We are not gamblers, we are traders - Trade cùng 50Pips

Không biết Brexit giờ ra sao rồi khi phân tích cơ bản và phân tích kỹ thuật mỗi người đi một hướng :3

Brexit vote nghe đồn là 20:00 GMT, còn đang tentative, có khi còn bị hoãn, mà nếu có xảy ra cug khó mà đoán đc kết quả sẽ có lợi hay hại cho đồng pound, an toàn thì né nó ra vậy

EURCAD SL về BE, cặp này mình sẽ fai keep an eyes vì giá có thể dội lại bất cứ lúc nào

View attachment 74803
Woww EURCAD phá MA 200 days with big momentum

Mình ko thích cặp GU này lắm vì cảm giác giá ko tốt, ko bắt được trend rõ ràng nên mình loại ra khỏi tầm ngắm
Tuy nhiên mình sẽ nói nhận định của mình cho bạn tham khảo:

Khung D1- price action: Giá hình thành range downtrend, bạn vẽ được 2 đường support và resistance như hình.
Trong ngắn hạn giá có xu hướng go up (D1) tiến về chặn trên của range để test resistance level
View attachment 72425

Zoom về H4
Ichimoku có cloud màu xanh và 3 đường SMA chỉ ra giá đang uptrend. Ưu tiên go long
Thời điểm: Đợi sóng hồi hoàn thiện (màu đỏ) và giá break sóng hồi thì sẽ nhìn tín hiệu để go long (màu xanh)
View attachment 72427
Nếu đánh theo trend mà dùng timeframe lớn từ h1 trở lên để vào lệnh thì không nên đánh EU,GU những cặp này am hiểu cách đánh của USD hãy chơi

Mới đầu thấy em nói trade vèo 1 cái lên 10 mấy k nên chị nghĩ em gambling nhiều hơn là em"found your way", nên mới góp ý vài câu. Bây h thì chị nghĩ chắc có lẽ đúng là em found your way and do it by your way, nên chị hết sức respect and appreciate những bạn trẻ nhưng làm ra chuyện và tư duy ko đi theo lối mòn, chứ cug ko nghĩ ai chém gió đâu vì bản thân mình ngồi gõ bàn phím lúc nửa đêm ntnay cug là chém gió chứ hơn gì ai : ))

anyway chúc em thành công and just do it

Hôm nay đồng GBP khá mạnh vì tin ERG group of lawmakers sẽ vote for bà May's Brexit plan ngày mai, cặp GU đã chớm qua MA 100 khung D1, những ngày gần đây GBP giao động khá mạnh vì vụ Brexit nên nếu ai có position thì be careful, hoặc catch the big fish tmr nếu định đánh news
Em đi làm với nhậu về trễ 1h sáng. Ngồi xem chart GU đúng chuẩn các yếu tố rồi bắt đáy mà không biết hôm nay có tin brexit. Thật là may mắn. Vào lệnh xong giá chạy mới biết. Em mới chốt 1/2 lệnh. 1/2 còn lại để chạy cho vui.

Em đi làm với nhậu về trễ 1h sáng. Ngồi xem chart GU đúng chuẩn các yếu tố rồi bắt đáy mà không biết hôm nay có tin brexit. Thật là may mắn. Vào lệnh xong giá chạy mới biết. Em mới chốt 1/2 lệnh. 1/2 còn lại để chạy cho vui. View attachment 74828
bác có thể chia sẻ lý do vì sao bác bắt ngay khúc đó được không ạ?

bác có thể chia sẻ lý do vì sao bác bắt ngay khúc đó được không ạ?
Em là Picasso của giới Forex =))). Dùng hình học và hình vẽ để trade.
Đầu tiên là toàn bộ yếu tố của pp của em đều thỏa. Xung lượng bán đã yếu từ lâu (với 2 gạch đầu tiên). Những cây nến giảm của gạch 3 chỉ là do tin tức thôi(nhưng em không care). Em chờ nến tín hiệu cho thấy mọi người muốn Buy lên

Tuy nhiên do cái con sóng giảm nó đi hơn 140 pips. Em không thể nào vào lệnh từ nến tín hiệu vì tâm lí FOMO của trader thì chắc chắn giá sẽ xuống 50-70 pips. Và đúng là sau đó giá sau đó xuống thêm 50 pips nữa. Vào lúc này thua ngay vì rủi ro của em từ 30-40 pips. Khung M30 nên em để 30 pips thôi.

Thế là em vẽ sóng và tất nhiên do có nến tín hiệu rồi nên khi nó tạo râu thì em vào buy ngay. Em vào Buy ở khúc màu hồng và chốt hết luôn.

Chỉnh sửa lần cuối:
NU giá form rất đẹp, em mong chờ giá tăng, giá đã lập 2 đỉnh nên sẽ hồi về, em đợi tín hiệu tạo đáy cao (higher low) , 2 sợi MA cắt lên thì buy

Em short NCAD nha mn <3 long term

Ai ko hiểu system của mình, ko hiểu vì sao vào, khuyến cáo ko vào, em share nhận định vì sao NCAD giảm siêu nhanh

sợi MA 100 W1 rất mạnh giá đã cố đánh qua nhưng ko đc, và đã có 1 tuần đánh xuống rất mạnh, bullback và bây giờ giá continue quay đầu lao dốc. em hy vọng sẽ ăn dài đc (hy vọng úm ba la xì bùa)

Các cặp NU, NCHF cũng giảm nhưng em chưa có tín hiệu vào

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 647 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 155 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,226 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 271 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên