We are not gamblers, we are traders - Trade cùng 50Pips

Mình cbi canh AUDCAD H1, giá H1 có mô hình vai-đầu-vai cbi đảo chiều, điều kiện D1 thỏa cho short, nếu giá phá vỡ đường cổ mạnh em vào luôn

Em tổng hợp sau 1 hồi luyện mắt canh chart:
short nzdcad, short audcad, buy audnzd, canh long UJ

UJ nếu phá qua cản trên thì xem xét go long

Khuyến cáo: Chiến lược tham khảo và chỉ mang tính chất tham khảo only, HÃY TRADE THEO SYSTEM CỦA BẠN

Chỉnh sửa lần cuối:
Em là Picasso của giới Forex =))). Dùng hình học và hình vẽ để trade.
Đầu tiên là toàn bộ yếu tố của pp của em đều thỏa. Xung lượng bán đã yếu từ lâu (với 2 gạch đầu tiên). Những cây nến giảm của gạch 3 chỉ là do tin tức thôi(nhưng em không care). Em chờ nến tín hiệu cho thấy mọi người muốn Buy lênView attachment 74866
Tuy nhiên do cái con sóng giảm nó đi hơn 140 pips. Em không thể nào vào lệnh từ nến tín hiệu vì tâm lí FOMO của trader thì chắc chắn giá sẽ xuống 50-70 pips. Và đúng là sau đó giá sau đó xuống thêm 50 pips nữa. Vào lúc này thua ngay vì rủi ro của em từ 30-40 pips. Khung M30 nên em để 30 pips thôi.View attachment 74867
Thế là em vẽ sóng và tất nhiên do có nến tín hiệu rồi nên khi nó tạo râu thì em vào buy ngay. Em vào Buy ở khúc màu hồng và chốt hết luôn. View attachment 74868
bác có thể giải thích rõ hơn cái chỗ xung lượng bán đã yếu ko ạ?
Tks bác vì đã giải thích cặn kẽ còn kèm hình vẽ nữa hihi mấy khúc kia thì e hiểu còn khúc xung lượng thì k hiểu lắm T.T

dạo này chỉ chơi khung M1 các bác ạ.Cặp EU đang cắn thuốc xuống quá nè ;)

Chỉnh sửa lần cuối:
dạo này chỉ chơi khung M1 các bác ạ.Cặp EU đang cắn thuốc xuống quá nè ;)

View attachment 75189
Bác giao dịch kiểu này thì có 2 trường hợp xảy ra.1 là bác là 1 trong số ít người phù hợp với lối đánh scampl 2 là bác là newbie.Vì khi đánh 1 min thì mình thấy bác kinh quá.Bản thân mình thì lâu lâu mới mò xuống H1.Không có ý phán xét bác gì cả,mình chỉ góp ý thôi.

Bác giao dịch kiểu này thì có 2 trường hợp xảy ra.1 là bác là 1 trong số ít người phù hợp với lối đánh scampl 2 là bác là newbie.Vì khi đánh 1 min thì mình thấy bác kinh quá.Bản thân mình thì lâu lâu mới mò xuống H1.Không có ý phán xét bác gì cả,mình chỉ góp ý thôi.
Trade khung M1 hiện tại e chỉ giao dịch duy nhất 1 cặp EU.Đánh theo xu hướng.1 ngày chờ có tín hiệu vào lệnh cũng rất ít vì e theo dõi rất sát từng hành động của giá.Thoát lệnh cũng theo đường MA.Không để giá chạy quá sâu nên giảm thiểu rủi ro lớn.Cái khó là điểm TP.Đã thử trade qua tất cả TF nhưng có lẽ e hợp với M1 thì phải.Cũng chả dám nghĩ nó hiệu quả hay sinh lãi đến đâu nhưng ít nhất cũng tìm đc hướng đi cho riêng mình

Mình thấy bình thường mà. Mình trade từ 1 phút đến 1 tuần đây. Chỉ bằng 1 pp thôi. Chơi hết. Vẫn lợi nhuận đều đều. Với lại mình nghĩ là muốn phát triển nhanh thì nên đi từ khung nhỏ vì xử lí tình huống nhanh, gặp nó liên tục, thất bại rồi sửa thì khung nhỏ y như là một phiên bản nhanh hơn, khó hơn, nhiễu hơn khung lớn vậy á. Nên mình sau khi trade khung 1 phút, 5 phút (nhiều nhất). Mình trade khung H4 trở lên thấy quá đơn giản vì nó không nhiễu và cũng không cần phải tính toán đúng số pips của cây nến. Vì mấy cái khó, tình huống cực kỳ ảo diệu trải qua hết rồi nên dăm ba cái tình huống khung H4, D1, W1 không nhiễu, không tính toán cụ thể và không có áp lực về thời gian lúc đó sao làm khó được mình nữa. hihi.
tuy nhiên định hình pp thì từ khung lớn trước vì khung nhỏ quá khó và quá nhiễu để bắt đầu định hình được.

Chỉnh sửa lần cuối:
Mình thấy bình thường mà. Mình trade từ 1 phút đến 1 tuần đây. Chỉ bằng 1 pp thôi. Chơi hết. Vẫn lợi nhuận đều đều. Với lại mình nghĩ là muốn phát triển nhanh thì nên đi từ khung nhỏ vì xử lí tình huống nhanh, gặp nó liên tục, thất bại rồi sửa thì khung nhỏ y như là một phiên bản nhanh hơn, khó hơn, nhiễu hơn khung lớn vậy á. Nên mình sau khi trade khung 1 phút, 5 phút (nhiều nhất). Mình trade khung H4 trở lên thấy quá đơn giản vì nó không nhiễu và cũng không cần phải tính toán đúng số pips của cây nến. Vì mấy cái khó, tình huống cực kỳ ảo diệu trải qua hết rồi nên dăm ba cái tình huống khung H4, D1, W1 không nhiễu, không tính toán cụ thể và không có áp lực về thời gian lúc đó sao làm khó được mình nữa. hihi.
tuy nhiên định hình pp thì từ khung lớn trước vì khung nhỏ quá khó và quá nhiễu để bắt đầu định hình được.
Trên bài ảnh e đăng lên có 3 đường là đường trung bình của khung 15m-1h-4h và RSI 15 kỳ nên rất dễ nhận thấy khi nào xu hướng thật sự hình thành.Đánh khung M1 với mục đích vào lệnh và thoát lệnh nhanh tránh tình trạng bị ngược xu hướng mà sinh ra lỗ lớn.Nếu gặp trend mạnh thì ăn được tối đa những sóng nhỏ.Đánh kiểu này tránh tình trạng ăn không ngon ngủ không yên :rolleyes:

Em là Picasso của giới Forex =))). Dùng hình học và hình vẽ để trade.
Đầu tiên là toàn bộ yếu tố của pp của em đều thỏa. Xung lượng bán đã yếu từ lâu (với 2 gạch đầu tiên). Những cây nến giảm của gạch 3 chỉ là do tin tức thôi(nhưng em không care). Em chờ nến tín hiệu cho thấy mọi người muốn Buy lênView attachment 74866
Tuy nhiên do cái con sóng giảm nó đi hơn 140 pips. Em không thể nào vào lệnh từ nến tín hiệu vì tâm lí FOMO của trader thì chắc chắn giá sẽ xuống 50-70 pips. Và đúng là sau đó giá sau đó xuống thêm 50 pips nữa. Vào lúc này thua ngay vì rủi ro của em từ 30-40 pips. Khung M30 nên em để 30 pips thôi.View attachment 74867
Thế là em vẽ sóng và tất nhiên do có nến tín hiệu rồi nên khi nó tạo râu thì em vào buy ngay. Em vào Buy ở khúc màu hồng và chốt hết luôn. View attachment 74868
Phương pháp của Bác quá khó, không hiểu nổi. Hình như Bác thắng nhiều lắm hả ?

Thưa các đồng chí, chúng tôi còn đang mải tâm tình ăn mừng Vietnam vào vòng trong, để tôi báo phu nhân chẩn bị kèo cột tiếp các đồng chí và thị trường tuần sau. :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Hội Trader giao dịch Quỹ 84 Xem / 1 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 955 Xem / 40 Trả lời
  • Smart_Money trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 143 Xem / 1 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,524 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 413 Xem / 19 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 355 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 411 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 182 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,769 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên