Xài phương pháp 80% 90% mà vẫn thất bại

Mới đầu chơi thắng nhiều lắm. Mà càng chơi lại càng thua
Mà thật ra thì BO chỉ có chọn đỏ hoặc xanh. Nhưng mà chẳng bao giờ ăn nó nổi
Bác có bao giờ nghe câu "Cờ bạc đãi tay mới" chưa? Tất cả những người dấn vào BO, lúc đầu ai chả ăn to. Lý do rất đơn giản, vì bác éo ăn khi vừa bước vào thì bác đã chả dính vào nó.

Em không dám có ý kiến gì! Em chỉ nêu vài vấn đề cho bác tham khảo
1. Phương pháp thì vô vàng và nó chỉ đúng trong 1 vài khung thời gian, bác phải nghiên cứu về vấn đề này, thật ra càng đơn giản càng tốt
2. Bo hay Fx bác muốn kiếm tiền với nó bác phải thật nghiêm túc với bảng thân ( tâm lý giao dịch và quản lý vốn ) quyết định 70% chiến thắng của bác
3. Gởi ngân hàng 1 năm chỉ đc lãi xuất 7% thôi. Bác thử trade 1 ngày chỉ cần 0.5-1% thôi. 1 tháng bác sẽ có lãi 20-25% đấy. Bằng người ta gởi ngân hàng 3 năm đấy .
Trên đây là vài ý kiến của e thôi
lúc đầu mình đánh martin thắng cả tháng, nhưng thua 1 phát là tèo liền. giờ nghe nói martin là sợ lắm

Cách tính % tào lao rồi. Thế thì trúng ngày giao dịch 1 lệnh và ăn thế là 100% rồi

Theo mình thì BO các bác trade ngắn hạn vài phút thì cũng không khác đánh sổ xố 50 50 là mấy vì bull bear oánh nhau từng phút nó lên xuống ngắn hạn rất thất thường. Bác đánh ngắn hạn càng đánh nhiều càng ra quyết định nhiều thì càng dễ mắc sai lầm nhiều. Nên day trader ít người thắng là vì thế. Theo mình bác nên chuyển qua fx.

Tất nhiên thật thì thuyết phục hơn demo rồi. Bác có con nào demo ngon hơn nó share thử anh em mở rộng tầm mắt phát?
Đánh gì kiểu bạn thì có gì mà hay. Gồng lỗ từ 30% đến 60% tài khoản trong khi lợi nhuận chỉ đạt 20% đến 30%.
Trade bằng tiền thật đi xem kết quả ntn. Vấn đề tâm lý sẽ thấy hiện lên ngay. Bạn trade demo thì ko có rủi ro. Bạn ko thấy lo lắng gì hết

Đánh gì kiểu bạn thì có gì mà hay. Gồng lỗ từ 30% đến 60% tài khoản trong khi lợi nhuận chỉ đạt 20% đến 30%.
Trade bằng tiền thật đi xem kết quả ntn. Vấn đề tâm lý sẽ thấy hiện lên ngay. Bạn trade demo thì ko có rủi ro. Bạn ko thấy lo lắng gì hết
Hay ở chỗ là nó không bị cháy tài khoản. Hệ thống nào mà có tỉ lệ draw down trong một tháng lại nhỏ hơn tỉ lệ profit thì cực khó. Quan trọng là mình khống chế dc cái draw down đó ở mức chấp nhận được trong khi profit cứ nhích dần lên hàng tháng mà max drawdown không tăng thêm nữa. Vd tháng đầu tiên max draw down là 60% nhưng 11 tháng tiếp theo nó vẫn là 60%. Mỗi tháng tôi chỉ cần kiếm lãi trung bình lãi 5% một tháng, cộng dồn 1 năm có tổng lãi 60% cũng không tệ. Nếu bác nào có hệ thống mà đảm bảo dc max draw down(mdd) nhỏ, ví dụ 20% mà mỗi tháng kiếm dc 5% thì quá ngon. Một năm sẽ có lãi 60% trong khi mdd là 20% thôi. Vụ trade real ngày xưa mình thua nhiều rồi nhưng không phải hệ thống này. Tất nhiên chỉ nên chơi khi có tâm lý + tình hình tài chính phù hợp.

Hay ở chỗ là nó không bị cháy tài khoản. Hệ thống nào mà có tỉ lệ draw down trong một tháng lại nhỏ hơn tỉ lệ profit thì cực khó. Quan trọng là mình khống chế dc cái draw down đó ở mức chấp nhận được trong khi profit cứ nhích dần lên hàng tháng mà max drawdown không tăng thêm nữa. Vd tháng đầu tiên max draw down là 60% nhưng 11 tháng tiếp theo nó vẫn là 60%. Mỗi tháng tôi chỉ cần kiếm lãi trung bình lãi 5% một tháng, cộng dồn 1 năm có tổng lãi 60% cũng không tệ. Nếu bác nào có hệ thống mà đảm bảo dc max draw down(mdd) nhỏ, ví dụ 20% mà mỗi tháng kiếm dc 5% thì quá ngon. Một năm sẽ có lãi 60% trong khi mdd là 20% thôi. Vụ trade real ngày xưa mình thua nhiều rồi nhưng không phải hệ thống này. Tất nhiên chỉ nên chơi khi có tâm lý + tình hình tài chính phù hợp.
theo tôi cứ trade tài khoản thật đi rồi hãy post lên. sự khác biệt nằm ở tâm lý chứ ko phải phương pháp.
tôi giả sử nhé bạn không phải bạn dính drawdown là 60% mà lên 100% thì coi như cháy tài khoản. vậy bạn định gỡ kiểu gì?
nếu bạn khống chế drawdown là 60% thì bạn cắt lỗ khi tài khoản sụt giảm 60% chứ gì. vậy sau đó bạn kiếm trung bình 5% mỗi tháng thì làm sao bù lại khoản lỗ 60% kia. Ví dụ nhé: bạn có 10000 đô, bạn drawdown là 60% và bạn cắt lỗ. Khi đó tài khoản chỉ còn 4000 đô. tiếp theo bạn kiếm 5% 1 tháng thì phải sau 12 tháng thì tài khoản tăng gấp đôi. vậy tức là bạn mới chỉ kiếm dc 4000 đô và vẫn lỗ 2000 đô. Và cũng ko có gì đảm bảo bạn không bị drawdown 100% tài khoản cả.
Phương pháp chịu rủi ro 100 pip chỉ để kiếm 20 pip của bạn từ xưa đến này đầy người thực hiện rồi. Có ông còn trade thắng liên tục 10000 lệnh nhưng gồng lỗ tới 90% tài khoản. Sau cùng rồi thì vẫn bị cháy. Và khoản lợi nhuận trước đó kiếm được coi như bị mất sạch. Nói chung là bạn cứ trade real đi rồi xem kết quả ntn. Chứ demo thì khó nói lắm.
Còn bạn không cần phải thách tôi có kiếm được cái tài khoản real này giao dịch chỉ vs drawdown 20% và lãi 5% 1 tháng hay không. Tôi cho bạn một ví dụ cụ thể nhé. Ếch ngồi đáy giếng thì chưa biết chuyện thiên hạ là gì. Xem tài khoản của họ giao dịch thế nào rồi học tập theo.
https://www.darwinex.com/darwin/THA.4.12

Chỉnh sửa lần cuối:
theo tôi cứ trade tài khoản thật đi rồi hãy post lên. sự khác biệt nằm ở tâm lý chứ ko phải phương pháp.
tôi giả sử nhé bạn không phải bạn dính drawdown là 60% mà lên 100% thì coi như cháy tài khoản. vậy bạn định gỡ kiểu gì?
nếu bạn khống chế drawdown là 60% thì bạn cắt lỗ khi tài khoản sụt giảm 60% chứ gì. vậy sau đó bạn kiếm trung bình 5% mỗi tháng thì làm sao bù lại khoản lỗ 60% kia. Ví dụ nhé: bạn có 10000 đô, bạn drawdown là 60% và bạn cắt lỗ. Khi đó tài khoản chỉ còn 4000 đô. tiếp theo bạn kiếm 5% 1 tháng thì phải sau 12 tháng thì tài khoản tăng gấp đôi. vậy tức là bạn mới chỉ kiếm dc 4000 đô và vẫn lỗ 2000 đô. Và cũng ko có gì đảm bảo bạn không bị drawdown 100% tài khoản cả.
Phương pháp chịu rủi ro 100 pip chỉ để kiếm 20 pip của bạn từ xưa đến này đầy người thực hiện rồi. Có ông còn trade thắng liên tục 10000 lệnh nhưng gồng lỗ tới 90% tài khoản. Sau cùng rồi thì vẫn bị cháy. Và khoản lợi nhuận trước đó kiếm được coi như bị mất sạch. Nói chung là bạn cứ trade real đi rồi xem kết quả ntn. Chứ demo thì khó nói lắm.
Còn bạn không cần phải thách tôi có kiếm được cái tài khoản real này giao dịch chỉ vs drawdown 20% và lãi 5% 1 tháng hay không. Tôi cho bạn một ví dụ cụ thể nhé. Ếch ngồi đáy giếng thì chưa biết chuyện thiên hạ là gì. Xem tài khoản của họ giao dịch thế nào rồi học tập theo.
https://www.darwinex.com/darwin/THA.4.12
Ý tôi nói là hệ thống của bác hay của các cao nhân trên diễn đàn này chứ tìm trên thế giới thì vào myfxbook đầy tài khoản ngon. Có điều tôi không kiểm chứng được vì làm sao để đảm bảo chủ hệ thống không móc nối với sàn để tạo kết quả đẹp. Tài khoản của tôi dù có hạn chế nhưng nó là đồ thật và chính tôi tạo ra nó, tất nhiên tôi chưa bao giờ phủ nhận là thế giới trader có những cá nhân xuất sắc. Vấn đề là làm sao học dc từ họ chứ đừng lấy họ ra để hù người khác vì họ chứ có phải mình đâu

Ý tôi nói là hệ thống của bác hay của các cao nhân trên diễn đàn này chứ tìm trên thế giới thì vào myfxbook đầy tài khoản ngon. Có điều tôi không kiểm chứng được vì làm sao để đảm bảo chủ hệ thống không móc nối với sàn để tạo kết quả đẹp. Tài khoản của tôi dù có hạn chế nhưng nó là đồ thật và chính tôi tạo ra nó, tất nhiên tôi chưa bao giờ phủ nhận là thế giới trader có những cá nhân xuất sắc. Vấn đề là làm sao học dc từ họ chứ đừng lấy họ ra để hù người khác vì họ chứ có phải mình đâu
tôi nói rồi. tài khoản của bạn đầy những thiếu sót cần sửa chữa. đấy là mới trade demo thôi nhé. sang trade real là câu chuyện khác. bác không lắng nghe tôi thì thôi. chúng ta chấm dứt câu chuyện ở đây. bác cứ đi theo con đường của bác đã chọn

các bác đặt nặng vấn đề Winrate nhỉ, với tỉ lệ RR là 1/2 hoặc 1/2,5 thì winrate tầm 40% là thắng thị trường rồi.
thắng thua thì phần nhìu do tâm lý , khi gặp lệnh thua thì có còn bình tỉnh và kiên nhẩn chờ lệnh trade tiếp theo hay ko , thường là sẽ cay cú và vội tìm setup khác để gở , cho nên phần lớn thất bại .

Chỉnh sửa lần cuối:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 509 Xem / 45 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 255 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 613 Xem / 12 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,753 Xem / 14 Trả lời
  • phaisinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 85 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên