(Vui vẻ) Trader Dương Huy đã đem lại sự giàu có đến với cộng đồng như thế nào?

captainfx

Editor
Trial mod
2,037
13,216
Hôm nay là ngày cuối tuần và câu chuyện về trader cùi bắp @DuongHuy lại tiếp tục. Sau khi đã tìm hiểu về nguồn gốc sự nổi tiếng của trader @DuongHuy trong bài trước, bây giờ chúng ta cùng tìm hiểu cách thức anh trader này, dù trade rất cùi bắp, nhưng đã đem lại ích lợi cho cộng đồng xung quanh anh như thế nào.
---​
Sau khi trade chẳng ra gì, Dương Huy phá sản và phải chuyển đến 1 vùng hẻo lánh để sinh sống. Chàng ta sống trong 1 căn nhà rách nát, xung quanh toàn là dân lao động. Vì dân trí thấp nên Dương Huy ngày ngày đem chuyện Fed, chuyện lãi suất, chuyện khủng hoảng kinh tế...các kiểu ra để tâm sự cùng bà con, cùng với ước nguyện làm giàu của mình. Bà con làng xóm dù không hiểu lắm nhưng vẫn gật gù thông cảm. Họ cứ nói với nhau "Thôi cha nội này hết thuốc rồi, cứ lảm nhảm Trump với nến doji, với ichimoku gì đó suốt ngày, chắc là đã điên đến giai đoạn cuối. Nó nói gì cứ nghe vậy đi. Làm phước cho người đang điên giai đoạn cuối"

Không hiểu sao từ ngày Dương Huy chuyển tới xóm nghèo thì xung quanh nhộn nhịp lên hẳn. Hàng quán, nhà nghỉ, tiệm internet mọc ra khắp nơi.

Tuy nói chuyện đạo đức nhiều lắm nhưng Dương Huy vẫn trading như sịp. Rốt cuộc thì lại cháy tài khoản. Thôi thì lần này lại bỏ xứ đi tiếp vì đã lỡ mượn nợ bà con chòm xóm ở đây rồi, giờ lấy gì mà trả.

Nghi vấn là hình ảnh của @DuongHuy

Dương Huy định trốn đi lúc nửa đêm. Dè đâu khi đêm khuya đang ngồi gom mấy cái sịp rách, ba lỗ te tua thì ông chủ tiệm cafe đầu hẻm cùng với bà chủ mini hotel bên cạnh và cả ông chủ tiệm internet cuối đường đồng loạt ghé thăm. Thấy Dương Huy gom đồ định bỏ trốn, họ quỳ lạy và khóc than, xin anh đừng đi. Dương Huy cũng khóc mếu mà nói "Mong các anh các chị cho em khất nợ. Em về quê bán nốt ít đồ rồi kiếm vốn chạy grab, vài bữa nữa có tiền em quay lại trả nợ. Em thề là em bỏ nghề trading". Nghe đến đó, 3 vị kia càng khóc váng lên. Họ đồng loạt xin xóa nợ cho anh, còn xin thuê nhà có internet cáp quang cho anh ở để trade, vốn trade họ cấp cho mỗi tháng 1 ít. Họ còn hứa mua tặng thêm mấy cái sịp lành lặn nữa.

Dương Huy nghe đến đây thì cảm động sụt sùi. Anh nghĩ "thì ra công lao mình nói chuyện nhân đức ở đời cho bà con đã có hiệu qủa. Người dân bây giờ đã biết đùm bọc lẫn nhau, yêu thương người nghèo. Mình sống quả không uổng phí".

Nhưng.... Câu chuyện nó đếch phải như vậy

Ai cũng khóc khi nghe Dương Huy sắp bỏ đi​

Ông chủ tiệm cafe vừa khóc vừa nói "Anh biết không, từ ngày anh đến đây ở, bọn chủ nợ cũ của anh nó kéo đến đây nó canh. Ngày nào mỗi đứa cũng uống 3 cữ cafe, chưa kể kêu cơm gà nhà tui để ăn. Nhờ đó tui mới phất lên được anh ơi. Giờ anh mà đi, bọn chủ nợ nó đi hết thì tui phá sản mất anh ơi".

Nghe đến chữ phá sản, bà chủ hotel mini cũng nức nở "Anh cũng là ân nhân của tui. Ngoài bọn chủ nợ phải ngủ lại để canh chừng anh thì mấy em cave cũ mà anh chưa trả tiền cũng kéo đến khách sạn tui nằm đợi gỡ nợ. Sẵn đợi lâu quá nên nó "hành nghề" với mấy anh chủ nợ, vậy là tui phất lên. Còn thêm bọn an ninh nghe đồn anh là trader nên phải đến canh me xem anh có mở lớp dạy, làm đa cấp gì không đặng ập vô bắt. Họ ở bên khách sạn của tui đông lắm anh ạ".

Ông chủ tiệm internet cũng tranh phần dãi bày tâm sự "Bọn thanh niên choai choai thấy anh trade thua lỗ miết nên nó chế ra cái hệ thống giao dịch là ... đánh ngược lệnh của anh. Tui mở quán internet để bọn nó ngồi trade. Nó cứ lấy ống nhòm nhòm sang nhà anh, thấy anh đánh lệnh nào là lập tức cả bọn đánh ngược lại. Nhờ đó mà bọn nó giờ này nhà lầu xe hơi, sung túc cả rồi. Anh mà đi thì quán internet của tui mở cho ai. Nghe nói sắp tới các hãng xe Audi, BMW cũng mở đại lý ở vùng này để bán xe cho bọn trader đánh ngược anh đó".

Sau khi 3 vị trên chia sẻ xong, họ lại kèo nài Dương Huy hết sức. Cuối cùng, Dương Huy đành mủi lòng mà đồng ý ở lại và giúp đỡ cộng đồng xung quanh sung túc hơn nữa. Bù lại, toàn cộng đồng chung tay ủng hộ chi phí cho anh sống hàng tháng với chế độ tốt nhất.

Bạn có muốn giàu có và thịnh vượng không? Hãy tìm đến cộng đồng của trader @DuongHuy nhé.

>> [Vui vẻ] Chỉ có như vậy mới học được bí kíp trading

>> [Vui vẻ] Khi Trader góp vui đám cưới và kiếm tiền khủng. Quá bá đạo

Giới thiệu sách Trading hay
Nhật Ký Giao Dịch Thực Chiến của Phù Thủy Thị trường Tài Chính

Sách chia sẻ 05 tháng giao dịch thực tế trên thị trường tài chính, sử dụng Price Action và Mô hình Biểu đồ của Phù thủy trader Peter Brandt, người có gần 50 năm kinh nghiệm trading và đạt lợi nhuận bình quân 68% lợi nhuận mỗi năm
ngày nào anh dương huy cũng có bài phân tích đó, các bạn cứ xem mà đánh ngược đi, nhờ vậy mà 2 tháng nay tôi đủ chỉ tiêu rồi nè.

Các bác cho em hỏi ngoài lề tí! Em là Newbie hôm qua em có gửi 5000 XLM từ Poloinex lên sàn Binance nhưng thiếu mất cái MEMO tag đến hôm nay không thấy XLM vô ví. Bác nào có kinh nghiệm giúp em với. Em cảm ơn ạ

Các bác cho em hỏi ngoài lề tí! Em là Newbie hôm qua em có gửi 5000 XLM từ Poloinex lên sàn Binance nhưng thiếu mất cái MEMO tag đến hôm nay không thấy XLM vô ví. Bác nào có kinh nghiệm giúp em với. Em cảm ơn ạ

Xin chia buồn bạn!
Lần trước tôi có gởi 1 ít XEM lên sàn Binance, quên ko nhập cái Memo, vậy là em nó mãi mãi ra đi ko tìm được đường về nhà.

kinh nghiệm của em là phải gửi test trước rồi gửi thật sau. đặc biệt là gửi số lượng lớn.

Bác có thể alo cho Binance để họ hỗ trợ. Em thấy trên mạng cũng có người mắc lỗi giống bác đó.

Chúc bác may mắn!

link: https://www.reddit.com/r/Stellar/comments/7eqk5f/why_does_xlm_have_to_have_a_memo_or_tag_to_send/

Oi bác @DuongHuy tàn tạ quá. năm trước còn được em ngọc trinh theo đuổi, còn được 1 đống chân dài " hôn má cắn chân" mà giờ đây phải "Xơi cave chịu".

Mình không cười nổi. Hôm qua mình đoán sai AUD và NZD. Zậy mà mình còn biểu anh em xúc A và N. :(

Trong buổi chém gió sáng nay, trader Dương Huy đã tiết lộ bí kíp bước vào con đường trader với chi phí sinh hoạt 3 chẹo / 1 tháng, kham khổ 6 tháng :)) . E cũng bấm bụng, chả bik đã hết 6 tháng chưa ? mà sao h trắng trẻo, đợp troai thế :v

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,602 Xem / 80 Trả lời
  • TraderViet News trong Chuyện bên lề 241 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 446 Xem / 24 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,134 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 337 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 121 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 198 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên