1. (Vui vẻ) Ông Trump cao tay nhất tiễn hạ song điêu, trấn áp luôn Bộ Công Thương Việt Nam như thế nào?

(Vui vẻ) Ông Trump cao tay nhất tiễn hạ song điêu, trấn áp luôn Bộ Công Thương Việt Nam như thế nào?
    26/02/2019
    8,875 lượt xem
    Sếp Trump thì cao thủ hồi giờ rồi, chắc anh em biết. Sếp có chiêu Twitter hống, tức là thích gì thì dùng mạng xã hội Twitter đăng 1 bài, thế là xong. Hồi đó có công ty gì bị sếp đăng tweet 1 phát, giá trị vốn hóa bay ngay vài tỷ. Dân tài chính mà nghe twitter sếp Trump thì sợ vỡ mặt. Nó có thể đảo chiều thị trường trong tích tắc.

Đêm qua, sếp lại ra tay, nhắm vào OPEC, hội các nước xuất khẩu dầu mỏ lớn nhất toàn cầu. Nhưng mà mình nghĩ là sếp cũng đang nhắm luôn vào bộ công thương Việt Nam.

Cả thế giới ai chẳng biết sếp đến Việt Nam để họp hội nghị thượng đỉnh với sếp Un Triều Tiên. Sếp Trump đến đây thế nào chả mang cái con xe limousine quái vật, uống xăng như uống nước của ổng theo. Mà giá dầu thô thế giới lại vừa tăng nhẹ nữa. Thêm nữa, ổng còn đang thiếu tiền funding cho vụ xây bức tường dọc biên giới Mexico. Giờ con limousine qua VN mà đổ xăng nhiều quá, chi phí đội lên, thì về ăn nói thế nào với Cuốc Hội Mỹ?

ascontent.fsgn4_1.fna.fbcdn.net_v_t1.0_9_52743206_102135409132c2bc036a81b43e17f045b457f058ca4a.
    Xe Limousine của ông Trump đang đổ xăng tại Hà Nội

Thế nên để tránh việc Bộ Công Thương VN tăng giá xăng đu theo cái kèo giá dầu tăng, ổng đăng luôn 1 quả tweet đại khái "Opec ơi, giá dầu cao rồi đấy. Thư giãn và thả lỏng đi. Thế giới không chịu nổi giá này đâu - mong manh lắm". Kết quả sau cú tweet, giá dầu giảm ngay vài phần trăm. Thế này thì Bộ công thương VN lấy cớ gì mà tăng giá xăng nổi?

ascontent.fsgn8_1.fna.fbcdn.net_v_t1.0_9_52947241_1021354091025e59ecc15ee04eb36e3f02997ae3ca69.
    Tweet của ông Trump than thở về vụ giá dầu tăng

Quả là siêu đại ca Trump. Nhất tiễn hạ song điêu. Một mũi tên bắn thủng luôn OPEC và Bộ công thương VN. Đề nghị sếp Trump tweet vài phát nữa để cho dân VN được nhờ vụ xăng dầu.

Đội ơn sếp.
    ***​
    Bài này tôi viết trên facebook cá nhân, đem sang đây cho anh em cùng chém gió chơi.

Sách hay cho anh em tham khảo:
    Phương Pháp Mới Để Giao Dịch Kiếm Sống

Quyển sách của Tiến sỹ Alexander Elder đề cập đến những vấn đề cơ bản và cần thiết nhất với các trader. Sách được đánh giá rất cao trên toàn cầu

Thông tin tác giả

TraderViet.com là diễn đàn của cộng đồng Trader Việt Nam. TraderViet chia sẻ các kiến thức, kinh nghiệm giữa các Trader Việt Nam trên thị trường chứng khoán, forex, hàng hóa, phái sinh, crypto cùng nhiều chủ đề đa dạng khác.
    Website: https://traderviet.com/
    Email: admin@traderviet.com
    Facebook: Facebook của tôi
    Youtube: Kênh youtube của tôi
    Telagram: https://t.me/tradervietchannel
    Thêm thông tin
    Lưu
    Xem thêm
    ✅ Fibonacci Hồi Quy (Fibonacci Retracement) - Phương Pháp Vẽ Mới Chính Xác 96.69%
    ✅ [TraderViet Radio] Câu Chuyện Tình Buồn Của Người Trẻ Với Forex
    ✅ Chỉ Báo ADX - Công Cụ Xác Định Sức Mạnh Xu Hướng
    ✅Phân Tích VÀNG-FOREX-BITCOIN Theo Price Action - Mỹ Trung Căng Thẳng - Tuần 01/06-05/06
    ✅ "The Big Short" - Lệnh Bán Khống KHỦNG NHẤT Thời Covid-19 Của Tỷ Phú Bill Ackman
    ✅ Phân Tích Crypto (BTC & Altcoin) Theo Price Action - Nên Đặt Cược Cho Bitcoin? - Tuần 23/05-30/05
    ✅ Tại Sao Trader Nên Giao Dịch Forex Với VỊ THẾ NHỎ?
    ✅ Định Hướng Giao Dịch VÀNG-FOREX-BITCOIN Theo Price Action Tháng 06/2020
    Đang tải...
  2. Ôi. Thú vị quá bác ạ. Thế có phải hay cho dân nghèo không. Heeeeee

DuongHuy bài này.
  3. Còn hôm qua em nhận đc cách hd giao dich binomo mà chống mặt ...đọc mà cười muốn rụng rúng.
    Hello các anh em các anh em đem tiền đi xa bờ.
    Từ dạo lấy tiền đốt nhà làm niềm đau thành thói quen thì t tổng kết cho anh em Chưa và mới bắt đầu xách lưới thả vũng sình Binomo!
    Anh em chú ý. T ko chia sẻ phương pháp, hay doanh thu cá nhân vui lòng ko inb, kết bạn gì hết nhé kẻo không accept lại mất lòng.
    Rồi gạch đầu dòng nhé:
    – Môi trường này không dành cho phụ nữ có thai đang cho con *, kiếm tiền mua sữa cho con, học sinh, sinh viên đang ăn bám kinh tế gia đình và người lao động thu nhập “Tháng nào hết tiền tháng đó”.
    – Không dành cho mấy người nóng tánh, hay mất bình tĩnh, bệnh tim, huyết áp cao thấp.
    – Anh em nên dùng tiền Việt để đặt lệnh nhìn con số mình đặt còn thấy xót. Tiền đô, ơ rô nhìn nó nhỏ xinh đặt dễ boom tài khoản .(Cái này dành cho mấy anh em ko biết quản lý vốn)
    – Anh em nên chọn thời điểm giao dịch. Như mình hiện tại chỉ bắt đầu từ 8h30 đến 9h30 và chiều từ 3h30 – 4h30. Nói cách khác anh em nên giao dịch lúc thị trường dao động vừa phải, hoặc hơi chậm 1 chút để tránh vào lệnh1 đằng mà lệnh vào 1 nẻo xong thanh giá trượt khỏi lại chửi lừa cmn đảo.
    – Anh em nên giao dịch 2 loại thị trường : Xu hướng và đỉnh- đáy. Đối với Xu hướng anh em giao dịch khi mới bắt đầu Xu hướng cho tới khi Xu hướng đc tầm 2-3p thôi(Tầm 1,2 lệnh). Với đỉnh đáy thì không nên bắt đỉnh đáy khi thị trường biến động nhỏ và quá nhỏ(Không kể nó đi ngang như dấu bằng thì dẹp đi)
    – Anh em nên đề ra chỉ tiêu doanh số lời và lỗ cụ thể. Vd: T có 100$. Tôi đạt doanh số 120$ t nghỉ hoặc thua còn 90$ t nghỉ. Điều này để làm gì : Có tiền đã khó, giữ tiền càng khó hơn.
    Tóm lại anh em đàu tư vào 2tr thì hy vọng anh em giữ đc 2tr đủ trong 1 tuần hoặc có lời hơn 2tr là ok. Giữ thói quen nhé.
    Còn nữa mà thôi, biết viết dài mấy ông có đọc éo đâu.
    CHÂN LÝ: “LỆNH DỒN LÀ ĂN L*N”, “CHỐNG LẠI XU HƯỚNG LÀ LIỆT DƯƠNG”, “KHÔNG QUẢN LÝ VỐN LÀ BỐC *** LẶN RA TIỀN”

LE XUAN VONGwin ichi bài này.
    Chỉnh sửa cuối: 26/02/2019
  4. DuongHuy

5. DuongHuy
  6. 18,849
    110,283
    Cụ Trump mà tweet rằng "ở diễn đàn Việt Nam kia có mấy đứa nghiện trading lắm, chắc phải đóng cửa nó" thì... 5 phút sau chúng ta ra đê ngay

Hoamuaha3 bài này.
  7. Sao em đăng fb than giá xăng tăng mấy năm trời mà nó ko giảm nhỉ :(

Bình luận mới nhất

• tattayvunay trong Thị trường Forex - Vàng - Hàng hóa 2,766 Xem / 104 Trả lời
  • LeoRegulus trong Chứng khoán quốc tế 37 Xem / 1 Trả lời
  • Taodua3689 trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 65,815 Xem / 931 Trả lời
  • an..hy trong Thị trường Forex - Vàng - Hàng hóa 1,156 Xem / 12 Trả lời
  • Kun Ken trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 1,390 Xem / 33 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    Công ty Fintech eToro
    AETOS
    Tickmill
    OlympTrade
    LiteForex
    Doo Prime
    FBS
    Capstone
    BDSwiss