We are not gamblers, we are traders - Trade cùng 50Pips

Phân tích của bạn rất hay. Bạn cho mình hỏi là mình thấy bạn phân tích theo price action nhưng trong chart của bạn có ichimoku vậy bạn sử dụng nó khi nào
Tks bạn

Mình dùng ichimoku để xác nhận trend và momentum của trend. Price action là điều ko thể thiếu trong phân tích vi mô vĩ mô của mình đều có.
ichimoku giúp mình biết lệnh đó của mình là good to go vì mình đang nằm trong trend

Sử dụng khi nào thì chắc hôm nào rảnh mình share vậy, h mình hơi...lười :((

"Phải lòng" nhau rồi hay sao í

"Phải lòng" nhau ở mặt trận forex thật rồi : ))

Thật ra tìm đc 1 ng bạn gần chung lối với mình ở forex là rất khó, khó tới mức không tưởng vì mỗi ng luôn có 1 system riêng, tư duy khác nhau. tìm đc 1 ng hao hao giống mình, suy nghĩ hao hao giống mình, có ng bàn bạc thảo luận chung là may mắn lắm. Vì trading cô đơn lắm nhé. Nhờ TraderViet mà Q tìm đc ng bạn này. Ngày tham gia diễn đàn cũng là ngày sinh nhật của @zukotrade luôn, trade cùng sàn luôn, chắc là có duyên số gì đây = ))

Cám ơn kevinng nhiều. Mình học được ở bạn chiêu đánh fasle break kết hợp MACD và MFI. MFI mình biết lâu rồi áp dụng trong chứng khoán việt nam thấy không có giá trị mấy ( CKVN mình dùng OBV và CK Mỹ DÙNG CMF). đọc bài của bạn xong mình test lại thì đúng là trên FX nó lại có giá trị, quay đầu trước giá.
Chứng khoán Việt Nam không phân tích kỹ thuật được bác ạ, nhìn chart của QCG hoặc FAROS mà ghê. Phân tích chỉ số thì hợp lí hơn.

Đúng rồi em (bữa trước quen gọi Bác vì tưởng là nam cao nhân nào xuống núi cứu thế chúng trader đang cháy tk, nay click vào nick name mới thấy một nữ kiệt mới 26 xuân:D) share signal và PTKT như giúp nhau cái cần câu, những ai muốn vào đây để học hỏi nghiêm túc với trading sẽ thích cách này hơn, còn share KÈO chỉ như cho nhau con cá, mà cá trên cái thị trường khóc liệt này thì ươn nhiều hơn tươi... hãy chỉ cho nhau hướng đi và vì sao nhìn thấy nó để ae học hỏi, còn để mỗi người tự chịu trách nhiệm với $ của mình em ạ, như cách PT hàng ngày của admin TraderViet cũng rất hay. Còn rãnh thì cũng chém gió xã strees (a vào đây chủ yếu học demo và chém gió thôi:p) như bạn khonggioihan thích chọc thì cứ để bạn chọc (a nghĩ cũng cho vui tý thôi, biết đâu bạn í đang chờ câu hỏi: "bạn pt làm sao hiệu quả mà khỏi chán" để bạn í trổ tài thì sao). Tôn chỉ của topic cũng là chia sẽ và học hỏi mà, chia sẽ và học hỏi cái hay cái đẹp còn lại rãnh thì chém cho vui ko thì hãy "bỏ xuống" hết, vì nghề này vốn đã táo bón hệ thần kinh lắm rồi. Hơi dài... vì a thấy mới có mấy ngày mà topic dã 17 trang rồi:D:D:D

Không dám nhận cao nhân, cũng chẳng dám nhận là nữ kiệt. Trao đổi thông tin giúp mình bám sát chart rất nhiều, mình ko thấy phí phạm thời gian ngồi đây reply cho các bạn ^^. Có thể nói là đôi bên cùng có lợi (lợi của mình chắc chắn có rồi, của các bạn thì mình ko rõ ^^)

Mình rất nghiêm túc với fx, nên mình cũng nghiêm túc và coi trọng các bạn trader khác ko cần biết các bạn là ai. Miễn mình cảm thấy có mùi nguy hiểm hại đời các bạn thì mình ko làm có thế thôi

CAD và USD có news, USD có quả non-farm, ai đang còn open position cẩn thận nhé

Chỉnh sửa lần cuối:
Theo dõi topic này mà chưa đọc bình luận. Giờ đến 18 trang T-T. Phải vào đọc lại từ từ tham khảo kiến thức mấy anh chị để chắt lọc được gì thì chắt vậy.

EA: Chart mình hơi rối vì mình nhìn quen rồi, bạn cố gắng áp dụng qua chart của bạn
EA tạo được một đỉnh swing (vòng tròn xanh màu đỏ thứ 1 từ trái sang) và 2 swing low (2 vòng tròn tiếp theo) và bạn thấy nó đều ở level đó đúng ko?
vậy level này rất valid, nó là support level để giá đi lên trong trend up
Giá cần phải phá level support nó đi lên, để đánh xuống tạo đc lower high, lower low thì mình mới confirm giá đã đổi chiều. Còn nếu giá ko break level này, có nghĩa nó có khả năng tiếp tục tạo thêm 1 sóng nữa đi lên.

Tương tự cho GA
View attachment 73102
thanks
EA: Chart mình hơi rối vì mình nhìn quen rồi, bạn cố gắng áp dụng qua chart của bạn
EA tạo được một đỉnh swing (vòng tròn xanh màu đỏ thứ 1 từ trái sang) và 2 swing low (2 vòng tròn tiếp theo) và bạn thấy nó đều ở level đó đúng ko?
vậy level này rất valid, nó là support level để giá đi lên trong trend up
Giá cần phải phá level support nó đi lên, để đánh xuống tạo đc lower high, lower low thì mình mới confirm giá đã đổi chiều. Còn nếu giá ko break level này, có nghĩa nó có khả năng tiếp tục tạo thêm 1 sóng nữa đi lên.

Tương tự cho GA
View attachment 73102
bạn @50CrazyPips cho mình hỏi chút ea đã break đóng cửa vượt qua 1.6173 rồi thì theo pp của bạn là entry ngay hay chờ giá pullback rồi mới entry thanks.

Mình vào luôn nhưng chỉ 1 giao dịch nhỏ, sau đó đợi giá pullback test trendline tạo lower high để vào thêm

Giá đi luôn rồi em gái, anh ăn 2 kèo cặp này rồi. Một kèo rơi từ 1.632 xuống 1.619 và tiếp theo là kèo này, cảm ơn em đã tạo niềm tin cặp này a cũng theo dõi lâu rồi :)

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,042 Xem / 83 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 333 Xem / 21 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,366 Xem / 77 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 246 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 113 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 141 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 235 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên