Xin ý kiến cho con đường forex của em

HP26289

Member
5
2

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Wyckoff Hiện Đại - Kỹ thuật Nhận diện Xu hướng Thị trường Tiềm năng

Phương pháp Wyckoff là một phương pháp price action kinh điển và đem lại thành công cho nhiều trader. Phương pháp này là nền tảng của nhiều phương pháp trading nổi tiếng khác
Xin chào cộng đồng TraderViet.
Em là dân công chức, muốn tham gia forex để kiếm thêm thu nhập. Xin hỏi các trader bây giờ em nên bắt đầu từ đâu? Con đường học tập như thế nào cho đúng ạ? Và khi nào nên bắt đầu tham gia bằng tài khoản thực? Mong các trader chỉ giáo giúp em.
Em xin cảm ơn!
1. vào diễn đàn TraderViet -> vào mục lớp học --> đọc hết bài trong đó xem có cảm thụ được gì không. -> nếu không -> stop luôn tại đây
2. mở tài khoản demo ở 1 sàn nào đó -> trade theo 1 phương pháp nào đó ở trong lớp học trên này. --> sau 1-2 tháng xem có hấp thu được gì không.
3. mình hay đọc các bài trên nhatkyforex.com (chả biết là bác nào viết) và học được rất nhiều thứ trên đó.
4.lời khuyên chân thành là món này không dành cho tất cả mọi người vì vậy nếu muốn kiếm đc tiền thì phải coi nó như 1 ngành nghề nghiêm túc ==> đừng mong "muốn tham gia forex để kiếm thêm thu nhập" trong thời gian ngắn. muốn có thêm 1 khoản thu nhập từ forex đều đặn thì trung bình phải tốn từ vài năm.
5. tránh xa các lời đường mật rải hoa hồng,tung hô forex như là 1 kênh kiếm thêm thu nhập thụ động ===> không bao giờ có cái gọi là thu nhập thụ động mà không đổ mồ hôi xôi nước mắt đâu.

Tránh xa các lớp học quảng cáo trên mạng, 99% là lừa đảo nhé.
Môn này nó đòi hỏi thời gian, chinh chiến trên thị trường mới tích lũy kinh nghiệm.
Chỉ đánh demo cho thạo kỹ năng vào ra lệnh, sau đó nộp 200$ đánh real. Chỉ đánh real mới có cảm xúc thật. Khi nào đánh 2 tháng mà không cháy tk thì cân nhắc nộp tiền thêm.

Mình phát hiện ra một điều rất thú vị là, nên coi forex như một thú vui giải trí.không cay cú thì khả năng thành công cao hơn.

Tài khoản ảo ko ảnh hưởng cảm xúc (thứ chiếm > 90% đối với newbie), đến khi đấu thật thì lại vỡ lẽ.
Mở tài khoản thật, ở đó mới có cảm xúc sớm tối, sống chết, vực dậy từ đáy vực là như thế nào.
Mở tài khoản nhỏ 100$ là phù hợp (lỡ cháy tài khoản thì PHẢI ĐỢI, đợi tới chu kỳ nhận lương ở tháng sau thì mới nạp lại)

Còn 1 hình thức nữa là nạp tiền vào tài khoản loại đầu tư cho những trader top giao dịch. tới tháng lĩnh tiền bèo thì 5% tháng ok rồi.
Nhớ chọn sàn uy tín, ko là bay tiền đó. Tuyệt đối ko nghe lời ngon ngọt của mấy em telesale của các sàn, mấy thầy thì càng tránh xa ra.

Thị trường forex được tổ chức như một sòng cờ bạc. Khi tiền người này thua sẽ là lợi nhuận cho người khác, và dù thắng hay thua đều phải chịu chi phí để nuôi sàn. Nên nhớ khi bước vào đây là trò đầu cơ chứ không phải là đầu tư. Mà sự khác biệt giữa đầu cơ và cờ bạc thì chẳng khác là bao. Muốn có $ từ thị trường này phải giỏi hơn hầu hết, kiên nhẫn hơn, quản trị vốn tốt hơn, kỷ luật hơn... hàng loạt các thứ hơn. Nếu muốn đầu tư thực sự thì nến đánh chứng khoán theo kiểu đầu tư giá trị của Warrenbuffett. Còn forex thì hơi khó ăn.

Thật sự thì ko nên đánh demo, demo chỉ nên sử dụng trong khoảng thời gian đầu tieđ, khi bạn chưa biết gì về forex, dùng demo để học vào lệnh, thoát lệnh, set SL, TP, trailing ... Sau khi biết rồi thì nạp 1 ít vào tài khoản mini hay cent gì đó để tập và tìm system phù hợp. Chứ đánh trên demo nhiều sẽ càng làm cho bạn bị dính yếu tố cảm xúc khi chuyển sang real, tốt nhất vẫn là real nhỏ chuyển lên real lớn 1 cách từ từ.

Bạn hãy:
1. Ra khỏi đây, học chơi poker cho giỏi rồi quay lại diễn đàn
2. Học 1 hệ thống giao dịch nào cũng được
3. Rồi bắt đầu giao dịch như cách bạn chơi poker

Tài khoản ảo ko ảnh hưởng cảm xúc (thứ chiếm > 90% đối với newbie), đến khi đấu thật thì lại vỡ lẽ.
Mở tài khoản thật, ở đó mới có cảm xúc sớm tối, sống chết, vực dậy từ đáy vực là như thế nào.
Mở tài khoản nhỏ 100$ là phù hợp (lỡ cháy tài khoản thì PHẢI ĐỢI, đợi tới chu kỳ nhận lương ở tháng sau thì mới nạp lại)

Còn 1 hình thức nữa là nạp tiền vào tài khoản loại đầu tư cho những trader top giao dịch. tới tháng lĩnh tiền bèo thì 5% tháng ok rồi.
Nhớ chọn sàn uy tín, ko là bay tiền đó. Tuyệt đối ko nghe lời ngon ngọt của mấy em telesale của các sàn, mấy thầy thì càng tránh xa ra.
Bạn cho hỏi có phải hình thức đầu tư tiền cho trader tops giao dịch là hình thức copytrade đúng ko bạn ? Bạn đã thử loại hình đầu tư này chưa vậy?

Em là dân công chức, muốn tham gia forex để kiếm thêm thu nhập. Xin hỏi các trader bây giờ em nên bắt đầu từ đâu? Con đường học tập như thế nào cho đúng ạ? Và khi nào nên bắt đầu tham gia bằng tài khoản thực? Mong các trader chỉ giáo giúp em.
Em xin cảm ơn!
Theo tôi thì nên đi du lịch, Forex thì thua nhiều có thấy được bao giờ đâu

Chỉnh sửa lần cuối:
Em xin cảm ơn!
Bạn nên xác định nghiêm túc.

Xác định kiếm thêm là chưa quyết tâm.

Những câu hỏi như bạn hỏi, câu trả lời vô vàn. Nếu thực sự muốn bạn sẽ tìm được câu trả lời phù hợp.

tiện bài viết này các bác cho e hỏi sàn nào mà các bác thấy uy tín nhất ạ. em hỏi IC market có ổn không với .E đang tìm hiểu forex

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,498 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,574 Xem / 94 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 368 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 357 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên