Xin các bác đừng dính vào Binary option

Levuong

Active Member
367
192
Mình phải dùng từ xin ở đây chứ ko phải từ khuyên nữa, BO quá thảm khốc, nó đã lấy hết tất cả của mình! Mình biết đến forex trước, sau đó mới biết đến BO sau và nếu có điều ước thì mình ước mình chưa từng biết đến 2 món này. Mình cứ mải mê đi tìm phương pháp này phương pháp nọ trong 6 năm trời với 1 ước mơ là sẽ tìm đc pp chiến thắng nhưng bây h mình mới nhận ra là chả có chén thánh nào hết, tất cả chúng ta- những trader nhỏ bé cuối cùng cũng chỉ là con mồi cho bọn cá mập mà thôi, theo cách này or cách khác thì cuối cùng thua lỗ vẫn là thua lỗ. Nói về BO nó thậm chí còn giết trader nhanh hơn forex nhiều lần, mình đã thử hết tất cả các pp, cả học hỏi lẫn tự tìm tòi nhưng tất cả đều cho ra 1 kết quả là cháy và cháy, mình đã mất tất cả, công việc, anh em, bạn bè, tiền bạc kể cả chiếc xe máy cuối cùng của mình h cũng đã bán đi và bây h mình cũng ko chắc là mình có thể sống thêm được bao lâu nữa với tình trạng này, tiền bạc hết, anh em, bạn bè ko có, công việc cũng ko nốt vì mình đã bỏ việc để toàn tâm theo forex và Bo, giờ thêm bệnh tự kỷ vì suốt ngày chăm chăm nhìn màn hình máy tính mà ko giao tiếp với ai. Mn à đừng ảo tưởng về việc làm giàu nhanh nữa đi, hãy làm bất cứ việc gì cũng đc miễn là nó ''lương thiện'' dù ít thôi nhưng tích gió thành bão chứ đừng đam mê làm giàu nhanh bằng nghề trading, giàu nhanh thì cũng sẽ mất nhanh thậm chí là trắng tay. Trong con người ta ai cũng có máu cờ bạc cả, chỉ là chưa đến lúc nó bộc lộ ra thôi và dấn thân vào trading nói chung là con đường nhanh nhất để cái máu cờ bạc nó phát triển nhanh nhất. Vì vậy nếu ai chưa tham gia Bo thì mình khuyên tuyệt đối đừng bao giờ dính vào kẻo có ngày hối hận ko kịp (cả forex nữa) còn ai mà đã tham gia rồi nếu dứt ra được thì hãy dứt ra còn ko cai được thì hãy chừng mực thôi, đừng có đổ hết tiền bạc vào đây mà có ngày trắng tay lại hối hận ko kịp, đừng để đến lúc như mình quay đầu chả thấy bờ nữa, bây giờ mình tuổi cũng đã lỡ rồi học hành thêm nó cũng khó khăn vì đầu óc ko còn nhanh nhẹn như hồi còn trẻ nữa, giờ ko biết làm gì để sống đây với 2 bàn tay trắng, có khi đi chạy Grab ư? À quên có cái xe cũng bán cmnr thì xe đâu mà chạy nữa :( . Xem như hnay mình tâm sự ra đây xem như làm 1 việc tốt trước khi mình giã từ cái sự nghiệp trading nghiệt ngã này, chúc tất cả mọi người may mắn trong cuộc sống! Và hy vọng ko có ai gặp phải hoàn cảnh như mình!

Giới thiệu sách Trading hay
Đánh Bại Thị Trường Forex - Tư duy khác biệt và các kỹ thuật giao dịch của chuyên gia quản lý quỹ triệu đô

Sách chia sẻ kiến thức và kinh nghiệm trading từ một chuyên gia quản lý quỹ, cùng các kỹ thuật giao dịch giúp quỹ này đứng trong top nhiều năm
Mình thấy BO vẫn ok hơn Forex mà pạn, trade bo ko cần lo sợ bị cắn SL. nếu trade BO kiếm vài đồng cơm, cá hằng ngày thì ok. còn ham hố thì không ổn lắm, vì sàn BO có thể giới hạn giao dịch hay khóa tài khoảng nếu pạn win nhiều quá.

Tôi cũng phần nào hiểu được tâm sự của bạn. bạn mới 23 tuổi (xem profile) tìm cv khác để có sống vui vẻ. Sẽ có những khó khăn ban đầu nhưng với hai bàn tay của mình, bạn sẽ tìm lại được chính mình.

đừng bi quan quá, vẫn có người kiếm được từ forex(BO thì bỏ đi), mà ko mong làm giàu nhanh thôi, chỉ 1 con đường cho bạn, bạn tìm cuốn YTC Price Action trong diễn đàn này mà học, sau đó đọc bài phỏng vấn Nial Fuller đi, học cách trade của cuốn YTC, rồi đọc cách ông Nial Fuller dùng TF gì để trade.

đừng bi quan quá, vẫn có người kiếm được từ forex(BO thì bỏ đi), mà ko mong làm giàu nhanh thôi, chỉ 1 con đường cho bạn, bạn tìm cuốn YTC Price Action trong diễn đàn này mà học, sau đó đọc bài phỏng vấn Nial Fuller đi, học cách trade của cuốn YTC, rồi đọc cách ông Nial Fuller dùng TF gì để trade.
ông làm thử vài kèo xem có ra gì không ma xúi ng ta dzị

ông làm thử vài kèo xem có ra gì không ma xúi ng ta dzị
tin hay ko thì tùy bạn, tôi có lòng tốt chỉ đường sáng cho chủ thớt khỏi đi đường vòng mà khó thành công, tôi kiếm đc hay ko cũng đâu có cho bạn, tôi đưa lên mất công người ta nói tôi lấy tk demo lên lùa gà, ko có lòng tin như bạn thì cả đời này cũng đừng mong thành công, tôi ko tranh cãi và cũng ko chứng minh cho người chẳng biết gì làm mất thời gian, các bạn cao thủ trên diễn đàn này rất nhiều, cái tôi nói có đúng hay ko nhiều người biết.

cái gì cũng có giá của nó. những câu như "làm giàu nhanh", "làm giàu dễ", "không làm cũng có tiền" đều là mong muốn trong mỗi con người. Nhưng hiện thực phũ bỏ mẹ ra. việc gì cũng thế, việc gì cũng phũ chỉ là b tìm ra chỗ để lách qua những cơn phũ thui. Cố lên thanh niên BO. may mà mới 23 tuổi còn kịp nhận ra mình ham đỏ đen mà sửa. chứ lớn hơn tí nữa là cạp đất rồi.

Người ta trade 6 năm rồi đó bạn. Kiến thức các kiểu chắc cũng một bồ rồi. Tư vấn cái gì đó liên quan đến tâm lý thử xem có giúp gì được không.:)

Bác này tốt bụng và chân thật này !

Mình thấy bạn đang phạm phải một điều tối kỵ khi giao dịch forex là tâm lý rất nặng nề khi vô một lệnh trade vì bạn xem đây là tiền sống còn của mình không được phép thua chỉ được thành công, và nếu bạn phân tích sai thì dễ dẫn đến tình trạng trả thù thị trường và cứ thế sẽ là một chuỗi lệnh thua.
Khi mới bước vào forex chúng ta nên có khoản tiền nhàn rỗi để trade và chơi với lệnh thật nhỏ để rút kinh nghiệm dĩ nhiên là phải nắm vững kiến thức về price action, hỗ trợ kháng cự, trendline, mô hình nến, nếu có thua cũng không ảnh hưởng đến cuộc sống hiên tại, như vậy chúng ta sẽ từ từ bước sang con đường chuyên nghiệp
Nhưng khi nghe bạn nói bạn bỏ việc làm chính, kể cả cầm xe để chơi thì chắc chắn chưa trade nhưng cũng có thể đoán kết quả thế nào rồi.

BO tránh xa thì tui nhất trí vs bạn, còn forex hay chứng khoán nên là một kênh kiếm thêm thu nhập. Đọc bài của bạn là biet bạn ăn thua vs thị trường bằng những timeframe nhỏ dưới H4 rồi. Khuyên bạn nên bình tâm lại, đi kiếm một công việc chính tạo ra thu nhập ổn định, sau đó vẫn muon trade trét gì thì nên sửa lại máu cờ bạc của bản thân, chỉ chơi vs số tiền có thể mất. Tốt nhất là nên bắt đầu lại vs tk demo thôi, bạn nên quý trọng tk demo bởi vì trong cuộc sống khi bạn mắc sai lầm thì sẽ phải trả giá thực sự nhưng tk demo giúp bạn mắc sai lầm mà vẫn rút ra đk kinh nghiệm nhưng k pai trả giá gì hết, hãy nhớ lấy điều đó. Còn một điều cuối là nếu giao dịch thì bạn gạt hết các timeframe nhỏ đi, chỉ vào lệnh từ H4 hoac D1 trở lên, sẽ đỡ vất mà hiệu qả nữa. Đôi lời chia sẻ, thân ái và quyết thắng

Bo với fx là nghề tai trái thoii. Với vốn nhàn rỗi thì đánh. Bác dồn hết lực vào như thế k chết mới lạ. Demo bác luyện ròng rã 1 năm 2 năm xem có khá hơn k? Cháy lại kích. Nếu k cảm thấy đc thì thôi. K phải ai cũng phù hợp với trading. Ngay từ đầu bài toán quản lý vốn. Dòng tiền đã sai rồi thì kể cả pp có đúng rồi cũng cháy hết thôi. Tiếp nữa. Bạn mới trắng tay chưa đi vào con đường nợ nần là may lắm rồi. Đi kiếm việc làm giờ thiếu gì việc chân tay đâu cần bằng cấp. Có sức khoẻ là có tất cả.

tin hay ko thì tùy bạn, tôi có lòng tốt chỉ đường sáng cho chủ thớt khỏi đi đường vòng mà khó thành công, tôi kiếm đc hay ko cũng đâu có cho bạn, tôi đưa lên mất công người ta nói tôi lấy tk demo lên lùa gà, ko có lòng tin như bạn thì cả đời này cũng đừng mong thành công, tôi ko tranh cãi và cũng ko chứng minh cho người chẳng biết gì làm mất thời gian, các bạn cao thủ trên diễn đàn này rất nhiều, cái tôi nói có đúng hay ko nhiều người biết.
lúc nào đánh thì chụp hình pót lên cái thôi mà làm gì dữ vậy. Đầu có ai cần xem history hay tk thật hay ảo. Mà cũng chỉ có 2-3 kèo là đủ rồi. Không thích thì thôi vậy.

Bạn đặt mình vào thế khó. Khi có công việc mình vừa trade vừa làm (Như bác Dương Huy đã nói). Đến khi profit ổn định mình hãy nghỉ công việc kia đi thì kết quả chắc không thảm hại như bạn đang gặp. Hãy đứng lên và làm lại từ đầu đi bạn!

Theo cá nhân mình thì cốt lõi vấn đề bạn đang gặp là hoang tưởng (bỏ việc để trade khi chưa chắc chắn) + máu cờ bạc (bán xe), đây không phải sân chơi của người nghèo thích làm giàu nhanh đâu bạn. Bạn trade hơn 6 năm mà vẫn còn cái tư duy làm mồi cho cá mập, thử hết các phương pháp để tìm chén thánh... thì chẳng khá hơn mấy ông newbie mới trade 2,3 tháng.

Theo cá nhân mình thì cốt lõi vấn đề bạn đang gặp là hoang tưởng (bỏ việc để trade khi chưa chắc chắn) + máu cờ bạc (bán xe), đây không phải sân chơi của người nghèo thích làm giàu nhanh đâu bạn. Bạn trade hơn 6 năm mà vẫn còn cái tư duy làm mồi cho cá mập, thử hết các phương pháp để tìm chén thánh... thì chẳng khá hơn mấy ông newbie mới trade 2,3 tháng.
Đồng ý với bạn, 6 năm trade không có nghĩa là 6 năm kinh nghiệm.
Cái gì nó cũng có 2 mặt, muốn nhanh giàu thì bạn phải chấp nhận rủi ro nhanh nghèo.

Sai lầm của bạn là bạn quá kỳ vọng kiếm tiền từ thị trường BO & Forex !!!

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 419 Xem / 41 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 502 Xem / 11 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,735 Xem / 14 Trả lời
  • phaisinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 69 Xem / 1 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 186 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên