Whale Alert là gì ? Một sự cảnh báo khó hiểu !!!

phuchatri

Active Member
466
380
Mình thì không rành mấy cái vụ Whale alert này nhưng từ lúc 6h sáng đến giờ mình để ý thấy có rất nhiều tin cảnh báo từ Whale alert chuyển BTC qua lại giữa các ví tiền với nhau (đếm sơ bộ trên 20 cảnh báo) và đặc biệt hơn là lúc 5h30 có 1 cảnh báo chuyển 6,485 BTC chuyển từ sàn Ploloniex ra ví nặc danh. Mình thấy chưa có ngày nào mà cảnh báo nhiều đến vậy. Hôm nay nghe bác @DuongHuy và bác @Nhật Hoài cảnh báo về cá voi, cá mập có thể làm loạn lễ phục sinh sắp tới, kết hợp với Whale alert cảnh báo nên mình nghi ngờ khả năng giá BTC sẽ tăng.

Thường thì mình thấy Whale alert có 3 hành động sau:
1. Chuyển tiền từ sàn qua ví nặc danh =>> theo mình ngầm hiểu cá voi đang gom hàng
2. Chuyển tiền từ ví nặc danh qua sàn =>> cá voi đang xã hàng.
2. Chuyển tiền từ sàn này qua sàn khác. =>> không rõ.
3. Chuyển tiền từ ví nặc danh qua ví nặc danh khác =>> không rõ.

Mình có theo dõi về Whale Alert nhưng không tìm được câu trả lời chính xác thông điệp từ Whale alert. Mong các pro TraderViet có kinh nghiệm về Whale alert chia sẽ giúp.
Thanks !

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Wyckoff Hiện Đại - Kỹ thuật Nhận diện Xu hướng Thị trường Tiềm năng

Phương pháp Wyckoff là một phương pháp price action kinh điển và đem lại thành công cho nhiều trader. Phương pháp này là nền tảng của nhiều phương pháp trading nổi tiếng khác
Bọn cá voi cá mập mà nó để cho mình biết nó làm gì thì còn ý nghĩa gì nữa bác

nó không đơn giản vậy đâu bác, đôi khi hành động của bọn cá rất phức tạp, ko phải lúc nào chuyển từ sàn sang ví là gom hàng và giá tăng
nhỡ bọn nó trữ coin trên sàn lâu rồi nay mới chuyển sang ví thì sao

nó không đơn giản vậy đâu bác, đôi khi hành động của bọn cá rất phức tạp, ko phải lúc nào chuyển từ sàn sang ví là gom hàng và giá tăng
nhỡ bọn nó trữ coin trên sàn lâu rồi nay mới chuyển sang ví thì sao
Cũng có thể nó trữ coin trên sàn rồi rút về ví nhưng thử nghĩ nếu lượng coin lớn mà để lâu ngày trên sàn mà k sử dụng liệu bị hack sao bác ???

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 319 Xem / 32 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 84 Xem / 13 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 597 Xem / 46 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 312 Xem / 2 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên