Xin review về sàn darwinex

@truongquangthanh
Chắc trên topic còn tui với bác là chiến đấu nhiệt tình thui.
Các bác kỳ cựu kia có vẻ đang trong giai đoạn thoái trào.
Tui đã check TVO của bác.
Thống kê 2 tháng của bác rất OK.
Các chỉ số risk, LA, return. Thời gian giữ lệnh, tần số trade rata đẹp.
Tui nghĩ giờ bác chỉ cần vững tay chèo và kiên định với hệ thống của bác.
Chỉ cần 6 tháng thui, bác sẽ vào bảng xếp hạng.
À, nhưng bác nên giảm VAR xuống tầm 2% đến 5% thui.
Bác thấy rồi đó, con TVO chỉ có 21% profit. Trong khi của bác là 88%.
Bác mạo hiểm đánh nhìu cũng đâu có đáng.
Nếu mục đích là để thu hút vốn, bác cứ giảm size trade hiện tại lại 10 lần.
Hướng tới VAR 4% thui.
Nếu, bác lời 5%/tháng, thì con TVO lời 12.5% liền.
Khi VAR cao thì lợi nhuận của con DARWIN giảm và ngược lại hả bác..

Khi VAR cao thì lợi nhuận của con DARWIN giảm và ngược lại hả bác..
@truongquangthanh
Đúng rồi bác.
Mấy page đầu, bác @saophuc có chia sẻ khá chi tiết.
Lợi nhuận của DW = lợi nhuận của MT4 * 10%/ VAR% của underlying stratetry.
Nên, hiện tại VAR của bác là 40% -> TVO lợi nhuận bằng 10/40 ~ 1/4 lợi nhuận MT4 của bác.

Nên tui mới nói bác giảm size trade xuống 10 lần để nhắm tới VAR 4% thui.

Anh em ta trade về lâu về dài. Ko hơn thua cái profit mà lấy cái VAR cao làm gì.

@Hà Trí Quyền
Tui ở Thủ Đức, nhưng ko phải IB.
Tui cũng chưa có nhìu kinh nghiệm để chia se trực tiếp nên rất ngại.
Có gì bác cứ hỏi ở đây.
Tui cũng mới trade bên DW gần đây thui.

@truongquangthanh
Đúng rồi bác.
Mấy page đầu, bác @saophuc có chia sẻ khá chi tiết.
Lợi nhuận của DW = lợi nhuận của MT4 * 10%/ VAR% của underlying stratetry.
Nên, hiện tại VAR của bác là 40% -> TVO lợi nhuận bằng 10/40 ~ 1/4 lợi nhuận MT4 của bác.

Nên tui mới nói bác giảm size trade xuống 10 lần để nhắm tới VAR 4% thui.

Anh em ta trade về lâu về dài. Ko hơn thua cái profit mà lấy cái VAR cao làm gì.
Vấn đề size tui nghĩ k phải mấu chốt bác..Vì nếu mình có diểm Stoploss nhỏ hơn thì size mình có thể lớn hơn.Tui nghĩ ở đây là % Tk..Thí dụ bác chấp nhận mất 100$ và bác sl=50 pip thì bác đánh 0.2..nhưng nếu SL bác =20 pip thì bác đánh 0.5.

@truongquangthanh
Tui nghĩ ở đây là % Tk
Tôi đồng ý.
Chẳng qua, tui mún nói nhanh đến hành động cụ thể thui bác.
Ý là cách trade của bác có thống kê rất tốt.
Tui mún bác giữ cách trade đó thật tốt nên cách đơn giản nhất là giảm size lại. Còn lại bác cứ trade như bây giờ. SL,TP bao nhiêu thì cứ giữ nguyên.
Tuy nhiên, nếu bác tính SL bằng %tk thì bác có thể tính toán theo %tk để giảm VAR.
Cơ mà, nói nhìu thì bản chất cũng là DW mún traders của nó phải trade thận trọng và có chiến lươc, vững bền.
Bác để ý những con LXL, DYX của 2 cao thủ diễn đàn ta còn chúi đầu kìa. Dù cả 2 đều có thời ăn nên làm ra, hô mưa gọi gió bảng xếp hạng DW.
A e ta giờ phải lấy đó làm gương.
Còn tui với bác chiến đấu thui. Động viên, khích lệ nhau cùng tiên lên nào.

.....Cơ mà, nói nhìu thì bản chất cũng là DW mún traders của nó phải trade thận trọng và có chiến lươc, vững bền.
.....
Chuẩn nè

@truongquangthanh

Tôi đồng ý.
Chẳng qua, tui mún nói nhanh đến hành động cụ thể thui bác.
Ý là cách trade của bác có thống kê rất tốt.
Tui mún bác giữ cách trade đó thật tốt nên cách đơn giản nhất là giảm size lại. Còn lại bác cứ trade như bây giờ. SL,TP bao nhiêu thì cứ giữ nguyên.
Tuy nhiên, nếu bác tính SL bằng %tk thì bác có thể tính toán theo %tk để giảm VAR.
Cơ mà, nói nhìu thì bản chất cũng là DW mún traders của nó phải trade thận trọng và có chiến lươc, vững bền.
Bác để ý những con LXL, DYX của 2 cao thủ diễn đàn ta còn chúi đầu kìa. Dù cả 2 đều có thời ăn nên làm ra, hô mưa gọi gió bảng xếp hạng DW.
A e ta giờ phải lấy đó làm gương.
Còn tui với bác chiến đấu thui. Động viên, khích lệ nhau cùng tiên lên nào.
Cảm ơn vì sự góp ý nhé..mong AE có thể chia sẽ thêm điều mình biết để cũng đi xa hơn..
À..con DARWIN cảu bác tên gì..?

Chỉnh sửa lần cuối:
mình nghĩ cái var nó k phụ phuộc vào lot size mà như vầy

ví dụ có 2 con dw xanh và đỏ, tới hiện tại thì cùng đạt %profit như nhau nhưng con đỏ sẽ có var cao hơn con xanh nhiều.
Việc giảm lot size k giải quyết dc vấn đề vì cái đường xanh đỏ này nó phụ thuộc vào nguyên lý hoạt động của system.

Các bác xem trong cách tính VaR để biết làm thế nào duy trì chỉ số này thấp. Các yếu tố ảnh hưởng đến VaR đây:

What characteristics of an investment affect risk?

• Frequency of trades. All other things being equal, the more trades in an investment, the higher its risk.
  • Leverage and duration of trades. All other things being equal, the higher the leverage and the longer the duration of the trades, the higher the risk.
  • Market volatility and correlation of assets. The higher the volatility and the correlation of the assets traded, the higher the risk.

mình nghĩ cái var nó k phụ phuộc vào lot size mà như vầy
View attachment 116344
ví dụ có 2 con dw xanh và đỏ, tới hiện tại thì cùng đạt %profit như nhau nhưng con đỏ sẽ có var cao hơn con xanh nhiều.
Việc giảm lot size k giải quyết dc vấn đề vì cái đường xanh đỏ này nó phụ thuộc vào nguyên lý hoạt động của system.
Tính sao mà tối ưu hóa lợi nhuận cảu con DW với TK MT4..bác có cách công thức nó k

@truongquangthanh
Tui chưa tạo DW.
Thủ tục nạp rút tiền của DW mất nhìu phí quá.
Nên tam thời tui đang build profile bên TickMill và link sang DW để đánh giá.

@No SL Trading
Giờ cứ thử mới bik thui bác!!!
Vì về bản chất VAR là thước đo risk.
Nên, giảm trading size tức là giảm risk rồi.
VAR cơ bản sẽ giảm.

Các bác xem trong cách tính VaR để biết làm thế nào duy trì chỉ số này thấp. Các yếu tố ảnh hưởng đến VaR đây:

What characteristics of an investment affect risk?

• Frequency of trades. All other things being equal, the more trades in an investment, the higher its risk.
  • Leverage and duration of trades. All other things being equal, the higher the leverage and the longer the duration of the trades, the higher the risk.
  • Market volatility and correlation of assets. The higher the volatility and the correlation of the assets traded, the higher the risk.
Bác cho hỏi: Khi mình dịch STOPLOSS về hòa r..thì TK có còn được gọi là rủi ro nữa k..nếu k thì mình có thể tố tiếp lệnh nữa thì VAR sẽ k đổi như đánh lệnh ban đàu đúng k a ?

Bác cho hỏi: Khi mình dịch STOPLOSS về hòa r..thì TK có còn được gọi là rủi ro nữa k..nếu k thì mình có thể tố tiếp lệnh nữa thì VAR sẽ k đổi như đánh lệnh ban đàu đúng k a ?
Cái này thì mình không biết vì mình đọc cách tính VaR thấy nó ghi vậy thôi. Nếu chi tiết thêm thì có lẽ bạn phải chat với support của Darwinex thì mới rõ được.

VaR của Darwinex là :xác suất 95% trong một tháng tài khoản của bạn sẽ bị lỗ tối đa là bao nhiêu. Không liên quan gì với Drawdown cả.

@truongquangthanh
Cách trade của bác trong 2 tháng rồi là rất good!
Nên, bác cố giữ nó. Và thay đổi từng chi tiết 1 để tune up VAR.
Đừng thay đổi nhìu yếu tố 1 lúc.
Bác có thể bắt đầu với trading size.
Vì nó là yếu tố gần như độc lập.
Nếu bác đang trade size 0.1. Giảm ngay còn 0.01. Sau 1 tuần xem, có gì thay đổi ở VAR ko, rồi tune up tiếp.

@truongquangthanh
Cách trade của bác trong 2 tháng rồi là rất good!
Nên, bác cố giữ nó. Và thay đổi từng chi tiết 1 để tune up VAR.
Đừng thay đổi nhìu yếu tố 1 lúc.
Bác có thể bắt đầu với trading size.
Vì nó là yếu tố gần như độc lập.
Nếu bác đang trade size 0.1. Giảm ngay còn 0.01. Sau 1 tuần xem, có gì thay đổi ở VAR ko, rồi tune up tiếp.
Tui đang giảm đi tầm 5 lần, nếu mà VAR k giảm dưới 10 thì tui giảm tiếp..Thanks bác...Hình như nó có thay đổi đấy bác..hn qua 40 nay còn tầm 38...

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• The Blade trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 70,301 Xem / 38 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,651 Xem / 80 Trả lời
  • TraderViet News trong Chuyện bên lề 269 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 453 Xem / 24 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,152 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 344 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 122 Xem / 2 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên