Xin các bác đừng dính vào Binary option

có bác này nói chuẩn này.
bán xe là quyết định của bạn hay của thị trường ?
vào khối lệnh khủng để phải bán xe là quyết định của bạn hay của thị trường ?
thế tại sao bạn vẫn còn đổ lỗi cho thị trường ?
tôi tin tố chất CHỊU TRÁCH NHIỆM là điều phải có trong mọi nghề chứ ko fai Forex. Ko có thị trường thì bạn cũng đổ lỗi cho sếp, cho đồng nghiệp, sau này là vợ con thôi.
Nói không phải bạn bỏ quá, đó có fai lí do bạn xung đột vs sếp rồi bỏ viec ko ?
Thà là bạn nhìn thẳng sự thật mới đứng lên chứ mình nghĩ thị trường nó có nick trên đây đâu mà nghe Bạn chửi. Mình k chia buồn đâu vì bạn làm bạn fai chịu. ai cũng thế thôi.
Làm gì mà chửi người ta vậy ông nội. Anh ta có lòng tốt viết để cảnh báo mọi người người mà, ông nghe ko nghe thì thôi. Đúng thật là Forex, BO, ...lấy đi của con người ta nhiều thứ mà.
Coi chừng vài tháng sau, năm sau thấy cái nickname của ông đăng bài y chang bây giờ

tôi buồn cười người viết bài, nói đừng chửi, tôi chả biết chú học cái gì trong 6 năm qua, mà điều cơ bản nhất của trading lại lỏng lẻo đến độ cái quần cũng ko còn, lên đây kêu khóc. lẽ ra nên đóng cửa úp mặt vô tường mà tự vấn bản thân mình vì sao nên nỗi.
chú trading hay đánh bạc vậy???
chú có biết cái gì gọi là quản lí vốn không ??? quản lí vốn đâu phải chỉ tồn tại trong tài khoản trading, mà còn phải quản lí cái vốn của mình nữa.
giống đám con tôi, suốt ngay la ó biết xài tiền. cầm tiền xòe xoạch xoạch đưa đủ, còn dư thì bo, tiền thối thì đếm không thiếu. thế gọi là biết xài tiền à.
chú gào như thế anh em trên này hoang mang, nhất là có nhiều mem mới.
BO hay forex, lấy chú như thế còn ít. chú nghĩ làm nghề khác chắc tốt hơn, đẹp hơn hay sướng hơn hả? mơ đi nha thanh niên.
đi làm công, bạc cả mặt, trả dc mấy đồng đủ sống lướt qua ngày, bệnh đến là xác định, ko nhịn ăn nhịn mặc thì đừng nghĩ tới mua sắm hay giải trí chơi bời.
làm chủ hả, người xưa nói 1 vốn bốn lời, giờ bỏ 1 chục vốn kiếm 1 đồng lời cũng phải làm gấp 3 thằng nhân viên.
mới 23 tuổi, 6 năm kn là trading lúc 18t, còn trẻ, còn trâu lắm. vẫn còn tốt hơn ông anh bán chuối hôm bữa, nợ 1 cục 10 tỷ.
tôi nói thế này. trader chỉ phải đối mặt với thị trường. còn ra làm ăn thì đối mặt với đủ thứ mọi thể loại. người ta có thể vừa lấy hàng của chú xong mà chú ko kịp thấy thì ng ta đã bảo là của người ta mang tới chứ không phải hàng của chú bán hoặc nhanh tay cầm đi mà không tính tiền đấy. hoặc là đi làm 10 đồng thì hết 5 6 đồng phải dùng để gầy dựng quan hệ từ đồng nghiệp cho đến sếp, thiếu điều là gầy dựng cả mối quan hệ với vợ con, gia đình dòng họ của sếp luôn.
nói thật, với tôi. trading vẫn là nghề tốt hơn rất nhiều. ít nhất là ở VN này.
Nói vậy, chắc anh đã kiếm được tiền từ Forex. Anh có cho sao chép TK hay ủy thác ko ạ? E chỉ cần lâý lại đc tiền lỗ thôi, rồi mãi mãi ko dính vào nưac

Làm gì mà chửi người ta vậy ông nội. Anh ta có lòng tốt viết để cảnh báo mọi người người mà, ông nghe ko nghe thì thôi. Đúng thật là Forex, BO, ...lấy đi của con người ta nhiều thứ mà.
Coi chừng vài tháng sau, năm sau thấy cái nickname của ông đăng bài y chang bây giờ
thứ 1 là tôi ko chửi ông ạ. tôi chưa nói tục câu nào cả. ý tôi tốt hay xấu, nói có thật hay ko ko cần giải thích vs ông. tôi nói cái tôi nghĩ, không xạo l 1 lời. chia buồn ích gì khi lỗi còn đó ko ai giuap nhận ra mà chỉ toàn sáo rỗng ? tôi thẳng. ko văn vở. hãy tôn trọng.
thứ 2, ông đừng rủa xả người khac trong khi nick ông đã là Bi Kịch Forex. ông gặp bi kịch, ông chịu. đời là thế thôi ông ạ. tôi cũng gặp nhưng nick tôi là tên tôi đàng hoàng. tôi ko là nạn nhân hay bi kịch của 1 ai. khác biệt ở chỗ đấy. cố lên.

Chỉnh sửa lần cuối:
thứ 1 là tôi ko chửi ông ạ. tôi chưa nói tục câu nào cả. ý tôi tốt hay xấu, nói có thật hay ko ko cần giải thích vs ông. tôi nói cái tôi nghĩ, không xạo l 1 lời. chia buồn ích gì khi lỗi còn đó ko ai giuap nhận ra mà chỉ toàn sáo rỗng ? tôi thẳng. ko văn vở. hãy tôn trọng.
thứ 2, ông đừng rủa xả người khac trong khi nick ông đã là Bi Kịch Forex. ông gặp bi kịch, ông chịu. đời là thế thôi ông ạ. tôi cũng gặp nhưng nick tôi là tên tôi đàng hoàng. tôi ko là nạn nhân hay bi kịch của 1 ai. khác biệt ở chỗ đấy. cố lên.
Nội đọc cái cách bạn reply với nguời đang đau khổ viết cảnh báo MN để ko ai phải lâm vào hoàn cảnh vậy nữa của tác giả và Reply của bạn với tôi đủ nhận xét bạn là người thế nào?
Sống ở đời lên voi xuống chó nhanh lắm, đừng vôi nói trước điều gì
Rất nhiều nguơi đã phải sông bị kịch vì cái thị trường này. Số người lấy lại và sống bằng bằng nghề này số ít rất ít. Bạn nên đồng cảm chia sẻ hơn là nói khó nghe như thế

Nói vậy, chắc anh đã kiếm được tiền từ Forex. Anh có cho sao chép TK hay ủy thác ko ạ? E chỉ cần lâý lại đc tiền lỗ thôi, rồi mãi mãi ko dính vào nưac
Chuyện này hàng ngày đã có bác duonghuy cùng anh hà trí quyền cho kèo phân tích. Tỉ lệ win cũng tương đối tốt. Hai bác này nhiều kinh nghiệm hơm tôi nhiều lắm. Nên có thể tham khảo theo hai bác ấy. Cẩn thận là dc.

Mình phải dùng từ xin ở đây chứ ko phải từ khuyên nữa, BO quá thảm khốc, nó đã lấy hết tất cả của mình! Mình biết đến forex trước, sau đó mới biết đến BO sau và nếu có điều ước thì mình ước mình chưa từng biết đến 2 món này. Mình cứ mải mê đi tìm phương pháp này phương pháp nọ trong 6 năm trời với 1 ước mơ là sẽ tìm đc pp chiến thắng nhưng bây h mình mới nhận ra là chả có chén thánh nào hết, tất cả chúng ta- những trader nhỏ bé cuối cùng cũng chỉ là con mồi cho bọn cá mập mà thôi, theo cách này or cách khác thì cuối cùng thua lỗ vẫn là thua lỗ. Nói về BO nó thậm chí còn giết trader nhanh hơn forex nhiều lần, mình đã thử hết tất cả các pp, cả học hỏi lẫn tự tìm tòi nhưng tất cả đều cho ra 1 kết quả là cháy và cháy, mình đã mất tất cả, công việc, anh em, bạn bè, tiền bạc kể cả chiếc xe máy cuối cùng của mình h cũng đã bán đi và bây h mình cũng ko chắc là mình có thể sống thêm được bao lâu nữa với tình trạng này, tiền bạc hết, anh em, bạn bè ko có, công việc cũng ko nốt vì mình đã bỏ việc để toàn tâm theo forex và Bo, giờ thêm bệnh tự kỷ vì suốt ngày chăm chăm nhìn màn hình máy tính mà ko giao tiếp với ai. Mn à đừng ảo tưởng về việc làm giàu nhanh nữa đi, hãy làm bất cứ việc gì cũng đc miễn là nó ''lương thiện'' dù ít thôi nhưng tích gió thành bão chứ đừng đam mê làm giàu nhanh bằng nghề trading, giàu nhanh thì cũng sẽ mất nhanh thậm chí là trắng tay. Trong con người ta ai cũng có máu cờ bạc cả, chỉ là chưa đến lúc nó bộc lộ ra thôi và dấn thân vào trading nói chung là con đường nhanh nhất để cái máu cờ bạc nó phát triển nhanh nhất. Vì vậy nếu ai chưa tham gia Bo thì mình khuyên tuyệt đối đừng bao giờ dính vào kẻo có ngày hối hận ko kịp (cả forex nữa) còn ai mà đã tham gia rồi nếu dứt ra được thì hãy dứt ra còn ko cai được thì hãy chừng mực thôi, đừng có đổ hết tiền bạc vào đây mà có ngày trắng tay lại hối hận ko kịp, đừng để đến lúc như mình quay đầu chả thấy bờ nữa, bây giờ mình tuổi cũng đã lỡ rồi học hành thêm nó cũng khó khăn vì đầu óc ko còn nhanh nhẹn như hồi còn trẻ nữa, giờ ko biết làm gì để sống đây với 2 bàn tay trắng, có khi đi chạy Grab ư? À quên có cái xe cũng bán cmnr thì xe đâu mà chạy nữa :( . Xem như hnay mình tâm sự ra đây xem như làm 1 việc tốt trước khi mình giã từ cái sự nghiệp trading nghiệt ngã này, chúc tất cả mọi người may mắn trong cuộc sống! Và hy vọng ko có ai gặp phải hoàn cảnh như mình!
NÓI THẬT NHA, ANH EM NÀO TRÊN CÁI DIỄN DÀN NÀY ĐÃ VÀ ĐANG SỐNG PHẺ VỚI VIỆC TRADING ( không tình từ việc dạy hay bán robot) LIKE 1 CÁI ĐIỂM DANH ĐỂ MỌI NGƯỜI CÓ ĐỘNG LỰC CÙNG CỐ LÊN NÀO!!

có bác này nói chuẩn này.
bán xe là quyết định của bạn hay của thị trường ?
vào khối lệnh khủng để phải bán xe là quyết định của bạn hay của thị trường ?
thế tại sao bạn vẫn còn đổ lỗi cho thị trường ?
tôi tin tố chất CHỊU TRÁCH NHIỆM là điều phải có trong mọi nghề chứ ko fai Forex. Ko có thị trường thì bạn cũng đổ lỗi cho sếp, cho đồng nghiệp, sau này là vợ con thôi.
Nói không phải bạn bỏ quá, đó có fai lí do bạn xung đột vs sếp rồi bỏ viec ko ?
Thà là bạn nhìn thẳng sự thật mới đứng lên chứ mình nghĩ thị trường nó có nick trên đây đâu mà nghe Bạn chửi. Mình k chia buồn đâu vì bạn làm bạn fai chịu. ai cũng thế thôi.
Thứ 1 là bác đã suy diễn quá nhiều. Mình ko hề đổ lỗi cho thị trường, mình chỉ nói là có lẽ mình đã chọn sai nghề. Cái nghề này quá khốc liệt, tỷ lệ thành công chỉ <5% và đó là sự thật, tất cả đều đã có thống kê hết rồi. Mình cũng ko viết bài này để dành cho bạn đọc, mình viết dành cho những người thực sự cần nó, bạn đọc lại tiêu đề đi. Mình đâu có viết ''dành bài này cho bạn Hoangviet đọc và bạn Hoangviet phải nghe theo mình đâu?'' Nên mình ko yêu cầu bạn phải đọc nó, còn nếu bạn đã lỡ đọc nó rồi thì nếu đồng ý thì ok còn ko thì bỏ qua or phản biện lại 1 cách văn minh. Ok đơn giản vậy thôi nhé bạn Hoangviet, bạn hiểu chưa? Thứ 2 là mình ko hề chửi ai? Mình ko biết bạn đọc hiểu thế nào mà lại nghĩ mình đang chửi? Mình chỉ đang tâm sự về cuộc sống của mình, về 6 năm lăn lộn với forex, Bo. Bên cạnh đó là lời khuyên của mình cho những người đang cần nó, nếu bạn ko cần nó thì bạn ko cần phải đọc tiếp. Lời khuyên từ 1 người cũng trải qua 6 năm rồi chứ ko phải là mới bước vào nghề, vì thị trường này quá khốc liệt. Thứ 3 là sao bạn lại suy diễn chuyện mình xung đột với Sếp lại liên quan đến forex? Đơn giản là có 1 số việc làm việc với nhau ko cùng quan điểm nên mình ko cảm thấy hợp với môi trường đó nữa nên mình nghỉ thôi. Bạn chỉ nên đọc và hiểu những gì người khác viết ra thôi chứ bạn đừng dùng nó để suy diễn ra những thứ lung tung khác, cái đó là tao lao nhất đấy :)
Thứ 4 mình vẫn chịu trách nhiệm với bản thân mình đây, nợ mình vẫn phải trả, xe bán đi thì mình phải đi bộ,... Mình đâu có bắt bạn hay thị trường phải trả nợ hết cho mình đâu? Đúng ko?
Thứ 5 là thị trường này ko hề có lỗi, mình biết rõ điều đấy và mình cũng ko hề đổ lỗi cho thị trường. Bản thân mình hoặc bất cứ 1 ai tham gia vào thị trường này đều là tự nguyện, đều phải biết mình đang làm gì, có ai dí súng vào đầu người khác bắt họ phải giao dịch forex hay Bo đâu? Ko hề. Và hơn hết mình hiểu rõ điều này còn hơn bạn nên bạn ko cần phải nhắc nhở mình. Còn tại sao mình lại khuyên ko nên chơi? Đơn giản vì nó quá khắc nghiệt và con số thành công quá ít ỏi còn con số phải bán nhà bán cửa thì quá nhiều. Vậy thì tại sao ko kiếm 1 công việc nào đó cho xác suất thành công cao hơn đi? Còn tất nhiên đây chỉ là lời khuyên của riêng mình, mình ko bắt ai phải nghe theo cả, kể cả là bạn. Quyết định tất cả là do mỗi người mình đâu có quyết định thay mn được. Đơn giản là nếu thấy hợp lý thì làm còn ko hợp lý thì bỏ qua vậy thôi, làm gì phải căng thẳng với nhau làm gì?
Thứ 6 tại sao bạn lại có thái độ gay gắt như vậy đối với 1 lời khuyên rất bình thường như vậy? Để mình đoán nhé, chỉ là đoán thôi. Đó là vì có thể bạn mới giao dịch, bạn đang quá kỳ vọng vào thị trường này, vào số tiền bạn có thể kiếm được với nó nên bạn ko muốn ai dội 1 gáo nước lạnh vào cái ước mơ đấy của bạn. Cũng bình thường thôi vì ban đầu mình cũng như vậy, cũng kỳ vọng rất nhiều nhưng cái kỳ vọng đó nó còn giết mình nhanh hơn bình thường, tại vì khi càng kỳ vọng nhiều sẽ sinh ra ảo tưởng, dẫn đến nếu có 1 kết quả bất lợi nào đó thì sẽ tìm mọi cách để gỡ gạc và cứ thế cháy hết lần này đến lần khác.
Thứ 7: trước khi muốn nói điều gì thì bạn hãy lưu ý viết đúng chính tả đi đã!
Thứ 8: Mình sẽ ko đôi co, ko cãi nhau vì nó chả giải quyết được vấn đề gì cả. Thời gian sẽ chứng minh tất cả, bạn đúng or là mình đúng. Nếu bạn đúng và bạn có thể kiếm tiền từ thị trường này thậm chí rất nhiều tiền hãy cmt or thông báo cho mình, mình sẽ vẫn vui vẻ chúc mừng bạn vì bạn là 1 trong số ít làm được điều này. Đơn giản vậy thôi, việc gì phải hằn học với nhau thế :) đây là 1 diễn đàn chứ đâu phải là Chợ đầu mối đâu mà nói chuyện như mấy bà bán cá với nhau đúng ko bạn Hoàng Việt :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Thứ 1 là bác đã suy diễn quá nhiều. Mình ko hề đổ lỗi cho thị trường, mình chỉ nói là có lẽ mình đã chọn sai nghề. Cái nghề này quá khốc liệt, tỷ lệ thành công chỉ <5% và đó là sự thật, tất cả đều đã có thống kê hết rồi. Mình cũng ko viết bài này để dành cho bạn đọc, mình viết dành cho những người thực sự cần nó, bạn đọc lại tiêu đề đi. Mình đâu có viết ''dành bài này cho bạn Hoangviet đọc và bạn Hoangviet phải nghe theo mình đâu?'' Nên mình ko yêu cầu bạn phải đọc nó, còn nếu bạn đã lỡ đọc nó rồi thì nếu đồng ý thì ok còn ko thì bỏ qua or phản biện lại 1 cách văn minh. Ok đơn giản vậy thôi nhé bạn Hoangviet, bạn hiểu chưa? Thứ 2 là mình ko hề chửi ai? Mình ko biết bạn đọc hiểu thế nào mà lại nghĩ mình đang chửi? Mình chỉ đang tâm sự về cuộc sống của mình, về 6 năm lăn lộn với forex, Bo. Bên cạnh đó là lời khuyên của mình cho những người đang cần nó, nếu bạn ko cần nó thì bạn ko cần phải đọc tiếp. Lời khuyên từ 1 người cũng trải qua 6 năm rồi chứ ko phải là mới bước vào nghề, vì thị trường này quá khốc liệt. Thứ 3 là sao bạn lại suy diễn chuyện mình xung đột với Sếp lại liên quan đến forex? Đơn giản là có 1 số việc làm việc với nhau ko cùng quan điểm nên mình ko cảm thấy hợp với môi trường đó nữa nên mình nghỉ thôi. Bạn chỉ nên đọc và hiểu những gì người khác viết ra thôi chứ bạn đừng dùng nó để suy diễn ra những thứ lung tung khác, cái đó là tao lao nhất đấy :)
Thứ 4 mình vẫn chịu trách nhiệm với bản thân mình đây, nợ mình vẫn phải trả, xe bán đi thì mình phải đi bộ,... Mình đâu có bắt bạn hay thị trường phải trả nợ hết cho mình đâu? Đúng ko?
Thứ 5 là thị trường này ko hề có lỗi, mình biết rõ điều đấy và mình cũng ko hề đổ lỗi cho thị trường. Bản thân mình hoặc bất cứ 1 ai tham gia vào thị trường này đều là tự nguyện, đều phải biết mình đang làm gì, có ai dí súng vào đầu người khác bắt họ phải giao dịch forex hay Bo đâu? Ko hề. Và hơn hết mình hiểu rõ điều này còn hơn bạn nên bạn ko cần phải nhắc nhở mình. Còn tại sao mình lại khuyên ko nên chơi? Đơn giản vì nó quá khắc nghiệt và con số thành công quá ít ỏi còn con số phải bán nhà bán cửa thì quá nhiều. Vậy thì tại sao ko kiếm 1 công việc nào đó cho xác suất thành công cao hơn đi? Còn tất nhiên đây chỉ là lời khuyên của riêng mình, mình ko bắt ai phải nghe theo cả, kể cả là bạn. Quyết định tất cả là do mỗi người mình đâu có quyết định thay mn được. Đơn giản là nếu thấy hợp lý thì làm còn ko hợp lý thì bỏ qua vậy thôi, làm gì phải căng thẳng với nhau làm gì?
Thứ 6 tại sao bạn lại có thái độ gay gắt như vậy đối với 1 lời khuyên rất bình thường như vậy? Để mình đoán nhé, chỉ là đoán thôi. Đó là vì có thể bạn mới giao dịch, bạn đang quá kỳ vọng vào thị trường này, vào số tiền bạn có thể kiếm được với nó nên bạn ko muốn ai dội 1 gáo nước lạnh vào cái ước mơ đấy của bạn. Cũng bình thường thôi vì ban đầu mình cũng như vậy, cũng kỳ vọng rất nhiều nhưng cái kỳ vọng đó nó còn giết mình nhanh hơn bình thường, tại vì khi càng kỳ vọng nhiều sẽ sinh ra ảo tưởng, dẫn đến nếu có 1 kết quả bất lợi nào đó thì sẽ tìm mọi cách để gỡ gạc và cứ thế cháy hết lần này đến lần khác.
Thứ 7: trước khi muốn nói điều gì thì bạn hãy lưu ý viết đúng chính tả đi đã!
Thứ 8: Mình sẽ ko đôi co, ko cãi nhau vì nó chả giải quyết được vấn đề gì cả. Thời gian sẽ chứng minh tất cả, bạn đúng or là mình đúng. Nếu bạn đúng và bạn có thể kiếm tiền từ thị trường này thậm chí rất nhiều tiền hãy cmt or thông báo cho mình, mình sẽ vẫn vui vẻ chúc mừng bạn vì bạn là 1 trong số ít làm được điều này. Đơn giản vậy thôi, việc gì phải hằn học với nhau thế :) đây là 1 diễn đàn chứ đâu phải là Chợ đầu mối đâu mà nói chuyện như mấy bà bán cá với nhau đúng ko bạn Hoàng Việt :)

bạn nói đúng quá, trên đây nhiều thằng trẻ trâu, để tìm lại bài trẻ trâu của anh Dương Huy cho mấy thanh niên này đọc mới đc, cứ bài nào cũng nhảy vô phán từa lưa, tôi mới nói pp trade ra thì có người nhảy vô kêu tôi show vài kèo liền, học hành thì ko giỏi, môi móc người ta thì hay, đọc bài người ta thấy giúp được thì giúp, ko giúp được thì next.

bạn nói đúng quá, trên đây nhiều thằng trẻ trâu, để tìm lại bài trẻ trâu của anh Dương Huy cho mấy thanh niên này đọc mới đc, cứ bài nào cũng nhảy vô phán từa lưa, tôi mới nói pp trade ra thì có người nhảy vô kêu tôi show vài kèo liền, học hành thì ko giỏi, môi móc người ta thì hay, đọc bài người ta thấy giúp được thì giúp, ko giúp được thì next.
Ok thanh bác, đúng là ở đâu cũng có người nay người kia

Công thức thế này: Hãy xem như đây là một công việc làm ăn thật sự, chúng ta muốn có lợi nhuận thì phải đầu tư.

1. Không được đánh bạc, không tham lam.
2. Tìm được chiến lược thắng 60%
3. Luyện kỹ để quen tay
4. x1% tài khoản/ngày là nghỉ. Canh thật kỹ mới vào lệnh. Có khi một ngày chỉ đánh 1 lệnh.
5. Quản lý vốn: Đánh 1% tài khoản. Dùng martingale, không khó đâu vì chỉ xác định x1% là nghỉ. Sẽ khó bị ảnh hưởng tâm lý.
6. Nếu ta đầu tư 5k, mỗi ngày ta có 50usd, tháng đánh 20 ngày ta có 50 x 20 = 1k. Túm lại: Nếu đầu tư 100tr mỗi tháng ta có 20tr (x20%tài khoản/tháng). Không có đầu tư ngành nghề nào mà lợi nhuận cao như BO.

Lưu ý: Chỉ làm ăn với sàn uy tín.

Ok thanh bác, đúng là ở đâu cũng có người nay người kia
Từ hồi hỏi nhau Highlow đến giờ tưởng bạn vẫn ổn hóa ra đã bị quệt nặng thế này rồi. Thôi, buông tay cũng là một kiểu thành công vậy. Ông nào đọc thuyết trading cũng đọc qua cái câu, kẻ thù của trader là chính mình. Bỏ được nó cũng là điều tốt và nếu sau này khi thong thả hơn có lẽ bạn sẽ tìm được cách đi phù hợp với mảng này. Chúc bạn sớm ổn trở lại.

Trade thực chất là chuyển tiền của người này vào ví của người kia.Thực tế là anh em trong diễn đàn đang lấy tiền của nhau(trực tiếp hoặc thông qua các mốc trung gian nào đó).
Dù sao thì cũng chỉ là một trò may rủi,ai có nhiều kĩ năng hơn thì có lợi một chút.
Vậy theo bạn làm gì không chuyển tiền từ túi người này sang túi người kia

bác trane 6 năm mà nói những lời này thì đúng là bác không phù hợp với nghề này thật rồi. Hiểu sơ sơ là chắc chắn bác là người thiếu kỷ luật. Thôi chỉ mong bác ngã ở đâu đứng lại tại đó (dù có đứng lên từ nghề trader hay là nghề khác đi chăng nữa), đừng quá bi quan quá bác ah. Rồi mọi thứ sẽ tốt thôi nếu bác có cái nhìn tích cực trong cuộc sống.
Đồng ý với bạn

Vậy theo bạn làm gì không chuyển tiền từ túi người này sang túi người kia
Nếu ta buôn bán thì cũng sẽ tương tự như giao dịch, cũng mất thuế, phí bến bãi nhân công, nếu muốn làm ra tiền mang nghĩa tạo ra của cải thay vì mua thấp bán cao không tạo ra của cải ... thì bạn làm môn sản xuất như nông nghiệp , tạo xưởng, nhà máy ...

Nếu ta buôn bán thì cũng sẽ tương tự như giao dịch, cũng mất thuế, phí bến bãi nhân công, nếu muốn làm ra tiền mang nghĩa tạo ra của cải thay vì mua thấp bán cao không tạo ra của cải ... thì bạn làm môn sản xuất như nông nghiệp , tạo xưởng, nhà máy ...
Hi hi, bạn nói cũng đúng, nhưng cũng dùng tiền ( sức lao động để trao đổi). Bạn làm nông nghiệp bạn cũng phải dự đoán giá nông sản xem có lên hay xuống rồi bạn mới đầu tư ( phân, thuốc, thuê đất, hạt giống, công lao động), trong thương vụ đầu tư này bạn đã trao đổi tiền tệ với sản phẩm đầu vào. Có phải tiền chuyển từ túi bạn sang túi ông Đại lý không. Sau khi ra được nông phẩm ( sản phẩm nông nghiệp), sản phẩm này tạo ra có phải cũng thông qua sự trao đổi giữa phân thuốc, đất, năng lượng mặt trời,... để ra sản phẩm lúa, gạo,...Rồi bạn phải tìm người mua nó. Nếu họ mua giá thấp thì bạn lỗ, mua cao thì bạn lời. Rồi tiền lại về hoặc không về túi bạn. Hi hi. Tóm lại, trong bất cứ ngành nghề nào, bất cứ hoạt động nào của tự nhiên hay xã hội điều là sự trao đổi từ nơi này sang nơi khác. Còn dư tạo ra giá trị thặng dư hay không là do sự khôn ngoan, sự chấp nhận trao đổi trong quá trình làm việc. Hi hi. Vui vẽ trao đổi quan điểm thôi nhé. Cuối tuần vui vẻ

Nếu các bác muốn lâu dài với nghề này thì tôi có vài lời góp ý như sau:
+ Sau khi đã demo các kiểu và hoc chiến thuật các kiểu, cảm thấy bản thân đã sẵn sàng bước vào thị trường thì:
+ Nên tạo tk khoản ban đầu tối đa 1000$ và trade trên chart daily (áp dụng các kiến thức đã học được và trade với 0.1 slot), nếu cảm thấy daily cơ hội vào lệnh lâu quá vì daily thường trong 1 tháng chỉ có 4-5 cơ hội đẹp để vào lệnh thôi thì chuyển sang H4 và H1 nhưng nên nhớ chart càng thấp thì độ nhiễu càng cao khi đó cùng một phương pháp áp dụng khung daily thì thành công nhưng khung H4 và nhất là H1 thì chưa chắc. Và khi bạn đã nắm vững kiến thức và áp dụng quản lý vốn + có tính kỹ luật cao (nghĩa là đủ điều kiện mới vào lệnh ko vào lệnh bằng cảm xúc,) cộng thêm với 0.1 slot / 1 lệnh mình tin chắc bạn sẽ thành công trong tương lai chỉ với số vốn ban đầu 1000$.
+ Chúng ta chơi lệnh 0.1 slot ưu điểm là nếu phân tích sai thì thua rất ít khi đó mỗi lệnh thua chúng ta sẽ có thời gian để ngồi suy ngẫm và phân tích lại để rút kinh nghiệm.Còn nếu bạn vẫn loay hoay đi tìm chén thánh mà lại chơi lớn thì kết quả là phá sản thôi. Chén thánh của mình khi phân tích là sử dụng: kháng cự hỗ trợ, trendline, price action, mô hình nến trên khung daily sau đó xác định một lần nữa với khung H4 xem có trùng nhau không và khung H1 là tìm điểm vào lệnh hợp lý, một điều mình luôn tuân thủ là chỉ tìm những lệnh thuận theo trend chứ không bao giờ đánh ngược trend
Cho nên cơ hội vào lệnh của mình cũng không nhiều nên lợi nhuận hàng tháng của mình như hiện giờ trên tk 1000$ chỉ được 1 tháng 90-130$ thôi nhưng mình vẫn nhận đều đặn trong 7 tháng gần đây (mình tham gia forex được 3 năm nhưng 1 năm rưỡi đầu tiên là mình cháy tk 5 lần mỗi lần 1000$, xem như đi tong 5000$) sau đó mình học lại từ đầu và thực hành, chỉ trong 7 tháng gần đây là mình mới thực sự có lợi nhuận hàng tháng mặc dù rất ít.
Và dù vậy mình vẫn thấy mình vẫn cần phải rèn luyện thêm để sau này mình sẽ tăng số vốn lên để chơi lệnh lớn hơn tương ứng theo số vốn của mình, khi đó chúng ta có thể sống với nghề này được rồi.
Đôi lời chia sẽ hy vọng sẽ giúp ích được cho các bạn đang bước đầu tham gia forex. Nếu không thích bài viết này xin góp ý nhẹ nhàng hoặc next luôn, đừng sỉ vả nhau nhé các bạn.

Mình thì mới trade được vài năm, chưa đủ đến 6 năm như chủ thớt nhưng tuổi thì hơn chủ thớt mười mấy năm rồi. Mình cũng đã từng mất trên $10k khi chơi BO. Mỗi lần mất mình lại rút ra được những bài học quý giá. Mình không có lời khuyên gì cả. Mình xác định BO là một trong những món mà mình đam mê, mất tiền không tiếc. Hãy cứ cho đi, cho đi rất nhiều trước khi được nhận lại!

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 49 Xem / 4 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 235 Xem / 13 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,082 Xem / 41 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,289 Xem / 41 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 353 Xem / 7 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,327 Xem / 84 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên