Xin review về sàn darwinex

Bao nhiêu cũng dc tính điểm cả nhưng số vốn cấp chỉ tối đa 30 lần equity của tk
Lần sau nên chịu khó đọc lại các post trc

Tháng này dịch bệnh làm các cặp biết động lớn khó lường, đặc biệt là con Vàng. Mình chẳng bao giờ chơi con vàng mà thấy nó tăng mạnh quá nên cũng ngứa ngáy nhảy vào kết quả là gồng gần 1000 pip nên bị lỗ nhiều quá. con HFD top 1 sàn chắc cũng chết con vàng làm âm 18%
Chơi gồng là kiểu chơi không chấp nhận thua lỗ. Có thể trong một thời gian dài không thấy có vấn đề gì, nhưng vào một ngày xấu trời các bạn sẽ phải trả giá.
Mà nghĩ mãi vẫn thấy thằng Darwinex nó trả 20% lợi nhuận vẫn thấy quá thấp nhỉ. Mình thấy các quỹ trên TG ngoài lấy 20% lãi nó còn có phí quản lý tài khoản tầm 3-5% tổng tài sản. Đặc biệt quỹ Renaissance Technologies của James Simons lấy 44% lợi nhuận và 5% phí quản lý cao gấp đôi trung bình ngành. Quá chất.
Tiện thể con Darwin của mình sắp ra mắt nhé ACE.

Chỉnh sửa lần cuối:
Chơi gồng là kiểu chơi không chấp nhận thua lỗ. Có thể trong một thời gian dài không thấy có vấn đề gì, nhưng vào một ngày xấu trời các bạn sẽ phải trả giá.
Mà nghĩ mãi vẫn thấy thằng Darwinex nó trả 20% lợi nhuận vẫn thấy quá thấp nhỉ. Mình thấy các quỹ trên TG ngoài lấy 20% lãi nó còn có phí quản lý tài khoản tầm 3-5% tổng tài sản. Đặc biệt quỹ Renaissance Technologies của James Simons lấy 44% lợi nhuận và 5% phí quản lý cao gấp đôi trung bình ngành. Quá chất.
Tiện thể con Darwin của mình sắp ra mắt nhé ACE.
Gồng lỗ cũng tùy gồng thế nào, nếu như gồng lỗ 1000 pip mới lỗ 5% tài khoản thì chẳng vấn đề gì

Gồng lỗ cũng tùy gồng thế nào, nếu như gồng lỗ 1000 pip mới lỗ 5% tài khoản thì chẳng vấn đề gì
Nếu như vậy thì lệnh vào rất nhỏ, cũng ko lãi được bao nhiêu. Còn nếu vào nhiều lệnh mà kẹt vài lệnh đồng thời thì cũng không gồng mãi được. PP này có lẽ để cày ăn rebate còn được chứ ăn return thấy ko ổn.

Nếu như vậy thì lệnh vào rất nhỏ, cũng ko lãi được bao nhiêu. Còn nếu vào nhiều lệnh mà kẹt vài lệnh đồng thời thì cũng không gồng mãi được. PP này có lẽ để cày ăn rebate còn được chứ ăn return thấy ko ổn.
Đúng là vào lệnh sẽ nhỏ không lãi được nhiều, nhưng có thể vào nhiều lệnh ở các cặp khác nhau, hiếm khi nào đồng thời các cặp lỗ cùng lúc 1000 pip trừ khi vào các cặp cùng loại tiền

Các bác cho mình hỏi TK mở ở Darwinex tối thiểu bao nhiêu USD thì mới được xét tính điểm xếp hạng nhỉ?
500$ bác nhé, nhưng darwinex đi theo hướng lấy tiền đầu tư từ sàn và nhà đầu tư khác thì nên dep nhiều 1 chút, ngoài ra thì cân nhắc darwinex rút tiền khá hạn chế.

mình dùng thẻ visa debit của sacombank, ko phải skrill nạp vào darwin ko đc, mà là muốn nạp từ thẻ visa vào skrill, sau đó từ skrill nạp vào darwin, mà NH nó ko cho nạp từ visa vào skrill luôn :(
Khi nạp từ visa vào skrill bác lưu ý phần tùy chọn là nạp vào mục đích gì? Non gaming hay gaming. Nếu bác chọn gaming là tất cả ngân hàng viet nam đều cấm

500$ bác nhé, nhưng darwinex đi theo hướng lấy tiền đầu tư từ sàn và nhà đầu tư khác thì nên dep nhiều 1 chút, ngoài ra thì cân nhắc darwinex rút tiền khá hạn chế.
Thanks bác. Cho mình hỏi thêm, tỷ suất sinh lợi bình quân một tháng tối thiểu bao nhiêu thì sẽ có nhà đầu tư theo?

Thanks bác. Cho mình hỏi thêm, tỷ suất sinh lợi bình quân một tháng tối thiểu bao nhiêu thì sẽ có nhà đầu tư theo?
nhà đầu tư quan tâm nhất là độ ổn định, bác không cần cao, 1 tháng 1-2% cũng dc. nhưng downdraw phải thấp. tức là tài khoản an toàn cho vốn đầu tư cho họ. con darwin nhiều investor nhất một năm trung bình return tầm 3-40% thôi. quan trọng là ổn định

nhà đầu tư quan tâm nhất là độ ổn định, bác không cần cao, 1 tháng 1-2% cũng dc. nhưng downdraw phải thấp. tức là tài khoản an toàn cho vốn đầu tư cho họ. con darwin nhiều investor nhất một năm trung bình return tầm 3-40% thôi. quan trọng là ổn định

Bác rành quá nhỉ.

Bác có thể so sánh Darwinex với các website cũng đang cùng lĩnh vực như Darwinex được không ah? Ví dụ như: Myfxbook, MQL5, Zulutrade, eToro. So sánh về mức vốn tối thiểu deposit, độ khó để được investors theo và khả năng kiếm tiền từ các investors như thế nào (mức bình quân thu nhập /tháng từ việc bán tín hiệu của mỗi website).

Bác rành quá nhỉ.

Bác có thể so sánh Darwinex với các website cũng đang cùng lĩnh vực như Darwinex được không ah? Ví dụ như: Myfxbook, MQL5, Zulutrade, eToro. So sánh về mức vốn tối thiểu deposit, độ khó để được investors theo và khả năng kiếm tiền từ các investors như thế nào (mức bình quân thu nhập /tháng từ việc bán tín hiệu của mỗi website).
mình ko rõ, trước giờ trade mỗi Icmarket với darwinex. với lại mục tiêu của mình ko phải lấy vốn đầu tư mà trade darwinex để theo dõi thống kê giao dịch cho dễ. hệ thống đánh giá của nó khá hay. đòn bẩy cũng thấp nên cũng an toàn cho tài khoản.

mình ko rõ, trước giờ trade mỗi Icmarket với darwinex. với lại mục tiêu của mình ko phải lấy vốn đầu tư mà trade darwinex để theo dõi thống kê giao dịch cho dễ. hệ thống đánh giá của nó khá hay. đòn bẩy cũng thấp nên cũng an toàn cho tài khoản.
Đòn bẩy bao nhiêu là ổn bác nhỉ :D

Phiền là không còn tiền để mà rút ấy ! Cái đó mới phiền.
cái này thì là vấn đề chung của mọi sàn chứ không riêng darwinex :D rút về bằng bank wire transfer có vấn đề gì không bác ?

Chỉnh sửa lần cuối:
Cám ơn bác :D để sang tuần ra bank lập tk ngoại tệ
Cô gắng duy trì để thử ăn được cái 20% phần lợi nhuận đó đi bạn, trông thế, mà khó nhằn lắm nhé. Thấy nck cũng trồi xụt quá, đừng gấp, cứ ít ít đều đều thôi.bạn ơii.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 6 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 329 Xem / 21 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 863 Xem / 6 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,209 Xem / 57 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 355 Xem / 7 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,920 Xem / 14 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,467 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên