Xin review về sàn darwinex

Nhân tiện hỏi thăm bên sàn IG thì được biết lâu nay mình oánh fx là mình và broker chơi với nhau các bác ợ. Cứ tưởng là lệnh mình vào interbank market cơ :))). Mấy thằng ECN, STP toàn bố láo cả.

Chỉnh sửa lần cuối:
@truongquangthanh @Richinte
Hôm nay XAUUSD nhảy mạnh, TVO và PQV đều win to.
Ps: tui cũng vậy kaka
Mấy cái VAR hay chỉ số đấy tui để ý..khi mình lỗ nó mới tính vào điểm đấy..(còn mà lệnh chưa cắn SL thì nó k tính) nên => kèo nào bác nào tự tin thắng cao thì có thể gia tăng volume, vì nó sẽ k ảnh hưởng đến chỉ số đó..dương thì được cộng lên..sao đấy
Nhân tiện hỏi thăm bên sàn IG thì được biết lâu nay mình oánh fx là mình và broker chơi với nhau các bác ợ. Cứ tưởng là lệnh mình vào interbank market cơ :))). Mấy thằng ECN, STP toàn bố láo cả.
View attachment 121273
Chơi với thèn đó ai dám chơi..tốt nhất nên xem giá sàn lớn như OANDA ..để xem có bị chơi đểu k

Mấy cái VAR hay chỉ số đấy tui để ý..khi mình lỗ nó mới tính vào điểm đấy..(còn mà lệnh chưa cắn SL thì nó k tính) nên => kèo nào bác nào tự tin thắng cao thì có thể gia tăng volume, vì nó sẽ k ảnh hưởng đến chỉ số đó..dương thì được cộng lên..sao đấy
Tui cũng có thấy hiện tượng này.
Nhưng cơ bản ko nhìu.
Với lại làm sao mà bik trước có thắng hay ko mà tăng volume ^^.
Tự tin thắng, tăng volumne, rồi thua, var chắc tăng nhìu

Mà có lẽ ECN với STP mà các broker quảng cáo là nó nói đến vấn đề các sàn chuyển lệnh với nhau hoặc giữa các người chơi để cân đối giao dịch ( chứ không phải sàn chơi đối ứng với mình) - tôi nghĩ là vậy, không biết có bác nào hiểu sâu món này không. Giống kiểu cân lô đề vậy.

Tui cũng có thấy hiện tượng này.
Nhưng cơ bản ko nhìu.
Với lại làm sao mà bik trước có thắng hay ko mà tăng volume ^^.
Tự tin thắng, tăng volumne, rồi thua, var chắc tăng nhìu
Bác để ý PQV đi..thắng vài ngày nay được lên hạng 2xx r..với VAR đã còn 26.xx% r..còn điểm D SCORE thì cái này nó tính theo thơi gian sao đấy..(thời gian TVO và PQV khá khớp và điểm gân như nhau)..

Bác để ý PQV đi..thắng vài ngày nay được lên hạng 2xx r..với VAR đã còn 26.xx% r..còn điểm D SCORE thì cái này nó tính theo thơi gian sao đấy..(thời gian TVO và PQV khá khớp và điểm gân như nhau)..
Tôi không để ý cái VAR đấy. Tối qua xem nó chỉ tầm 22-23% thôi mà nay đã lên 26 rồi cơ à (cao nhất từ trước tới giờ), nhưng tôi TP mà.

Tiêu chí nào để được sàn cấp vốn vậy các bác? Profit cao hay D score nhỉ? Mình mới tìm hiểu nên không rõ lắm. Cảm ơn các bác thông não.

Tôi không để ý cái VAR đấy. Tối qua xem nó chỉ tầm 22-23% thôi mà nay đã lên 26 rồi cơ à (cao nhất từ trước tới giờ), nhưng tôi TP mà.
Đấy bác @truongquangthanh .
Haha. Tui nói rồi, bác ko để ý.
Ng ta TP bự như vậy mà Var còn tăng.
Đừng nghĩ Var chỉ đơn thuần là lời và lỗ.
Nó còn có 1 khái niệm gọi là D leverage.

Mình risk tầm 5-7%. Có lời mà thấy ăn dài được thì lại nhồi thêm bằng lần đầu nữa.
Bác chơi lớn thật 5-7%. Thua tầm 7 lần liên tiếp là banh 30-50% tài khoản.
Các bác đang trade để thu hút vốn hay trade để ăn tiền sàn vậy.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,476 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 302 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 815 Xem / 39 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 218 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 379 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 121 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,743 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,337 Xem / 58 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên