Xin review về sàn darwinex

Hiện giờ chỉ tk MT4 và MT5 mới tải được lịch sử vào nhé, còn các flatform khác thì k được
và bạn phải đăng ký tk (đã xác minh) thì mới tải lịch sử tk từ sàn khác vào được. Bạn cứ tải vào, để xem nó đánh giá và cho điểm thế nào, dùng tiếp hay k thì tùy, k ai bắt bạn phải dùng tiếp cái lịch sử đã link vào cả

ko có cổng nạp netteller hay skrill ::( tiếc quá nhỉ ! hi vọng tương lai có thêm nhiều cổng thanh toán

ko có cổng nạp netteller hay skrill ::( tiếc quá nhỉ ! hi vọng tương lai có thêm nhiều cổng thanh toán
Đó là chính sách của sàn. Không biết phải làm sao. Nếu tìm hiểu kỹ hơn bạn sẽ cảm thấy như là họ không cần khách vậy. Ví dụ như họ chỉ cho bạn nạp qua thẻ visa nhưng lại là loại phải có bảo mật 3d secure (ngoài ra còn bank wire nhưng hình như không áp dụng được ở VN, chỉ rút được qua bank wire thôi), đã thế lại còn giới hạn chỉ cho bạn nạp tối đa 5k.

Nhưng suy nghĩ kỹ sẽ nhận thấy họ làm việc càng khắt khe càng tạo được niềm tin của nhà đầu tư về sự an toàn. Mà tôi thấy rất nhiều yếu tố đều thể hiện là họ nghĩ cho các nhà đầu tư. Đây là 1 điểm chúng ta nên cân nhắc khi lựa chọn.

Còn như nhiều bài viết đã nói rõ, cái hấp dẫn nhất của Darwinex là ở khoản đầu tư quỹ của nó. Những cái khác có thể bỏ qua bạn ạ.

khi đã tải lịch sử thì tk của sàn cũ bạn vẫn đánh trên sàn cũ bình thường, k liên quan đến nhau nữa. Tk bên Darwinex coi như chỉ mượn thành tích thôi, tính từ ngày tải vào phải nạp tiền và đánh tiếp trên sàn Darwinex, bọn tay to nó cẩn thận lắm, tải his đẹp đến đâu nó cũng phải đợi 1-2 tháng trade trực tiếp trên sàn Darwinex thế nào đã.
Vốn mà theo ngay thì cũng chỉ là nđt nhỏ lẻ thôi
Bác cho em hỏi một chút, em trade hộ tài khoản của 1 người khác tại ICmarkets mà em muốn dùng lịch sử giao dịch của tài khoản đó thì có dc không hay phải là tài khoản chính chủ

Đó là chính sách của sàn. Không biết phải làm sao. Nếu tìm hiểu kỹ hơn bạn sẽ cảm thấy như là họ không cần khách vậy. Ví dụ như họ chỉ cho bạn nạp qua thẻ visa nhưng lại là loại phải có bảo mật 3d secure (ngoài ra còn bank wire nhưng hình như không áp dụng được ở VN, chỉ rút được qua bank wire thôi), đã thế lại còn giới hạn chỉ cho bạn nạp tối đa 5k.

Nhưng suy nghĩ kỹ sẽ nhận thấy họ làm việc càng khắt khe càng tạo được niềm tin của nhà đầu tư về sự an toàn. Mà tôi thấy rất nhiều yếu tố đều thể hiện là họ nghĩ cho các nhà đầu tư. Đây là 1 điểm chúng ta nên cân nhắc khi lựa chọn.

Còn như nhiều bài viết đã nói rõ, cái hấp dẫn nhất của Darwinex là ở khoản đầu tư quỹ của nó. Những cái khác có thể bỏ qua bạn ạ.
tài khoản dukas ko dùng MT4 có link sang được ko bạn?

Bác cho em hỏi một chút, em trade hộ tài khoản của 1 người khác tại ICmarkets mà em muốn dùng lịch sử giao dịch của tài khoản đó thì có dc không hay phải là tài khoản chính chủ
Về mặt nguyên tắc thì phải là tk chính chủ. Nhg k rõ nó kiểm tra bằng cách nào. Vì sau khi bạn link sang thì nó còn theo dõi bạn 1 thời gian mới trả lời xem có cho bạn dùng cái history đấy để tạo Darwin mới k. Bạn có thể thử. Nhg tốt nhất k nên dùng cho mất thời gian.

Xác định ngay là không được nhé! phải chính chủ !

Làm cái tk mới 500 USD mà oánh từ đầu, cho dễ quản lý và theo dõi. Đừng xóa là được

tải lên thì chỉ biết nó đánh giá các thông số ntn thôi, chứ bạn k thể dùng thành tích đó nạp vào tk của bạn, phải chính chủ, đúng tên bạn nha

Nghiên cứu trên Darwinex. Hiện có 1946 con DARWIN (tài khoản). Lọc theo 3 tiêu trí:
+ Tồn tại trên Darwinex >100 ngày (tránh tình trạng tải lịch sử lên tạo DARWIN mà k chiến tiếp)
+ Lợi nhuận 2 năm gần đây (tức từ tháng 8/2016 - nay) >30%
+ Lợi nhuận 1 năm gần đây (tức từ tháng 8/2017 - nay) > 15%
Theo bạn bao nhiêu con thỏa mãn 3 đk trên?
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
Kết quả ra 97 con (tỷ lệ <=5%). Nếu tăng đk về lợi nhuận lên thì còn thấp nữa.
Theo tôi lợi nhuận >30% / 2 năm là mức sàn để coi là sống được với nghề (ở Việt Nam), nếu thấp hơn, gửi ngân hàng cho xong.
Trader Việt Nam định đặt mục tiêu lợi nhuận là bao nhiêu??
PS: tôi k tính những tài khoản có lịch sử chưa đến 1 năm trade

Nghiên cứu trên Darwinex. Hiện có 1946 con DARWIN (tài khoản). Lọc theo 3 tiêu trí:
+ Tồn tại trên Darwinex >100 ngày (tránh tình trạng tải lịch sử lên tạo DARWIN mà k chiến tiếp)
+ Lợi nhuận 2 năm gần đây (tức từ tháng 8/2016 - nay) >30%
+ Lợi nhuận 1 năm gần đây (tức từ tháng 8/2017 - nay) > 15%
Theo bạn bao nhiêu con thỏa mãn 3 đk trên?

Kết quả ra 97 con (tỷ lệ <=5%).

Sao lọc theo DarwinIA lại ra con số 2538 TK nhỉ ?
Mà bạn lọc tồn tại trên 100 ngày là như thế nào ?
Còn như mình thấy thì lợi nhuận 2 năm trên 30% có 174 tk, Lợi nhuận trong vòng 1 năm trên 15% là 266 tk.

Chỉnh sửa lần cuối:
Sao lọc theo DarwinIA lại ra con số 2538 TK nhỉ ?
Mà bạn lọc tồn tại trên 100 ngày là như thế nào ?
Còn như mình thấy thì lợi nhuận 2 năm trên 30% có 174 tk, Lợi nhuận trong vòng 1 năm trên 15% là 266 tk.
thỏa mãn cả 3 điều kiện thì ra 97 con, còn như bạn chỉ lọc 1 ĐK thôi
Lọc 100 ngày trade trên Darwin để loại bỏ mấy con dạng lịch sử ''ảo ảo''

kể cả theo như thangco thì cũng cho thấy: tỷ lệ thành công trên FX là k nhiều như kỳ vọng

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294 Xem / 39 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 45 Xem / 10 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24 Xem / 3 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,922 Xem / 81 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 207 Xem / 9 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 39 Xem / 1 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 984 Xem / 47 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên