Xin review về sàn darwinex

hôm nay mới đủ điểm tạo con Darwin, ko biết tk có 500$ thôi có cho xếp hạng ko, tháng này mới ngày 5 mình đã hốt 7% rồi
Bác mới có 7 điểm Dscore.
Còn lâu lắm mới chen nổi vào bxh nhé bác.
Dù bác có lời 100% đi nữa, Dscore thấp thì cũng vậy thui.
Bác trade ít quá, nên 4 tháng mà Dscore vẫn thấp

vậy thì chết rồi, mình trade kiểu sniper, lâu lâu canh 1 phát, sl 2%, ăn có thể 1:8-10, có thể 1 lệnh lấy về 10-20% tk, có khi cả tháng mới có 1 lệnh

https://www.darwinex.com/account/L.11644
Nhờ các bác tư vấn giúp con acc này của em.
Con này của bác DD quá cao, nên giảm xuống 30% thôi. Var quá lớn nên khi tạo được con DW nó sẽ đánh giá lại lợi nhuận nên lợi nhuận mới sẽ chỉ còn = 108/7 = 15%. nên con DW sẽ không hiệu quả

Số lượng lệnh của bác đánh khá nhiều, đánh khá nhiều cặp tiền khác nhau nên nếu kiểm soát tốt DD và chấp nhận lợi nhuận thấp xuống một chút mình nghĩ bác sẽ đánh tốt

Chỉnh sửa lần cuối:
Xem đối thủ mình đánh cặp nào thì mình tránh cặp đó ra, nhưng cách này hơi khó, còn không thì trade cặp tiền ít ai trade, nói chung khá khó để giảm correlation
đó là vấn đề đấy bác, thường thì trong list có đến 5-6 con darwin có correlation tương đương biết tránh con nào.

Chỉnh sửa lần cuối:
Điểm Dscore bao nhiêu thì đc vào bảng xếp hạng bác, 1 tháng tầm bao nhiêu trade thì ổn bác nhỉ

Con này của bác DD quá cao, nên giảm xuống 30% thôi. Var quá lớn nên khi tạo được con DW nó sẽ đánh giá lại lợi nhuận nên lợi nhuận mới sẽ chỉ còn = 108/7 = 15%. nên con DW sẽ không hiệu quả

Số lượng lệnh của bác đánh khá nhiều, đánh khá nhiều cặp tiền khác nhau nên nếu kiểm soát tốt DD và chấp nhận lợi nhuận thấp xuống một chút mình nghĩ bác sẽ đánh tốt
Giảm DD là var nó sẽ giảm theo hả bác. Hay bác chỉ giúp muốn giảm var thì làm ntn?
Thanks bác.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,211 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 215 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 101 Xem / 5 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 482 Xem / 38 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,563 Xem / 19 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên