Zuko's Chart of the Day

Thảo luận trong 'Trao đổi - Chia sẻ về Trading tổng quát' bắt đầu bởi zukotrade, 04/01/2019.

1. Dear all, nhằm tránh loãng topic về Trading Journal của mình thì mình tạo thêm topic này để chia sẻ những chart mà mình thấy "có thể có cơ hội giao dịch trong ngày".

ai.imgur.com_m3lxDTN.

Lưu ý, topic này mình chia sẻ nhận định cá nhân, bạn không nên coi đó là kèo giao dịch.

Hãy nhớ là bạn không nên entry bất kỳ một giao dịch nào nếu không biết lý do vì sao mình entry, điểm cắt lỗ cũng như chốt lời ở đâu, hay khi nào thì bạn nên thoát lệnh.

Topic này mình chỉ chia sẻ chart D1 của những cặp tiền mà mình thấy "có cơ hội tốt để giao dịch", cho nên nó chỉ thích hợp cho những bạn trade long-term. Nếu bạn là scalper, hay day trader thì sẽ không phù hợp lắm.

Trong topic này bạn có thể:

1. Share những signal mà bạn thấy đẹp.

2. Share nhận định cá nhân là giá cặp tiền ABC, XYZ "sẽ lên hoặc xuống".

3. Tranh luận về phân tích của nhau trong topic.

Nhưng tuyệt đối không lên nói là lên mua hay bán ở đâu. Hay nói những điều không liên quan.

Đây không phải là topic share kèo. Cũng không phải là cái chợ.

Đó coi như là rules của topic này.

Bạn có thấy là có nhiều topic với hàng nghìn comment nhưng toàn là nội dung không liên quan không?

Mình không muốn topic của mình là thùng chứa rác.

Nếu bạn không nghiêm túc thật sự với trading thì mời đi chỗ khác, đây không phải chỗ để vui chơi. Mình không welcome những người như vậy.

Mình chỉ muốn spend time cho những ai thật sự coi trading là business.

Cám ơn,

Zuko

Chỉnh sửa cuối: 04/01/2019
    Đang tải...
  2. Sooooo Excited !

3. Lại có 1 nơi nữa để theo dõi
    chị @50CrazyPips ơi, chờ nhận định của chị về các cặp tiền

4. Ủng hộ nhiệt tình :). Mà sao nhiều kênh quá, sợ theo dõi bị sót @zuko ơi !

5. Bác có face hay telegram... gì ko? anh em giao lưu chia sẻ!

6. Trên diễn đàn thì ngoài topic này ra thì em chỉ có 3 topic này thôi ạ (chị cứ click vào link nếu muốn open).

1. Trading Mindset: Tư duy đúng về trading.
    2. Trading Journal: Nhật ký giao dịch.
    3. Trading Method: Cách nhân 2 tài khoản.

Cám ơn chị nhiều vì đã follow.

7. 001: 04/01/2019 AUDNZD

ai.imgur.com_GUGzw0f.
    Long tail candle, chờ break trendline.

Chỉnh sửa cuối: 04/01/2019
  8. kevinng

kevinng

1,039
    1,708
    CadChf
    CADCHFH4.
    Chúng ta đang có phân kì tăng MACD khung h4: lực bán ở đáy vừa qua đã kiệt.

Theo xu hướng giảm thì đây là sóng tăng điều chỉnh (hiện tại là vậy còn nó đi tiếp gãy luôn xu hương giảm khung h4 hay không ta chưa biết) nên bây giờ vào Long rất khó. Cá nhân mình theo dõi false break SHORT ~ đánh gãy sóng điều chỉnh này quay lại xu hướng giảm.
    Điều kiện: MFI từ trên 80 quay xuống dưới 80 và tiến xuống 50; MACD quay xuống đường 0.

9. Mình không bạn ơi.

10. Chuẩn bị co giật sốc phản vệ bác ơi !
    tin employment CAD và Nonfarm US.

Các file đính kèm:

11. kevinng

kevinng

1,039
    1,708
    lệnh khung h4 theo dõi 2, 3 ngày lận bạn. Không có lệnh nào mình theo dõi sáng rồi chiều vào đâu. Thời gian theo dõi là chủ yếu, chứ khớp lệnh rồi để Tp, Sl lo.

12. kevinng

kevinng

1,039
    1,708
    Còn UsdCad thì mình bình luận trong phiên Mỹ cua @DuongHuy va trong We are not gamblers là cứ sell đi, tin ra đẩy sóng tiếp thôi. Chỉ tới lúc Fed's Powell phát biểu "diều hâu" tăng lãi suất mới có điều chỉnh.

13. Timur

Timur

12
    9
    Mình không giỏi cũng không thạo FA, chỉ có thể nhìn vào chart.
    Mình không trade FX, chỉ trade Gold, Oil và Indices.
    Big deal 2019.
    ChinaA50 D1.
    ChinaA50 W1.

zukotrade bài này.
  14. Hy vọng là một cú trade lớn. anh @Timur đầu trọc này cũng xài Ichimoku@50CrazyPips ơi.

Chỉnh sửa cuối: 05/01/2019
  15. AUD/USD. 05/1/2019

ai.imgur.com_Y2ZJ8oC.

Super longtail candle. Break trenline. Waiting for the pull-back. Big catch next week.

16. Em vẫn cảm thấy đây là 1 cú khá hay, bias cá nhân là BEARISH bác ạ. Pinbar không có giá trị gì với các DOWNTREND này, vì giá không có đi qua giai đoạn tích lũy và Sideway để BULLISH được.

Thêm vào đó, AUD còn phụ thuộc vào anh bạn CHN chán, chính trị của AUD thì đến tháng 5 mới nói được.

Em đợi và canh Sell.

Các file đính kèm:

• 1.
      Kích thước:
      51.7 KB
      Đọc:
      0
    • 2.
      Kích thước:
      49.6 KB
      Đọc:
      0
    zukotrade bài này.
  17. solo18

solo18

129
    61
    Xet tren Chart Weekly AU chỉ là cú hồi nhưng vẫn có thể go long đến 2 Resistance bên trên thì theo dõi thoát hang
    upload_2019-1-5_10-23-11.

lepatzukotrade bài này.
  18. mrq

mrq

151
    210
    AUDUSD Theo nhận định của em thì vẫn chưa thể đảo chiều được, Giá đang tiếp cận vùng fibo 61.8, chờ xem giá phản ứng rồi quyết định. AUDUSD5119.

Ha noizukotrade bài này.
  19. Thị trường có thể làm bất kỳ điều gì nó muốn mà... mình chỉ quan sát xem nó đang như thế nào thôi. Nếu nó tăng giá mình mua, giảm thì mình bán, theo đúng công thức và system của mình, không suy nghĩ, không thắc mắc, không nghì ngờ. Hihi

solo18 bài này.
  20. solo18

solo18

129
    61
    Bạn còn cặp nào khác nữa ko , post chart lên cùng thảo luận

zukotrade bài này.
Đang tải...