qua cả chục tin EU 2 và 3 đầu bò.

Lời tư vấn chân thành (và mình chả phải cao thủ gì).
Nhưng trước những tin cơ bản, mà theo phương pháp PP thì nên chuyển xuống khung thời gian nhỏ hơn khung 1H, vì người ta hay nói 1 phút trước có tin và 1 phút sau có tin nó khác nhau hoàn toàn. Hầu như những cao thủ về PP thường sử dụng khung thời gian nhỏ và sau khi ra tin rõ ràng thì người ta mới nhảy vào. Ăn lẹ và rút mau.

Một khi tin tức (fundamental) đã ra rồi thì giá nó chạy không có tuân theo kỹ thuật (technical) nào đâu @anhg366. Coi như bác đã vào lệnh đúng theo kế hoạch nên cũng đừng buồn và cũng không ít người trade theo technical đâu ạ.

cho hỏi tài khoản của bác bao nhiêu tiền, đánh khối lượng lệnh bao nhiêu và sử dụng đòn bẩy bao nhiêu mà bị cháy luôn vậy.

Mọi hệ thống giao dịch đều có bản chất xác xuất, mọi tín hiệu đều mang tính ngẫu nhiên. Những giải thích sau khi sự kiện đã xảy ra đều mang tính tham khảo.

Thật lòng khâm phục người anh em, chơi lớn thiệt chứ, mình mỗi lần tài khoản bé lại là rút bớt, ba bốn lần gì đó là rút sạch ra chẳng bao giờ để tk là 1 con số 0.xx như thế, ko dám dạy khôn gì bác nhưng chưa chắc chắn thì cứ theo nguyên tắc rủi ro tối đa 2 % một lệnh, rủi ro tối đa 6% một tháng bác ạ. Hay cứ như em nè bác, thua là rút bớt, tự thiến còn hơn để thằng khác thiến, hí hí

theo lý thuyết bigboy thì họ cần lừa bạn để có thanh khoản :rolleyes:
Thiếu thanh khoản là một cụm từ rất bullshit để hợp thức hóa các trò săn stoploss khi vùng giá "nom có vẻ đủ khối lượng", bài này diễn đi diễn lại mãi bao nhiêu năm nhưng chưa bao giờ là cũ nhỉ. :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 324 Xem / 16 Trả lời
  • captainfx trong Chuyện bên lề 729 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 174 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,235 Xem / 32 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên