We are not gamblers, we are traders - Trade cùng 50Pips

Update NJ move 30 pips SL dời về 73.618

Ở TF H4 NZD-USD, giá dưới đường EMA 30.xuất hiện Outside Bar.Em sell nhẹ ở đây có được k bác? :)

AUD/JPY giờ mà vào lệnh thì ko ổi ko ổi thôi lại quay về hide on bush thôi

ko biết có lắp GAP ko mà chưa j thấy bản thân có dấu hiệu bị FOMO rồi :D :D, thôi tắt máy đi húp miếng trà :3

View attachment 72560
Ở TF H4 NZD-USD, giá dưới đường EMA 30.xuất hiện Outside Bar.Em sell nhẹ ở đây có được k bác? :)

NU H4 mình chưa thấy cơ hội sell ở đây, giá đang có khả năng hồi về trend line, vào sell là khá nguy hiểm

H1 giá cũng chưa break được support level của sóng hồi, chưa thấy dấu hiệu sell entry

FOMO là Fear Of Missing out đó bệnh sợ lỡ mất cơ hội :D :D theo kinh nghiệm khi dính cái này vào rồi thì dễ bị thị trường vả sắp mặt

cặp AU H4 đang break khỏi Sup

H1 thì giá đang hồi về.Bác thử nhận định tiếp giúp e . Nếu giá không hồi xuyên đường Sup mà tiếp tục đi xuông thì có phải là tín hiệu Breakout chuẩn?

Chỉnh sửa lần cuối:
View attachment 72572
cặp AU H4 đang break khỏi SupView attachment 72573
H1 thì giá đang hồi về.Bác thử nhận định tiếp giúp e . Nếu giá không hồi xuyên đường Sup mà tiếp tục đi xuông thì có phải là tín hiệu Breakout chuẩn?

AU giá gần như hoàn thiện xong sóng hồi về trendline nhưng đang giao động ở level nguy hiểm là support của D1 (line màu đỏ), nên tín hiểu fai chuẩn chắc mới vào, khuyên ko nên vào bây giờ mà fai đợi thêm
H4 có false breakout - giá cố gắng giật ra khỏi D1 support nhưng bị bật lại ngay, nến có đuôi dài như thế là điển hình của false breakout.

Khi giá về đến những vùng cản mạnh có ý nghĩa về mặt đảo chiều thì theo mình nên trade hết sức thận trọng (nếu bạn ko phải là scalper), bởi vì đây là vùng tập trung rất nhiều sự chú ý của các traders, và tất nhiên nó cũng có nhiều trap được giăng.

Đây là cặp AUDUSD daily chart này hôm nay, giá đang test lại vùng đáy, và 77% đang go long...

[Broken External Image]:https://i.imgur.com/BUMMAsU.jpg
Hoặc như CADJPY, nến tháng đóng cửa là một cây bearish cực mạnh, có vẻ như đã breck neckline của mô hình vai-đầu-vai tháng nhưng 78% vẫn đang go long...
View attachment 72595
Và nếu như mình không nhầm thì theo thống kê khoảng 70-90% traders lose money.... Why? Because they do the same things, buy at lower low and sell at higher high.

How the hell they can go long on CADJPY now???? Dù bắt đỉnh đáy thì cũng đâu thể cứ nhắm mắt mà bắt thế nhỉ, rõ ràng nó đang đỏ lè ra thế kia mà nhắm vào buy, định đọ sức với market đây mà T_T

How the hell they can go long on CADJPY now???? Dù bắt đỉnh đáy thì cũng đâu thể cứ nhắm mắt mà bắt thế nhỉ, rõ ràng nó đang đỏ lè ra thế kia mà nhắm vào buy, định đọ sức với market đây mà T_T
Ngày trước lúc mới vào nghề cứ tham đi kiếm đỉnh với đáy để vào lệnh ngược.và kết quả là sấp mặt hết nên giờ chịu khó học hỏi các tiền bối tập đánh theo trend thôi chứ chả dám hổ báo :))

Nhận định khá giống mình, chiến lược giống nhau thì dễ trade cùng nhau. Chúng ta chung lối rồi đấy @Kagara : ))
P/s theo mình bạn vẽ cái support level màu xanh xanh ko đúng đâu (theo mình thôi) vì giá nó break lên xuống mấy lần rồi, đường này ko còn valid nữa
câu này rất hay "cái support level màu xanh xanh ko đúng đâu (theo mình thôi) vì giá nó break lên xuống mấy lần rồi, đường này ko còn valid nữa" . Mình đọc sách và xem trên diễn đàn mấy lần mà không để ý. Đọc bài của bạn nhấn mạnh cái này giúp mình thông não.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 238 Xem / 20 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,967 Xem / 82 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 933 Xem / 62 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 137 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 92 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 107 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 230 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên