Xài phương pháp 80% 90% mà vẫn thất bại

Nếu PP của bác đúng là 80 -> 90% win, thì bác cứ dánh đường dài là ăn thôi.

80 -> 90% chỉ là con số, quan trọng là cái người tạo ra nó đã test trên tập mẫu bao nhiêu.
Vd: 90 % trên 100 lệnh và 90% trên 100.000 lệnh, độ tin cậy là hoàn toàn khác nhau.

bác đang luyện pp gì vậy ! pp 1 phần thôi còn do bản thân mình nữa ! chịu khó luyện demo và ghi lại nhật kí giao dịch ! học quản lý vốn và kiểm soát tâm lý

Nếu PP của bác đúng là 80 -> 90% win, thì bác cứ dánh đường dài là ăn thôi.

80 -> 90% chỉ là con số, quan trọng là cái người tạo ra nó đã test trên tập mẫu bao nhiêu.
Vd: 90 % trên 100 lệnh và 90% trên 100.000 lệnh, độ tin cậy là hoàn toàn khác nhau.
Ừa. Chắc phải tập trade thời gian dài

Chia sẽ lên đây để m.n cùng chiến đi bác. Hihi
Cũng chẳng có gì cao siêu cả, pp e đang nói giống với pp được nói đến trong cái clip này: Xem thêm chi tiết: https://www.youtube.com/watch?v=96Q8Huvq7VY&t=267s&fbclid=IwAR1jCfKsO1g6kJ94Un85OyH5hZ1nj-39lXgBu-295OOehogh57bnh8HdgPY
, trên diễn đàn có bài viết về các indi xác định trend và việc của mình chỉ là đánh theo trend thôi. Mình có thể tìm ea fxblue để chạy backtest cho pp này vì con ea này tạo môi trường backtest, e chạy thử backtest đánh chơi cho vui mà 2 ngày e lời hơn 30% với vốn 100$ và vol 0.01lot hihi

Bác chịu khó search lại những bài chia sẻ trên diễn đàn này.
Chắt lọc
Chào các anh em trader. Em biết tới binary option được 1 năm. Em có lên mạng tìm kiếm rất nhiều pp có tỉ lệ win cao, và cũng có lên TraderViet tìm kiếm pp, tỉ lệ win của tác giả là 80%, có pp win tận 90%. Nhưng khi em áp dụng thì chẳng đc như vậy. Có ngày win rất cao. Có ngày win chỉ 20%. Có phải là pp sai hay là cách sử dụng sai vậy m.n. em rất cần được chia sẽ. Vì em cháy quá nhiều từ BO :(
Bác quá dễ tin người và ảo tưởng.
Bác phải có khả năng kiểm chứng lại những lời quảng cáo trên mạng, đừng để người ta bịp, mà nhiều khi không hẳn là bịp mà cái người share hệ thống đó họ cũng ảo tưởng nốt.
Nếu bác có khả năng nhận định được đúng bản chất của thị trường, bản chất của hệ thống bác sử dụng để giao dịch thì bác mới có cơ may thoát lỗ ("cơ may" thôi nhé).

chắc bác đang nói tới mấy cái pp youtube nó show đánh snow ball từ 500 lên mấy k ấy nhỉ =)). Đi xem cái nào khác nó ít mùi xiaoline đi bác, mấy cái đó bác tin nó thì tổ tốn bác thêm thời gian + tiền bạc thôi. Kinh nghiệm xương máu cả đấy. Trên đời ko có cái gọi là 90% đâu :v

tùy thị trường đó bạn, có thể hôm nay pp mình hợp nhưng mai ko hợp, trước khi đánh real bạn nên test demo 2-3 lệnh thấy ok thì chuyển sang real, còn ko thì nghỉ, thua quá 3 lệnh tắt máy đi làm việc khác

1 phương pháp được chia sẻ rộng rãi thì nó càng vô dụng, vì ai cũng áp dụng theo, ai cũng làm theo mà thị trường thường đi ngược số đông. Phương pháp tốt nhất theo mình là phương pháp do mình tự mày mò ra, bằng kinh nghiệm, bằng những lần cháy acc hay bằng những kiến thức cơ bản được mình xây dựng lại. Và đừng nói cho ai biết phương pháp đó.

1 phương pháp được chia sẻ rộng rãi thì nó càng vô dụng, vì ai cũng áp dụng theo, ai cũng làm theo mà thị trường thường đi ngược số đông. Phương pháp tốt nhất theo mình là phương pháp do mình tự mày mò ra, bằng kinh nghiệm, bằng những lần cháy acc hay bằng những kiến thức cơ bản được mình xây dựng lại. Và đừng nói cho ai biết phương pháp đó.

Bạn nói đúng nè, thường mấy cao thủ có dc pp thắng cao họ chả nói với ai. Nếu có chia sẻ cũng rất vắn tắt. Mà đa phần nói ra ng ta xài cũng k dc, vì phương pháp là 1 chuyện, còn kinh nghiệm, nhạy bén, quản lý tiền... mấy cái đó k chỉ dc chỉ có đánh cháy tk mới tự học dc thôi à...

chắc bác đang nói tới mấy cái pp youtube nó show đánh snow ball từ 500 lên mấy k ấy nhỉ =)). Đi xem cái nào khác nó ít mùi xiaoline đi bác, mấy cái đó bác tin nó thì tổ tốn bác thêm thời gian + tiền bạc thôi. Kinh nghiệm xương máu cả đấy. Trên đời ko có cái gọi là 90% đâu :v
Mà thật ra thì BO chỉ có chọn đỏ hoặc xanh. Nhưng mà chẳng bao giờ ăn nó nổi

Bác chịu khó search lại những bài chia sẻ trên diễn đàn này.
Chắt lọc

Bác quá dễ tin người và ảo tưởng.
Bác phải có khả năng kiểm chứng lại những lời quảng cáo trên mạng, đừng để người ta bịp, mà nhiều khi không hẳn là bịp mà cái người share hệ thống đó họ cũng ảo tưởng nốt.
Nếu bác có khả năng nhận định được đúng bản chất của thị trường, bản chất của hệ thống bác sử dụng để giao dịch thì bác mới có cơ may thoát lỗ ("cơ may" thôi nhé).
Mới đầu chơi thắng nhiều lắm. Mà càng chơi lại càng thua

Em không dám có ý kiến gì! Em chỉ nêu vài vấn đề cho bác tham khảo
1. Phương pháp thì vô vàng và nó chỉ đúng trong 1 vài khung thời gian, bác phải nghiên cứu về vấn đề này, thật ra càng đơn giản càng tốt
2. Bo hay Fx bác muốn kiếm tiền với nó bác phải thật nghiêm túc với bảng thân ( tâm lý giao dịch và quản lý vốn ) quyết định 70% chiến thắng của bác
3. Gởi ngân hàng 1 năm chỉ đc lãi xuất 7% thôi. Bác thử trade 1 ngày chỉ cần 0.5-1% thôi. 1 tháng bác sẽ có lãi 20-25% đấy. Bằng người ta gởi ngân hàng 3 năm đấy .
Trên đây là vài ý kiến của e thôi

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,461 Xem / 94 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 347 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 311 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên