We are not gamblers, we are traders - Trade cùng 50Pips

USDJPY

vẫn theo dõi tìm kiếm cơ hội Long false break. Khung H4, MFI vẫn còn trên 20. Giá vẫn còn xuống tiếp.

USDCAD

đã SELL ở 1.3655. Khung h1 2 đợt phân kì giảm liên tiếp tạo 3 sóng giảm điều chỉnh. Giá đang giằng co ở đường cổ. Có thể nhồi thêm khối lượng ở 1.363. Khung h4, bollinger bands sắp bung nút.

CADJPY

vẫn theo dõi tìm kiếm cơ hội Long false break. Khung h4 MFI đang đạt yêu cầu 15 < 20, chờ ngoi lên 20 với volume thế nào thì quyết định LONG.

CHFJPY

vẫn theo dõi tìm kiếm cơ hội Long false break. Khung h4 MFI đang 20.83. Chờ đợi giá xuống thêm < 20 cho đến khi MFI quay lên trên 20 thì đánh LONG.

Sớm nhất co thể là CadJpy vào giờ cao điểm tối nay 21:00 - 22:00, chậm hơn thì đợi tối thứ 6. Theo lịch thì ngày 04/01 mình mới quay lại thị trường.

Đang khung giờ cao điểm, giá đi theo kịch bản đang rình. Cần xác nhận thêm vài thanh giá h4. Như đã nói:

...
Nếu các đk trên diễn biến như kịch bản đang canh thì tối thứ 5, 20:00 - 21:00 nổ súng đầu năm. Không khớp kịch bản thì cho qua.
, sẽ khớp lệnh trước giờ cao điểm đêm mai, nếu không có gì thay đổi trong vài thanh giá h4 qua đêm nay.

Bài viết xuất bản năm ngoái, mà đến hôm nay mình mới may mắn "măm măm" đc :D. Nếu đc bác có thể quất luôn Crypto để ae Crypto traderrs hội tụ cho vui cữa vui nhà nhe bác

Cho xem chart đi bạn, m lười mở chart ra ngồi đo giá của bạn ở đâu :(
Đây nhé Q

Bài viết xuất bản năm ngoái, mà đến hôm nay mình mới may mắn "măm măm" đc :D. Nếu đc bác có thể quất luôn Crypto để ae Crypto traderrs hội tụ cho vui cữa vui nhà nhe bác
wlc bác
=))) bài viết xuất bản vào 1 ngày đẹp trời cuối năm ngoái nha bạn, cug ko biết tại sao lựa cái thời điểm lễ xuất bản nữa nhưng vì lễ nên mới có thời gian luyên tuyên chừng đấy cặp giá, chứ bt mình nhìn chart cũng hết bố nó thjan rồi lấy đâu luyên tuyên abc xyz ^^
Mình ko trade crypto nha ban :D

real tk 200$ thôi bác.Âm mất 40$ do tham vào lệnh.giờ đang củng cố lại tinh thần.Mới học forex đc hơn 2 tháng và real gần tháng thôi

Bạn bắt đầu trade được lâu chưa? Đang trade real hay demo vậy?
mình mới trade tầm 2-3 tháng.Trade real ấy, mấy tháng trước tài khoản cứ tụt dần đều , may mà có nguyên tắc risk 1% vốn, nên không bị 1 phát bốc hơi, sau 1 vài tháng trade trét .mình thấy mình đánh khung h1 nhiễu nhiều qá, tỉ lệ thắng của mình bị thấp. những kèo R:R tốt thì mình không gồng lãi đc tới TP . :eek::eek:, cứ bị tâm lý ăn ít thua nhiều . may mà quản lý vốn tàm tạm. có tí tiền nhàn rỗi vào nuôi market ấy mà :)

Mình reply thay cho Q dựa trên kinh nghiệm của mình nhé, đồng thời cũng trả lời luôn cho những bạn nào còn đang thắc mắc là mình nên trade bao nhiêu cặp tiền.

BẠN NÊN TRADE 27 CẶP TIỀN CÓ 8 ĐỒNG TIỀN CHÍNH: (AUD, CAD, JPY, USD, CHF, GBP, EUR, NZD)

Tại sao?

Bởi vì good trade setup nó mất khá nhiều thời gian để form. Giả sử như bạn trade ít cặp tiền đi, thì bạn dễ rơi vào tình trạng force to trade ngay cả khi setup nó không đúng system của bạn.

Mặc dù bạn trade 27 cặp tiền, nhưng theo mình thì một tháng cùng lắm bạn tìm được 5-7 setup ok thôi.

Thay vì trade nhiều thì bạn nên trade ít và chỉ trade những setup tốt để hạn chế thua lỗ. Trong trading. hạn chế được thua lỗ cũng là kiếm thêm tiền rồi (mình tin là nhiều người sau khi trade chỉ mong sao hòa vốn thôi)

Về cách trade thì bữa nào mình open topic về trading journal sẽ nói sơ qua.

@50CrazyPips ơi reply cho bạn này đi nha, hứa với ng ta rồi đừng quên, kekeke!
Mãi đi bắt kèo quên mất bạn này huhuhuhu

zuko nói chính xác tại sao Q trade trên 27 cặp tiền, exactly the same thought <3 <3. Thế nên vừa rồi Q phải phân tích hết tất cả 27 cặp tiền để tìm form ngắm bắn. Nếu trade ít mà các cặp đó ko tạo đc form như system cần, thì 1 là cả tháng ngồi chờ móp miệng, 2 là vào đại hên xui mặc dù ko đúng system, mà là vì ngứa tay nghề đoán đoán rồi vào. Rất nguy hiểm

Số lượng cặp trade tùy thuộc vào phong cách trade và system của mình. Các bạn ptcb thì lựa các cặp khác, các bạn scalphing lựa khác, long term trader, trend trader, price action trader và system discipline như mình thì bê hết kể cả spread cao.

Lúc đầu cũng đi tìm chén thánh. Nhưng bây giờ mình hiểu rằng trading là trò chơi xác xuất và không ai có thể biết chính xác được market sẽ đi như nào trong 1 phút tiếp theo chứ đừng nói 1h hay 1 ngày

Chỉnh sửa lần cuối:
trước trade hay để EA tự đặt SL-PT giờ thì bỏ luôn,tự đặt SL và không có điểm PT luôn.thấy thị trường có hiện tượng đảo chiều hoặc đi ngang thì dừng.Thấy nó hiệu quả ra phết.Tránh tình trạng đặt TP rồi nó đi xa hơn lại tiếc :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,542 Xem / 80 Trả lời
  • TraderViet News trong Chuyện bên lề 193 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 426 Xem / 24 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,124 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 314 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 120 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 187 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên