Xem quảng cáo để thu về BAT. Quá ngon!

Pan

Active Member
1,613
5,723
Một điều mình khá chắc chắn đó chính là không ai thích xem quảng cáo cả, vì vậy, chắc là có rất nhiều người đã dành cả thanh xuân để chặn quảng cáo đúng không nhỉ. Tuy nhiên, nếu như mình nói rằng xem quảng cáo được trả tiền thì chắc mọi người sẽ có hứng thú đúng không?

Đầu tiên, để hiểu rõ hơn về vấn đề này, mình sẽ nói sơ lược về đồng Basic Attention Token (BAT). BAT là một token trên Ethereum Blockchain và hoạt động thông qua trình duyệt web tên là Brave.

Brave là một đối thủ nặng ký với các trình duyệt web khác như Chrome, Firefox, v.v, và Brave có gì đặc biệt so với các trình duyệt khác? Nếu như mọi người dùng cả thanh xuân để chặn quảng cáo thì bây giờ sẽ không cần nữa khi sử dụng Brave. Nói một cách đơn giản, Brave là một trình duyệt có tính bảo mật cao và có thể tự động chặn quảng cáo. Điều đáng chú ý là đây là một trình duyệt web miễn phí, mọi người không cần phải trả bất kỳ khoản tiền nào để sử dụng Brave. Tuy vậy, BAT đóng vai trò gì trong hệ thống này?

Việc cho ra mắt trình duyệt Brave chỉ mới là giai đoạn 1 của dự án Basic Attention Token (mọi người có thể tải Brave tại đây), và hiện tại, dự án vẫn còn đang phát triển giai đoạn 2.

Trong giai đoạn 2, đội ngũ phát triển chú tâm vào mô hình quảng cáo kỹ thuật số. Thay vì phải trả tiền cho các công ty trung gian chạy quảng cáo như Facebook hay Youtube, số tiền đó sẽ được thanh toán trực tiếp từ Advertiser (người quảng cáo) đến Brave user (người dùng trình duyệt Brave). Tiếp đến, user lại có thể dùng số tiền kiếm được để mua sản phẩm của Advertiser. 'Tiền' được đề cập ở đây đó chính là BAT.

Như đã đề cập phía trên thì Brave sẽ tự động chặn quảng cáo, nhưng mọi người vẫn có thể tắt chặn quảng cáo và bắt đầu thu BAT về bằng cách xem quảng cáo của Advertiser. Tuy nhiên, giai đoạn 2 này vẫn còn đang trong giai đoạn phát triển và chúng ta vẫn chưa thể biết chính xác được thời gian đội phát triển hoàn thành tính năng này.

Thông tin trên chỉ là một góc nhìn sơ lược về BAT và chúng ta còn có một bên nữa được gọi là Publisher, nhưng mình sẽ không đi quá sâu vào vấn đề này.

Tóm lại, trong hệ sinh thái của BAT có 3 bên đó là Advertiser, User, Publisher và cả ba bên sẽ tương tác trực tiếp với nhau, tạo ra một môi trường thuận lợi nhất cho mỗi bên mà không có bất kỳ sự can thiệp của một bên trung gian nào cả.

Với ý tưởng của BAT thì mình nghĩ đây cũng là một cryptocurrency đáng chú ý nếu muốn đầu tư dài hạn, mọi người nghĩ như thế nào?

Xem thêm:

>> Bước vào thị trường cryptocurrency thì tốt nhất đừng mang gánh nặng này trên vai!

Giới thiệu sách Trading hay
Naked Forex - Phương Pháp Price Action Tinh Gọn

Naked Forex được đánh giá cao trên toàn cầu (theo Amazon) vì đã cung cấp một cẩm nang thực thụ cho những nhà giao dịch theo trường phái Price Action
Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Sẽ khác với dạng lending của Advpro thuộc Futurenet bác nhỉ ?
Cái bác đề cập thì mình không biết tới và BAT cũng ko lending gì cả. Đơn giản là Brave auto chặn quảng cáo, nhưng nếu mọi người tắt chặn quảng cáo thì sẽ có thể xem được quảng cáo và kiếm được BAT từ việc xem quảng cáo đó.

Sẽ khác với dạng lending của Advpro thuộc Futurenet bác nhỉ ?
Bạn có thể hiểu Brave là 1 trình duyệt tương tự như chrome hay firefox nhưng nó chặn quảng cáo. Còn BAT là token dùng để thanh toán giữa Advertiser, User, Publisher.
Đây là dự án có tiềm năng nếu trình duyệt Brave được sử dụng rộng rãi. Bản thân mình cũng đang xài Brave, nó chặn hầu hết các quảng cáo nên trình duyệt load rất nhanh.
Anh em ai chưa biết tải về xài thử đi. Và cảm thấy có tiềm năng thì mua 1 số BAT trữ biết đâu tương lai thắng lớn.

Hôm qua bác bảo là đợi con BTG xem có biến động gì ko để trade. Theo bác thì còn biến động gì ko, để em chuyển hết từ BTG sang em này?

Hôm qua bác bảo là đợi con BTG xem có biến động gì ko để trade. Theo bác thì còn biến động gì ko, để em chuyển hết từ BTG sang em này?
Giờ cũng khó nói lắm bác :)), chờ thị trường hồi phục rồi nhảy vào coin bất kỳ thì thế nào cũng có miếng ăn thôi

Đã cài thử. Chặn được banner của FBS bên trái, nhưng sao mình vẫn thấy welltrade bên trên và fxtm bên dưới và bên phải của TraderViet bạn nhỉ?

• Like
Reactions: Pan
Đã cài thử. Chặn được banner của FBS bên trái, nhưng sao mình vẫn thấy welltrade bên trên và fxtm bên dưới và bên phải của TraderViet bạn nhỉ?
Chắc do team IT của TraderViet có móc nối gì với bên đó quá, cái này mình cũng không rõ nữa :))

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 451 Xem / 32 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 207 Xem / 29 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 28 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,061 Xem / 38 Trả lời
  • duc1551 trong Trao Đổi về Broker 621 Xem / 1 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 44 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên