Xin review về sàn darwinex

Bác giới hạn 2% nhưng nếu muốn có drawdown dưới 10% thì tối đa 5 lệnh chuẩn hay chỉnh khối lg phù hợp lại, Profit 4% tháng , 1 năm là dc logo PF50% ngon rồi

Bác giới hạn 2% nhưng nếu muốn có drawdown dưới 10% thì tối đa 5 lệnh chuẩn hay chỉnh khối lg phù hợp lại, Profit 4% tháng , 1 năm là dc logo PF50% ngon rồi
Tui đang thử nghiệm vậy..chứ bên IC tui quản lí bằng TK nên giờ chưa có king nghiệm quản lí như vầy..tầm 2-5 % lệnh lỗ là được đấy bác..như thế mới có thể tối đa hóa phần nào lợi nhuận được..bác nghiên cứu cách quản lí xem sao..

Vậy giảm volume..vẫn chưa phải là cách tối ưu..trong khi nó làm giảm hiệu suất tối đa lợi nhuận của mình

VAR nó tính theo trung bình của nhìu ngày.
Nên, bác cứ trade vài tháng mới bik rõ.
Trước mắt, thấy Var của bác giảm 6% rồi.
Những hôm rồi, chắc bác thắng nhìu nên mới cằn nhằn giảm tối ưu hóa lợi nhuận.
Chứ mà thua thì bác sẽ thấy nó giảm tối đa hóa thua lỗ cho bác.
Từ từ thí nghiệm tiếp thui bác.

Chỉnh sửa lần cuối:
VAR nó tính theo trung bình của nhìu ngày.
Nên, bác cứ trade vài tháng mới bik rõ.
Trước mắt, thấy Var của bác giảm 6% rồi.
Những hôm rồi, chắc bác thắng nhìu nên mới cằn nhằn giảm tối ưu hóa lợi nhuận.
Chứ mà thua thì bác sẽ thấy nó giảm tối đa hóa thua lỗ cho bác.
Từ từ thí nghiệm tiếp thui bác.
Bao lau thì mình mới được sàn ngó để rót vốn vậy bác

Bao giờ cái Dscore của bác tầm 7x sẽ đc cân nhắc. Sàn nó chọn 80 người có Dscore cao nhất để cấp vốn. Mình đang 9xx, bác ở đâu rồi
Bác @truongquangthanh giả ngây đó. Bác đó trade tốt lắm. Tui có check thử t10, bác ấy đứng 8xx. Điểm Dscore của bác ấy mà tầm 50 thui là vào top 80 là chắc.

đòn bẩy 1:20 và 1:30 thôi nhé, đừng mơ đòn bẩy cao ở cái sàn này
Làm cách nào để kiểm tra đòn bảy ở sàn Darwinex này vậy bác?
Nghe nói đòn bẩy sàn này thấp, phải chứng minh Pro gì đó mới cho mở 1:200
Tôi mới mở một tài khoản, mở cũng bình thường thôi, mà vào MT4 Darwinex thì nó lại hiện lên đòn bẩy 1:200 như hình, không biết có đúng là đòn bẩy thực của nó không?

Hay là hiện tại bây giờ sàn Darwinex nó cho đòn bẩy 1:200 mà không cần phải chứng minh Pro gì nửa!!!

Bây giờ mở tài khoản mới xác minh không cần bắt buộc phải hộ chiếu nửa, CMND hoặc GPLX gì cũng được. Mở tài khoản thấy cũng dễ như mấy sàn khác.

Các bác cho e hỏi là ở darwinex có mỗi phần Bank tranfer là có thể deposit và withdrawl k giới hạn, vậy mình pai mở tK USD hay dùng TK VND có được không nhỉ.Nếu pai mởi tk USD thì nên dùng tk bank nào ạ. thank kiu các bro

Các bác cho e hỏi là ở darwinex có mỗi phần Bank tranfer là có thể deposit và withdrawl k giới hạn, vậy mình pai mở tK USD hay dùng TK VND có được không nhỉ.Nếu pai mởi tk USD thì nên dùng tk bank nào ạ. thank kiu các bro
Bank tranfer ấy..Mình có thể làm thể VISA (có TK gắn thẻ, TK đó có thể nhận được tiền nước ngoài chuyển về trường hợp mình k muốn rút về VISA., cái này phải ra NH đăng kí nhận báo khi có tiền nước ngoài gửi vào TK nhưng mà tiền gửi về sẽ bị quy đổi tỷ giá ra VNĐ và chuyển vào TK bạn. còn rút về VISA thì nó tự vô..)
CÒn muốn làm TK USD chỉ có thể nhận tiền nước ngoài chuyển về (k nọp vô được, quy định NH vì nó sợ nguồn USD tuồng ra ngoài k kiêm,r soát được) nhưng khi nhận tiền nước ngoài thì USD vẫn còn nguyê, r bác có thể ra NH rút mớ USD về đào hố chôn chân giường cũng được=> bác nộp băng TK USD k được nhá.

Bank tranfer ấy..Mình có thể làm thể VISA (có TK gắn thẻ, TK đó có thể nhận được tiền nước ngoài chuyển về trường hợp mình k muốn rút về VISA., cái này phải ra NH đăng kí nhận báo khi có tiền nước ngoài gửi vào TK nhưng mà tiền gửi về sẽ bị quy đổi tỷ giá ra VNĐ và chuyển vào TK bạn. còn rút về VISA thì nó tự vô..)
CÒn muốn làm TK USD chỉ có thể nhận tiền nước ngoài chuyển về (k nọp vô được, quy định NH vì nó sợ nguồn USD tuồng ra ngoài k kiêm,r soát được) nhưng khi nhận tiền nước ngoài thì USD vẫn còn nguyê, r bác có thể ra NH rút mớ USD về đào hố chôn chân giường cũng được=> bác nộp băng TK USD k được nhá.
Thank bác. E đang có cái visa debit của Vietcombank, có tk đi kèm thì cứ nạp rút tẹt bô qa bank tranfer đk nhỉ

Thank bác. E đang có cái visa debit của Vietcombank, có tk đi kèm thì cứ nạp rút tẹt bô qa bank tranfer đk nhỉ
Việc chuyển bằng TK từ nội địa ra nước ngoài thì tui chưa thử..chỉ thông qua VISA mấy..còn nhận thì OK. đâu dễ nó cho tiền tuồng ra ngoài bác (chống rửa tiền nữa chứ)

@truongquangthanh @Richinte
Hôm nay XAUUSD nhảy mạnh, TVO và PQV đều win to.
Ps: tui cũng vậy kaka
Chúc mừng AE đang nhai GOLD...mức tiếp theo 1450....Cuối tháng các bác nên đóng tất cả các lệnh lại...k nên nuôi=> nuôi khi nó bắt đầu tháng mới..lỡ giảm lợi nhuận thì nó sẽ tính âm % nữa..Với nó k tối đa hóa lợi nhuạn tháng trước

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 169 Xem / 4 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,252 Xem / 84 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 672 Xem / 34 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,152 Xem / 40 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 288 Xem / 31 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 109 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên