Xin các bác đừng dính vào Binary option

vốn 500$ mà không nhiều hả chời . 500$ copy mỗi tháng profit bao nhiêu vậy ?
Với bo thì vốn 500$ có thể chơi đc 1 cách thong thả , chứ fx mà vốn đó khó chơi lắm bác , vốn ít mà đòi thắng nhiều là điều rất khó , hoạ may lâu lâu cao thủ biểu diễn thì đc , vốn đó tự trade chỉ nên trade tối đa 5 lệnh 0.01 thôi , còn coppy thì lợi nhuận tầm 10%-15% là đc rồi , nhiều thì đi kèm rủi ro cao .

Với bo thì vốn 500$ có thể chơi đc 1 cách thong thả , chứ fx mà vốn đó khó chơi lắm bác , vốn ít mà đòi thắng nhiều là điều rất khó , hoạ may lâu lâu cao thủ biểu diễn thì đc , vốn đó tự trade chỉ nên trade tối đa 5 lệnh 0.01 thôi , còn coppy thì lợi nhuận tầm 10%-15% là đc rồi , nhiều thì đi kèm rủi ro cao .
BO vốn 50$ là thong thả ngày kiếm 3-5$ rồi nghỉ , tính ra vốn ít kiếm lời vẫn ngon hơn copy forex nhiều .

BO vốn 50$ là thong thả ngày kiếm 3-5$ rồi nghỉ , tính ra vốn ít kiếm lời vẫn ngon hơn copy forex nhiều .
Coppy trade nó đâu có dành cho người biết trade đâu , nó dành cho ai muốn kiếm thêm thu nhập thụ động và những ai mới trade chưa có lợi nhuận.

hihi bot trade BO của mình cũng tự trade kiếm 5-7$ rồi đâu cần vốn lớn như copy trade .
Bác tin tưởng vào nó thì cứ phang mạnh tay chứ 5,7$ thì ăn thua gì , vốn ít thì lời ít vốn nhiều thì lời nhiều , là kênh đầu tư thì fx vẫn an toàn hơn bo , chứ bo ai mà dám đầu tư nhiều.

Để mình chỉ bạn nha. Giờ bạn đi làm IB của BO giống như cái người hồi đó kêu bạn nạp tiền vào chơi đó. Sau đó bạn kiếm mấy người giống như bạn nạp tiền cho bạn. Họ thua không rút được tiền thì bạn sẽ có tiền. Có khi sẽ lấy lại số tiền bạn nhanh lắm. Lấy lại đủ vốn rồi thì nghỉ đi mắc công mang tiếng.

Để mình chỉ bạn nha. Giờ bạn đi làm IB của BO giống như cái người hồi đó kêu bạn nạp tiền vào chơi đó. Sau đó bạn kiếm mấy người giống như bạn nạp tiền cho bạn. Họ thua không rút được tiền thì bạn sẽ có tiền. Có khi sẽ lấy lại số tiền bạn nhanh lắm. Lấy lại đủ vốn rồi thì nghỉ đi mắc công mang tiếng.
Sao lòng dạ của bạn trái ngược với nick bạn quá vậy , trên đời này nghề nào cũng có người tốt kẻ xấu , đừng nên vơ đũa cả nắm , ib có tâm vẫn nhiều lắm , chỉ có họ mới gắn bó với kh lâu bền nhất , còn những người ăn xổi sẽ bị đào thải thôi. Một ib vừa có tâm vừa có tầm sẽ giúp đc cho rất nhiều người như a tiểu long fx vậy đó , ảnh cũng là ib đó bn .

đừng bi quan quá, vẫn có người kiếm được từ forex(BO thì bỏ đi), mà ko mong làm giàu nhanh thôi, chỉ 1 con đường cho bạn, bạn tìm cuốn YTC Price Action trong diễn đàn này mà học, sau đó đọc bài phỏng vấn Nial Fuller đi, học cách trade của cuốn YTC, rồi đọc cách ông Nial Fuller dùng TF gì để trade.
Bạn gửi cho xin cái link của cuốn YTC bạn vừa nói đc ko? cảm ơn bạn.

Eo 24 tuổi mà trade được 6 năm, với tuổi đó bạn còn bốc đồng lắm, ko trade dc đâu, máu thanh niên mà. Tôi dám cá là lúc bạn trade forex ko bao giờ cắt lỗ, trade BO thì nạp lệnh ầm ầm, lệnh lên mà thấy nến đỏ là đập thêm cái lệnh xuống nữa. Trade cũng là một nghể đó, nhưng nghề này chỉ dành cho những người thật sự bản lĩnh, còn ai mà đang đi tìm chén thánh gì đó thì ko có đâu, dân chuyên nghiệp mà họ còn lên bờ xuống ruộng, 1 năm lời cao nhất cũng ở tầm 30% đỗ lại thì bạn biết nó như thế nào rồi đó. Tuổi bạn hiện giờ khoan hãy theo, cảm thấy mình làm chủ dc cảm xúc rồi hãy nghiêm cứu sâu nhé.

Mình biết đến BO cũng được gần 2 tháng và nó đốt của mình gần 2000$, có lẽ đối với 1 số trader đó chỉ là 1 khoảng nhỏ nhưng đối với mình nó là toàn bộ những gì mình tích góp cả năm trời đánh đổi mồ hôi, nước mắt cay đắng mới có được
Mới những ngày đầu tham gia, nghe theo những chuyên gia master tự giới thiệu là đã có 3 NĂM KINH NGHIỆM trong lĩnh vực này rồi mới có đc ngày hôm nay, lúc đó còn là NEWBIE nghe x NĂM là đã khoái rồi bây giờ đọc bài viết của chủ thớt mới phát giác ra.
Rồi chuyên gia mở zoom truyền dạy cho các thành viên pp giọt nước, martingle,... Rồi 1 lần loss lệnh 32%, sau đó chuyên gia bắt đầu tìm hiểu về NẾN và mở zoom hướng dẫn mọi người CÁCH XEM NẾN, rồi những lần test phương pháp, đánh bằng nến, chuyên gia khuyến khích nên tự trade chứ đừng phụ thuộc vào ca zoom chờ đọc lệnh, và rồi 1 vài người tự trade và show lợi nhuận kiếm đc 1,2%
Sau này mình mới biết có rất nhiều người tự trade trong đó có mình và đã bay luôn tk,
mình tự hỏi: Tại sao những người này lại ko show tài khoản cho cộng đồng xem? Tại sao chỉ có những người trade thắng mới show, họ ko bao giờ loss à? Là vì cái gọi là TỰ ÁI các bác ạ, ai ngu đi show CÁI DỞ của mình để người khác chê làm j,
Thế giới này xấu ko phải vì những kẻ xấu mà là vì sự im lặng của những người tốt.
chuyên gia cũng biết những trường hợp đó và phán rằng: Đó là những trường hợp đánh sai phương pháp, sai quản lý vốn, tâm lý,....

Ok, newbie nào cũng thế, mình rút kinh nghiệm thôi ko tự trade và chỉ vào ca zoom nghe đọc lệnh, sau này mình mới biết những người đọc lệnh trên zoom có những trader kinhh nghiệm mới chỉ 1,2 tháng và đã được chuyên gia ĐÀO TẠO RỒI ĐẤY,chuyện j đến sẽ đến, rồi có những ca zoom đi lệnh cao 16%,32% có khi 1 tuần 2,3 lần đánh tới lệnh 32%, rồi những lần chốt lỗ, rồi những tuần lời 20-30% lợi nhuận, rồi gần đây nhất là vụ Bitcoin biến động thị trường hãng Tesla mua 1,5 tỷ đô Bitcoin và chuyên gia cũng bị loss 2800$(60%) tài khoản và lúc đó mình gần như cháy tk.
Trên đây là khoảng thời gian mình tiếp xúc với BO, và mình viết ra những dòng này và chuẩn bị từ bỏ BO để làm lại từ đầu, cám ơn chủ thớt đã chia sẻ,
mong rằng chủ thớt sớm vượt qua giai đoạn này từ bỏ BO và làm lại từ đầu,

Mình biết đến BO cũng được gần 2 tháng và nó đốt của mình gần 2000$, có lẽ đối với 1 số trader đó chỉ là 1 khoảng nhỏ nhưng đối với mình nó là toàn bộ những gì mình tích góp cả năm trời đánh đổi mồ hôi, nước mắt cay đắng mới có được
Mới những ngày đầu tham gia, nghe theo những chuyên gia master tự giới thiệu là đã có 3 NĂM KINH NGHIỆM trong lĩnh vực này rồi mới có đc ngày hôm nay, lúc đó còn là NEWBIE nghe x NĂM là đã khoái rồi bây giờ đọc bài viết của chủ thớt mới phát giác ra.
Rồi chuyên gia mở zoom truyền dạy cho các thành viên pp giọt nước, martingle,... Rồi 1 lần loss lệnh 32%, sau đó chuyên gia bắt đầu tìm hiểu về NẾN và mở zoom hướng dẫn mọi người CÁCH XEM NẾN, rồi những lần test phương pháp, đánh bằng nến, chuyên gia khuyến khích nên tự trade chứ đừng phụ thuộc vào ca zoom chờ đọc lệnh, và rồi 1 vài người tự trade và show lợi nhuận kiếm đc 1,2%
Sau này mình mới biết có rất nhiều người tự trade trong đó có mình và đã bay luôn tk,
mình tự hỏi: Tại sao những người này lại ko show tài khoản cho cộng đồng xem? Tại sao chỉ có những người trade thắng mới show, họ ko bao giờ loss à? Là vì cái gọi là TỰ ÁI các bác ạ, ai ngu đi show CÁI DỞ của mình để người khác chê làm j,
Thế giới này xấu ko phải vì những kẻ xấu mà là vì sự im lặng của những người tốt.
chuyên gia cũng biết những trường hợp đó và phán rằng: Đó là những trường hợp đánh sai phương pháp, sai quản lý vốn, tâm lý,....

Ok, newbie nào cũng thế, mình rút kinh nghiệm thôi ko tự trade và chỉ vào ca zoom nghe đọc lệnh, sau này mình mới biết những người đọc lệnh trên zoom có những trader kinhh nghiệm mới chỉ 1,2 tháng và đã được chuyên gia ĐÀO TẠO RỒI ĐẤY,chuyện j đến sẽ đến, rồi có những ca zoom đi lệnh cao 16%,32% có khi 1 tuần 2,3 lần đánh tới lệnh 32%, rồi những lần chốt lỗ, rồi những tuần lời 20-30% lợi nhuận, rồi gần đây nhất là vụ Bitcoin biến động thị trường hãng Tesla mua 1,5 tỷ đô Bitcoin và chuyên gia cũng bị loss 2800$(60%) tài khoản và lúc đó mình gần như cháy tk.
Trên đây là khoảng thời gian mình tiếp xúc với BO, và mình viết ra những dòng này và chuẩn bị từ bỏ BO để làm lại từ đầu, cám ơn chủ thớt đã chia sẻ,
mong rằng chủ thớt sớm vượt qua giai đoạn này từ bỏ BO và làm lại từ đầu,
Câu chuyện muôn thuở trong ngành.
Em theo fx từ 2016 nhưng tham gia vào các bài viết rất ít, 1 phần vì bản thân còn non kém về kiến thức lẫn kinh nghiệm, 1 phần vì có quá nhiều rắc rối khi cmt 1 stus nào đó, các bác IB cứ chào mời các thứ rất phiền.
Em tự học, tự trade, cũng tự thua và tự đứng dậy
Em xin chân thành khuyên các bác mới vào, đây là đầu tư chứ không phải làm giàu, tồn tại là chứ không phải chiến đấu vs thị trường....
Xin hãy học học nữa học mãi
Chỉ khi có kiến thức + kinh nghiệm thì bác mới kím ra được tiền từ thị trường
Học dh 4 năm mới ra trường, ra làm ít nhất 1 năm mới có tiền trang trãi... vì vậy thì đừng mong bác vào thị trường học nhanh 2-3 tháng, vài ba khóa học mà muốn kíêm được tiền.
Cái gì cũng có cái giá của nó cả
Thanks ae TraderViet

Trade 6 năm vẫn lỗ thì nghỉ đúng rồi, không phải ai cũng thích hợp trading, bác thớt kiếm việc làm ổn định đi, đừng trade nữa.

Nghỉ đi, lệnh tui vào nến xanh nè, Sàn còn cho thua SML nè.
khiếu nại trên timefarm 1 phút.png

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 27 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 159 Xem / 22 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 270 Xem / 6 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,370 Xem / 85 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 257 Xem / 13 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,121 Xem / 41 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên