[Vui vẻ] Làm cách nào em thoát khỏi cám dỗ Ponzi và được nhận vào làm ở quỹ?

ForexGà

Active Member
348
2,114
Hôm trước, em đi đăng tuyển vào một quỹ đầu tư. Mơ ước từ ngày còn cởi truồng tắm mưa của em là được làm trong ngành tài chính, được mặt vest, được suy tư về mấy cái biểu đồ và ra quyết định rung chuyển thị trường. Cứ nghĩ đến viễn cảnh 1 mình mình thao túng thị trường như Soros đánh sập ngân hàng trung ương Anh là em thấy rất phê. Nhân đọc kenh14.vn thấy có quỹ Oppa bên Hàn đăng tuyển, em đi ngay.

Nhờ kinh nghiệm lướt facebook trong suốt 4 năm đại học và thành thạo các quán trà sữa, các khu sống ảo nổi tiếng, em đã vượt qua được vòng phỏng vấn sơ bộ. Đến vòng thứ 2, em được mời vào tham gia phỏng vấn nhóm cùng mấy chục bạn trẻ Việt Nam khác. Giám khảo là ông gì nghe nói trùm quỹ đầu tư.

Đầu tiên ổng hỏi "Giả sử tôi có kênh đầu tư mang lại 50% 1 năm, các em ai theo?". Hai ba đứa gì đó đứng dậy. Em ngồi yên

Tiếp theo ổng hỏi "Kênh 80% 1 năm, ai theo?". 10 đứa tiếp theo dứng dậy. Em vẫn ngồi. Chỉ còn khoảng 6-7 đứa ngồi.

Tiếp theo ổng hỏi "Kênh 150% 1 năm, ai theo?" Mấy đứa còn lại đứng dậy đi lên. Em vẫn ngồi.

Cuối cùng ổng hỏi "300% 1 năm, em theo không?" Em đứng dậy, nhưng không theo mà bỏ chạy thật nhanh về nhà.

Em vừa chạy về đến nhà thì quỹ Oppa gọi. Họ chúc mừng em trúng tuyển vì đã vượt qua được các cám dỗ lãi suất ảo. Họ đã đuổi 19 đứa kia và nhận mỗi mình em vì em rất là lý trí, sáng suốt. Lương của em được trả là 8.000 đô la mỗi tháng.

Bố mẹ và vk em ôm chầm lấy em, nước mắt dàn dụa. Từ ngày em đi học đại học rồi đánh đề, đánh banh gây nợ đến giờ, em mới làm được 1 việc tử tế như vậy.

Tối đó, sau tăng 2, vk em thủ thỉ "Làm sao mà anh vượt qua được cám dỗ lãi suất cao hay vậy?". Em ngẩn tò te trả lời "Chạy về nhà tìm cái sổ đỏ của bà già mà bả cất kỹ quá"

Vk em nín luôn từ đó.

Em viết vui vẻ chém gió, các anh chị đừng gạch đá em

Giới thiệu sách Trading hay
Trading In The Zone - Thực hành Kiểm soát Cảm xúc bằng Tâm lý học Hành vi trong Đầu tư và Giao dịch Tài chính

Là quyển sách Top 1 toàn cầu về chủ đề đầu tư/trading, Trading In The Zone giúp thấu hiểu và quản trị cảm xúc cũng như giữ vững kỷ luật khi tham gia thị trường tài chính, nhằm nâng cao trình độ và hiệu quả đầu tư lên mức cao nhất có thể
...................................................................................................
awww.aidimua.com_image_cache_catalog_san_pham_Gia_vi_va_trung_39a3f2c67968e1fc5d81ed3b97f93fc5.jpg

Nge quỹ Oppa sa rang hê zô này thì mấy bà ms thích chứ mấy ông có ai mà đi ứng tuyển. :rolleyes:

Các bác cho em hỏi cái FBS đăng ký thưởng 50USD có thật ko vậy ạ. Em mới lập acc, hỏi ngu chút :D

Ủng hộ các bác thực hiện tiếp series [Vui vẻ] này. Đợt trc có nhưng lại ngưng (chắc thi thoảng có truyện nhạt mà các bác chọi đá vô ghê qá :D). Truyện [vui vẻ], truyện của bác nạnnhânfintech, truyện tam quốc chế, comment bựa của bác Huy... hài vô đối! :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 364 Xem / 23 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,442 Xem / 78 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,074 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 280 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 116 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 154 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 237 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên