Xin review về sàn darwinex

Tôi chia 2 lệnh, tổng risk tầm 5-7% tài khoản mà VaR của tôi khoảng 20%. Không rõ bọn này nó tính kiểu gì.

Haha, chỉ có các bác mới hiểu rõ chiến thuật của các bác đang risk như thế nào thui!
Vd: tổng lệnh 5-7% tài khoản nhưng 1 tháng bác ra tầm 4 đến 6 trades thì VAR 20% là đúng rồi.
Còn tổng lệnh 1% mà mỗi tháng ra 100 lệnh.
Xác suất thua là 80% thì VaR chắc tầm 60%.
Tất nhiên giả sử SL=TP he.

VaR nó tính theo công thức riêng của nó, rất khó đoán. Và mỗi chiến thuật sẽ có đặc điểm riêng.
Mình vừa trade vừa khám phá thui.

Haha, chỉ có các bác mới hiểu rõ chiến thuật của các bác đang risk như thế nào thui!
Vd: tổng lệnh 5-7% tài khoản nhưng 1 tháng bác ra tầm 4 đến 6 trades thì VAR 20% là đúng rồi.
Còn tổng lệnh 1% mà mỗi tháng ra 100 lệnh.
Xác suất thua là 80% thì VaR chắc tầm 60%.
Tất nhiên giả sử SL=TP he.

VaR nó tính theo công thức riêng của nó, rất khó đoán. Và mỗi chiến thuật sẽ có đặc điểm riêng.
Mình vừa trade vừa khám phá thui.
Vì % /tháng khó cố định được bác, vì khi có tín hiệu là vào thôi..có khi tháng vài lenenhj..có khi chục lệnh..kiểu vậy đấy

con TVO công nhận số liệu đẹp, k hiểu sao var cao vãi , ngoại trừ mới sống dc 2-3 tháng, còn lại đều tuyệt.
Có thể tổng profit có dc đa số là do con vàng mang lại, như vậy là cũng rủi ro hơn so với system quất dc nhiều con

con TVO công nhận số liệu đẹp, k hiểu sao var cao vãi , ngoại trừ mới sống dc 2-3 tháng, còn lại đều tuyệt.
Có thể tổng profit có dc đa số là do con vàng mang lại, như vậy là cũng rủi ro hơn so với system quất dc nhiều con
Vì tui khá hiểu con GOLD..với tại trong thời điểm hiện tại các đồng tiền khác biến động khá thấp..nên chưa trade nó. Chứ Tui khá hiểu về chúng..Con nào tui trade cũng được hết..k kén ...với lại lúc trước cứ 5% tổng lệnh.ngày có khi vào 2-3 lần..cahwcs vậy nên mất 10-15% / ngày cũng có

Liệu mình trade 1 con thôi được k bác..chẳng hạn quất mình con GOLD thôi
Tui nghĩ sao cũng được!
Miễn là trade tốt là được.
HFD mất 10 tháng mới có DScore 60.
Sau đó, mới có vốn theo.
Cơ bản là anh em ta cứ bình tĩnh mà chiến đấu.
Tui đã build 3 profiles.
2 profiles đầu do nóng vội nên lỗ cắm đầu.
Giờ đang build profile thứ 3 được 3 tháng rồi.
Đang cố gắng duy trì

Tui nghĩ sao cũng được!
Miễn là trade tốt là được.
HFD mất 10 tháng mới có DScore 60.
Sau đó, mới có vốn theo.
Cơ bản là anh em ta cứ bình tĩnh mà chiến đấu.
Tui đã build 3 profiles.
2 profiles đầu do nóng vội nên lỗ cắm đầu.
Giờ đang build profile thứ 3 được 3 tháng rồi.
Đang cố gắng duy trì
Muốn tạo thêm con DW khác được không bác..1 tk 2 CON DW được k nhỉ

CÁi chỉ số RATING là gì vậy mấy bác

Đính kèm

48.1 KB · Xem: 2
Con Darwin của mình nó báo sang tuần được tạo mà chưa thấy list nhỉ. Vẫn báo In progress.

Nó cho đặt tên rồi và bảo nếu không có gì bất thường thì sang tuần sẽ cho list con Darwin của mình. Mà sang tuần đã 3 hôm rồi vẫn chưa thấy gì. Có kiểm tra được ở đâu không bác?
This is just a short line to confirm that we are already working on your DARWIN PQV.5. If everything goes as planned, it should be ready on 14 October 2019.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,498 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 347 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 874 Xem / 39 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 276 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 393 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 145 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,759 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên