[Vui vẻ] Nhà có 5 thằng con làm trong ngành tài chính

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,159
153,344
Hai ông già cùng ngồi chém gió với nhau

Ông A : Nhà ông có đông con nhỉ. Giờ công việc tụi nhỏ ra sao rồi ông?

Ông B : Thằng 1 làm trader chứng khoán, thằng 2 làm trader trái phiếu, thằng 3 thì đang trade options, thằng 4 thì là trader futures, thằng út thì làm lao công cho 1 công ty forex ông ạ

Ông A : Gia đình ông danh giá quá, con cái toàn làm ngành tài chính không nhỉ. Mà sao ông không kêu thằng út đi làm trader luôn đi cho đủ 5 đứa. Để nó làm lao công thì nhục mặt cho gia đình lắm ông ơi.

Ông B : Cũng muốn lắm ông ạ. Nhưng nó là thằng duy nhất làm ra tiền để nuôi sống cả gia đình đấy ông.

Ông A: Đệt

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Mới Để Giao Dịch Kiếm Sống

Quyển sách của Tiến sỹ Alexander Elder đề cập đến những vấn đề cơ bản và cần thiết nhất với các trader. Sách được đánh giá rất cao trên toàn cầu
Một lời cảnh báo đừng có quá ảo tưởng.nghề tài chính rất hấp dẫn. nhưng không phải ai cũng phù hợp với nghề này đâu, hãy suy nghĩ kỹ trước khi đánh mất hết những gì mình có, hãy dừng lại khi cảm thấy không lên tiep tục .Mình có anh bạn nạp 200 tr sau một vài tháng tk còn 20 tr .sau buổi cafe bạn mình quyết định đặt lệnh rút 20tr còn lại. Quay tìm hiểu lại từ đầu lập tk demo thử gd vài tháng cuối cùng mới quyết định nạp tiền tiếp tục gd .một quyết định không khó nhưng kg phải ai cũng làm được bay giờ gặp lại mình hỏi cậu bây giờ làm gì . bạn vui vẻ trả lời bây giờ nghề của tớ là gd forex .....đừng quá bi quan biết cách đi vẫn có khả lăng thành công.

Chỉnh sửa lần cuối:
hình như lao công cũng cần phải có kỹ năng, chứ không cũng chưa chắc có người thuê ;))

Một lời cảnh báo đừng có quá ảo tưởng.nghề tài chính rất hấp dẫn. nhưng không phải ai cũng phù hợp với nghề này đâu, hãy suy nghĩ kỹ trước khi đánh mất hết những gì mình có, hãy dừng lại khi cảm thấy không lên tiep tục .Mình có anh bạn nạp 200 tr sau một vài tháng tk còn 20 tr .sau buổi cafe bạn mình quyết định đặt lệnh rút 20tr còn lại. Quay tìm hiểu lại từ đầu lập tk demo thử gd vài tháng cuối cùng mới quyết định nạp tiền tiếp tục gd .một quyết định không khó nhưng kg phải ai cũng làm được bay giờ gặp lại mình hỏi cậu bây giờ làm gì . bạn vui vẻ trả lời bây giờ nghề của tớ là gd forex .....đừng quá bi quan biết cách đi vẫn có khả lăng thành công.

Vậy chắn chắn là mất nốt 20 triệu..và hơn nữa rồi.
Forex luôn chứa đựng vẻ đẹp tiềm ẩn

Tớ đang có kế hoạch xây dựng một tk có thể cung cấp tin hiệu cho tất cả mọi người cùng theo. nhưng chưa biết bắt đầu từ đâu đay. đang muốn nhờ chủ thớt thiết kế đấy .

Tớ đang có kế hoạch xây dựng một tk có thể cung cấp tin hiệu cho tất cả mọi người cùng theo. nhưng chưa biết bắt đầu từ đâu đay. đang muốn nhờ chủ thớt thiết kế đấy .
Bán tín hiệu thì bạn vào mql5. Hoặc mở 1 journey riêng của bạn. Khi mọi người thấy kết quả tốt mọi người sẽ theo

Cứ kiếm tiền, mua xe, mua nhà rồi lên đây Show hàng người thực việc thực đi.
Trong sự mong manh và mênh mông của Forex này, chỉ cần nhìn thấy 1 ánh sáng của ngôi sao Bắc Đẩu cũng đủ cảm thấy tự tin và ấm lòng cho hành trình của mỗi Trader rồi.

Còn việc cứu thế giới, giúp đồng bào, lấy tiền tư bản về xây dựng đất nước thì cứ tạm gác lại đấy, không làm không ai trách bạn đâu

mấy thằng bán tín hiệu kiểu đó tớ biết rồi cái chính là dơn giản mà mọi người đều có thể sài được cơ. mình làm việc này đầu tiên không vì lợi nhuân nhé bạn,

Bạn nào có thể đặt giúp mình một cái tên phù hợp mình hứa sẽ cung cấp pass watch

Chỉnh sửa lần cuối:
Đã có bạn nào có ý tưởng gì chưa tớ xin cung cấp một gợi ý nhỏ.

Đây là lệnh của tớ từ tuần trước nhé....

Cứ kiếm tiền, mua xe, mua nhà rồi lên đây Show hàng người thực việc thực đi.
Trong sự mong manh và mênh mông của Forex này, chỉ cần nhìn thấy 1 ánh sáng của ngôi sao Bắc Đẩu cũng đủ cảm thấy tự tin và ấm lòng cho hành trình của mỗi Trader rồi.

Còn việc cứu thế giới, giúp đồng bào, lấy tiền tư bản về xây dựng đất nước thì cứ tạm gác lại đấy, không làm không ai trách bạn đâu
Trade tốt trước đã. Tìm ra được hệ thống giao dịch cho bản thân đã là một việc khó, như mò kim đáy biển rồi.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 84 Xem / 3 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 533 Xem / 28 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 164 Xem / 12 Trả lời
  • TraderViet News trong Chuyện bên lề 1,359 Xem / 2 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên