Xu hướng và định hướng chủ đạo cho giá Bitcoin cho tuần tới 30/03-04/04

Mạc An

Junior Mod
Thành viên BQT
Trial mod
17,804
84,123
Xin chào toàn thể anh em,

Mình cũng không có ý định viết bài cuối tuần này về giá Bitcoin, vì trên đồ thị Daily chúng ta vẫn đang nằm trong một xu hướng giảm và chưa có nhiều dấu hiệu cho thấy giá đang di chuyển về những vùng quan trọng. Tuy nhiên hôm nay mình nhận được 1 yêu cầu cập nhật, nên mình xin phép cập nhật một chút!

Bài viết này cũng ngắn gọn thôi, chủ yếu là 1 số định hướng cho tuần giao dịch tới, khi chúng ta (Mình và một số anh em) đang giữ một vài lệnh bán khống.

Đầu tiên, chúng ta sẽ cùng nhau view qua đồ thị PnF:

Với đồ thị Pnf, chúng ta còn đang ở cách khá xa so với đường Kháng cự giảm >> điều này nhấn mạnh về việc xu hướng giảm đang khá mạnh mẽ.

Tiếp theo, chúng ta cùng nhau tính toán lại mục tiêu giá theo công thức - Đây là 1 công việc khá quan trọng vì giá sẽ thường tạo nền quanh mục tiêu giá trên đồ thị PnF. Mục tiêu giá đợt vừa qua theo công thức là h1 = 9200 - 30*50*3 = 4.700$, vậy thì đây là 1 ngưỡng mà giá có khả năng tạo nền >>> Biên độ giá thường sẽ thấp hơn, rủi ro đảo ngược cao hơn!

Okay, trên đây là những điều mà chúng ta nhận thấy được từ đồ thị PnF. Việc xu hướng giảm mạnh mẽ sẽ củng cố niềm tin cho các giao dịch bán khống cho chúng ta. Biên độ giá thấp và rủi ro đảo ngược cao khiến chúng ta phải tìm kiếm các điểm ''thích hợp'' để đóng bớt vị thế hoặc chốt các vị thế của mình:

Trên đồ thị nến, chúng ta thấy giá BTC đang hình thành 1 mô hình nêm tăng trong xu hướng giảm. Vậy thì khá đơn giản , mục tiêu giá cho chúng ta sẽ bằng với chiều cao của nêm ~ mức 4.800$, đây là một mục tiêu cũng khá sát với mức hồi quy 61.8% ~ 5.100$ của bước giá từ 4.000$ - 7.000$.

Vậy thì chiến lược tuần tới của chúng ta là tiếp tục giữ các lệnh bán, mục tiêu giá cho BTC sẽ nằm quanh ngưỡng 4.800 - 5.100$. Đến đây anh em có thể đóng bớt một phần lệnh và giữ phần còn lại - vấn đề này tùy thuộc vào chiến lược của anh em!

Chúc anh em cuối tuần vui!
Mạc An

Giới thiệu sách Trading hay
Nhật Ký Giao Dịch Thực Chiến của Phù Thủy Thị trường Tài Chính

Sách chia sẻ 05 tháng giao dịch thực tế trên thị trường tài chính, sử dụng Price Action và Mô hình Biểu đồ của Phù thủy trader Peter Brandt, người có gần 50 năm kinh nghiệm trading và đạt lợi nhuận bình quân 68% lợi nhuận mỗi năm
Râu nến 4k7 của cụ nào kinh thế sai binance minh ko thấy ta

Tks bác @Mạc An rất nhiều, chúc bác cuối tuần vui vẻ :D , mà em bán khống bằng bear, h binance thông báo delist, em cay quá k biết nên thoát hàng ra k nữa :oops:

chà chà, căng nhỉ, khi ai cũng short là lúc nó phọt lên cao. E phải cảnh giác mới được.

Hợp lý đó bác đúng sgk cái nệm tăng. thuận xu hướng thôi.:)
Cái đáng lo chính là nó đang y sách GK đó bác. bác có thấy cú phá này có gì đó sai sai không. bò rất yếu nhưng giá không cắm được. Động lượng của 2 nên phá này cần nghiên cứu kỹ. chắc cốp cứ đợi hồi lên xem tn đã.

Cái đáng lo chính là nó đang y sách GK đó bác. bác có thấy cú phá này có gì đó sai sai không. bò rất yếu nhưng giá không cắm được. Động lượng của 2 nên phá này cần nghiên cứu kỹ. chắc cốp cứ đợi hồi lên xem tn đã.
Cũng đang phân vân về lực đẩy xuống ,trong khi mức nén phía trên khá mạnh ,đã thoát hết short ,đợi hành động giá ở 6k rồi tính tiếp

bác nhìn động lượng như thế nào thế bác?

Chờ 1 quả sập hầm mà nghe chừng không ăn thua, mẹ nó, lại đang tạo 1 phân kỳ ẩn, 5 ăn 5 thua quá.
View attachment 140945
Em cũng đag định Long ngc xu hg mà thấy

Phân kỳ xác suất cao hơn (đag trên khug 1H) mà cũng lấy đi nhiều nc mắt trader,

Phân kỳ ẩn (đag trên khung 4H) xác suất còn thấp hơn phân kỳ, nên "khó" tiếp diễn xu hg tăng nên cũg đang phân vân ạ:D.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 59 Xem / 4 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 397 Xem / 31 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,533 Xem / 19 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 415 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,792 Xem / 99 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên