Xin review về sàn darwinex

K hiểu lắm điều bác truyền tải ..
Ông đường màu xanh thì độ ổn định cao hơn nên rủi ro dự đoán sự thay đổi tài khoản sẽ giảm đi. Cái VaR nó để đánh giá khả năng dự đoán biến động tài khoản. Nó tạo ra nhằm tạo an toàn cho nhà đầu tư. Trong một tháng thì tài khoản của nhà đầu tư sẽ tăng hoặc giảm trong khoảng 10% với xác suất là 95%. Còn xác suất 5% là sẽ bị biến động lớn hơn 10%.
VaR cao có nghĩa là độ biến động tài khoản cao, đồng nghĩa có thể rủi ro cũng cao hơn.

Ông đường màu xanh thì độ ổn định cao hơn nên rủi ro dự đoán sự thay đổi tài khoản sẽ giảm đi. Cái VaR nó để đánh giá khả năng dự đoán biến động tài khoản. Nó tạo ra nhằm tạo an toàn cho nhà đầu tư. Trong một tháng thì tài khoản của nhà đầu tư sẽ tăng hoặc giảm trong khoảng 10% với xác suất là 95%. Còn xác suất 5% là sẽ bị biến động lớn hơn 10%.
VaR cao có nghĩa là độ biến động tài khoản cao, đồng nghĩa có thể rủi ro cũng cao hơn.
tôi cũng nghĩ vậy và việc giảm lot size chả làm var giảm dc

@No SL Trading
Mấy bữa trước tui chỉ đoán thui.
Còn giờ tui chắc chắn giảm size trade sẽ giảm VAR.
Bác cứ thử nghĩ nhé.
Nếu một cách trung bình, chiến thuật của bác khi:
- Trade 0.1 lot - lỗ 20% /tháng
Thì khi bác giảm size đi 10 lần
- Trade 0.01 lot - sẽ lỗ 2%/tháng.
Chỉ cần các bác đừng chơi gồng theo kiểu grid hay martigle.

@No SL Trading
Mấy bữa trước tui chỉ đoán thui.
Còn giờ tui chắc chắn giảm size trade sẽ giảm VAR.
Bác cứ thử nghĩ nhé.
Nếu một cách trung bình, chiến thuật của bác khi:
- Trade 0.1 lot - lỗ 20% /tháng
Thì khi bác giảm size đi 10 lần
- Trade 0.01 lot - sẽ lỗ 2%/tháng.
Chỉ cần các bác đừng chơi gồng theo kiểu grid hay martigle.
Làm sao tăng điểm DW score bác ?..giảm size giảm VAR đấy..VAR tui còn tầm 37% lúc trước 40%..

nếu đánh bt thì màu đỏ, giảm size thì màu xanh. màu xanh sẽ là fiên bản bị ép xuống của màu đỏ nhưng k thể cải thiện rõ rệt dc vì system vẫn k thay đổi.
Tôi nghĩ lại rồi, khi giảm size thì var có thể giảm nhưng k tỉ lệ thuận.
Vd size giảm 10 lần làm profit giảm 10 lần nhưng var chỉ giảm 2 lần. Thế thì có đáng k nhỉ

View attachment 116803
nếu đánh bt thì màu đỏ, giảm size thì màu xanh. màu xanh sẽ là fiên bản bị ép xuống của màu đỏ nhưng k thể cải thiện rõ rệt dc vì system vẫn k thay đổi.
Tôi nghĩ lại rồi, khi giảm size thì var có thể giảm nhưng k tỉ lệ thuận.
Vd size giảm 10 lần làm profit giảm 10 lần nhưng var chỉ giảm 2 lần. Thế thì có đáng k nhỉ
Vậy hẹ thống chỉ cần đều và ổn định à bác

Làm sao tăng điểm DW score bác ?..giảm size giảm VAR đấy..VAR tui còn tầm 37% lúc trước 40%..
Bác đừng nghĩ đến tăng Dscore nhanh.
Bác đang trade rata tốt. Nên giờ bác phải bình tĩnh mà giữ phong cách và nhịp trade của bác.
Tháng này, bác chỉ tập trung thí nghiệm thay đổi cái trading size thui.
Xem đến cúi tháng, số liệu thống kê thế nào!
Nên tui mới nói bác giảm ngay 10 lần size để nhanh chóng kiểm tra sự thay đổi của VAR vad Dscore

Bác đừng nghĩ đến tăng Dscore nhanh.
Bác đang trade rata tốt. Nên giờ bác phải bình tĩnh mà giữ phong cách và nhịp trade của bác.
Tháng này, bác chỉ tập trung thí nghiệm thay đổi cái trading size thui.
Xem đến cúi tháng, số liệu thống kê thế nào!
Nên tui mới nói bác giảm ngay 10 lần size để nhanh chóng kiểm tra sự thay đổi của VAR vad Dscore
VAR tui thấy có giảm đấy từ 40 xuống 37..nhưng thấy bảng xếp hạng nó xếp theo điểm D-score..

@truongquangthanh
Bác đang rơi vào trang thái tâm lý nóng vội rồi.
Bác mới trade có 2 tháng.
Dù kết quả đẹp thế nào, cũng có thể chỉ là ngẫu nhiên.
Nên, đừng quan tâm những chuyện khác lúc này. Tập trung giữ hệ thống trading của bác kìa và giảm bớt size lại.
Ít nhất 6 tháng, mới có nhìu số liệu thống kê để bàn.
Bác đang trade tốt, trade lời mà còn nóng vội, thì lúc thua lỗ tới bác khó giữ được bình tĩnh , giữ được tâm lý, và cái đầu minh mẫn.
Trade với DW là trade đường dài và nhắm đến lợi nhuận bền vững.
Lợi nhuận bền vững theo tôi chỉ tầm 20-30% mỗi năm và đều đặn như thế.
Bác đang trade lời rất nhìu ~90%. Tui cũng ko bik nên coi đó là tốt hay xấu. Tui chỉ mong bác bình tĩnh. Tui nhìu lần cháy tài khoản với những tình huống tương tự.
Khi thua lỗ tới, chúng ta có khuynh hướng trở thành con bạc rất nhanh.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,883 Xem / 80 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 894 Xem / 44 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,681 Xem / 13 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 346 Xem / 19 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 178 Xem / 4 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 251 Xem / 3 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 235,508 Xem / 1,065 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên