Wyckoff Method - Giai đoạn tích luỹ

Hehe em thì thấy khả năng là PS nhiều hơn vì thấy thời gian chưa đủ dài, thương SC là quá trình xuống dài và khối lượng cạn trước khi bị SC. Bác có thể làm 1 bài về quá trình tái phân phối được không ạ. Lần này em chủ quan, cứ chăm chăm nghĩ về quá trình tạo đáy của HPG mà quên hẳn mất còn quá trình tài phân phối nữa. Nên hơi lơ là những phiên xuống khối lượng lớn của HPG.
Khi nào rảnh mới viết đc bác ạ :D

Ở các sự kiện thì mình phải soi cả giá và khối lượng mới có thể vẽ được chính xác chứ bác @Vũ Thái Dương nhỉ. Có đoạn bác nói khối lượng không quan trọng lắm, nên em muốn hỏi lại ý này cho rõ ạ.
Mong bác thông não giúp em, em cảm ơn bác nhiều!!!

Ở các sự kiện thì mình phải soi cả giá và khối lượng mới có thể vẽ được chính xác chứ bác @Vũ Thái Dương nhỉ. Có đoạn bác nói khối lượng không quan trọng lắm, nên em muốn hỏi lại ý này cho rõ ạ.
Mong bác thông não giúp em, em cảm ơn bác nhiều!!!
Vận động giá quan trọng nhất bạn nhé. KLGD nó mang nhiều ý nghĩa, nên ko dùng một cách rập khuôn để làm định nghĩa đc

trade đã nhức đâu mà nhớ hết đống này k biết đến bao giờ.pp này hơi khó hiểu.thanks bác đã chia sẻ.

xin chào! có ai biết sách chuyên viết về từng giai đoạn thị trường như thế này không ah! cuốn wyckff hien đại không đủ!

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 689 Xem / 43 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 210 Xem / 19 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 158 Xem / 6 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên