Xác định hỗ trợ kháng cự nhiều khung thời gian

ono

Junior Mod
1,953
7,367
Trên TraderViet đã giới thiệu với các bạn một số Indicator vẽ các đường hỗ trợ kháng cự một cách nhanh chóng. Mình lượm lặt thêm 1 indicator có chức năng tương tự, đặc biệt Indicator này xác định luôn đường hỗ trợ/kháng cự nằm ở khung thời gian nào. Nếu một đường đã được retest thì sẽ hiển thị nét liền, còn chưa resest là nét đứt.

Nếu vùng nào có nhiều đường hỗ trợ/ kháng cự chồng lên nhau ở nhiều khung thời gian thì vùng đó khó bị breakout.

Xem thêm indicator tương tự:

Đính kèm

• Support and Resistance MTF.ex4
    40.6 KB · Xem: 657

Giới thiệu sách Trading hay
Nhật Ký Giao Dịch Thực Chiến của Phù Thủy Thị trường Tài Chính

Sách chia sẻ 05 tháng giao dịch thực tế trên thị trường tài chính, sử dụng Price Action và Mô hình Biểu đồ của Phù thủy trader Peter Brandt, người có gần 50 năm kinh nghiệm trading và đạt lợi nhuận bình quân 68% lợi nhuận mỗi năm
Indicator này, cản ở time frame nhỏ có hiện trên time frame lớn ko bác ?

Indicator này, cản ở time frame nhỏ có hiện trên time frame lớn ko bác ?
mình đang nghĩ mãi về yêu cầu này mà chưa hiểu được khi nào thì trader cần hiển thị cản time frame nhỏ trên time frame lớn vậy bác? hi vọng có lý do hợp hợp lý.

mình đang nghĩ mãi về yêu cầu này mà chưa hiểu được khi nào thì trader cần hiển thị cản time frame nhỏ trên time frame lớn vậy bác? hi vọng có lý do hợp hợp lý.
Thói quen phân tích trước giờ của em là luôn vẽ và chia cản ra theo từng TF khác nhau. Cản của TF nhỏ sẽ ko được hiển thị trên TF lớn nhưng cản của TF lớn thì được hiển thị trên TF nhỏ. Vì TF lớn nó có quyền chi phối, ảnh hưởng TF nhỏ hơn về con sóng, về cản,..v.v..Hồi xưa e thấy ko có nhiều bác có thói quen này, giờ thì ko biết sao rồi ?!!
Chúc cả nhà nghỉ lễ vui vẻ ! :D:D

[QUOTEaliba3, post: 163670, member: 12828"]mình đang nghĩ mãi về yêu cầu này mà chưa hiểu được khi nào thì trader cần hiển thị cản time frame nhỏ trên time frame lớn vậy bác? hi vọng có lý do hợp hợp lý.[/QUOTE]
khi giá tới những vùng này cần test lại nó có thể xem là ngưỡng cản phá

khi giá tới những vùng này cần test lại nó có thể xem là ngưỡng cản phá

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,489 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,561 Xem / 94 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 367 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 345 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên