Zuko's Chart of the Day

Thảo luận trong 'Trao đổi - Chia sẻ về Trading tổng quát' bắt đầu bởi zukotrade, 04/01/2019.

1. mrq

mrq

151
    209
    Bước 1: Mở Menu File rồi bấm Open an Account b1.PNG
    Ra 1 bảng thế này:
    Click đúp vào chỗ em đánh dấu ra khung nhập tên brocker, tên sàn.
    Bấm scan, ra tên rồi thì chọn 1 sever rồi bấm next.
    Đến đây thì đăng nhập vào thôi.
    Chúc bác thành công!

lovetraderzukotrade bài này.
  2. Oh hay quá. Hôm nay được Bác thông não vụ này. Cám ơn Bác

lovetrader bài này.
  3. 11/01/2019: NZD/CHF

Mình để ý thì ngày hôm qua các cặp có đồng CHF đều tăng rất mạnh, CHF/JPY giảm sâu, điều đó cho thấy CHF đang suy yếu....

Mình để ý thấy cặp này có momemtum tốt, có nhiều mô hình tăng giá backup, view hướng giá đi thì có thể như đường màu vàng (đi như vầy thì sẽ là tiếp tục xu hướng tăng giá) - ngược lại nếu đi theo đường màu đỏ thì có thể hình thành mô hình vai-đầu-vai và khả năng là sẽ tiếp tục giảm giá.

Hiện tại cặp này mình view trade intraday nếu có signal đẹp theo momentum tăng giá.

4. 12/01/2019: GBP/JPY

Như vậy là 1 tuần trading nữa lại qua, sau đây là một số cặp tiền mình nghĩ nên theo dõi trong tuần tới.

1. GBP/JPY

Pound đã có cú bật tăng mạnh vào phiên giao dịch cuối tuần này, có vẻ như đã phá được trendline giảm khung D1, đây có thể là dấu hiệu cảnh báo sớm cho việc đảo chiều tăng giá.

Tuy nhiên, để ý thì sẽ thấy giá đang ngay vùng cản cho nên theo mình thì nên quan sát xem nó có phá nổi vùng cản đó không. Mình đang chờ khả năng giá đi theo đường màu xanh để tìm cơ hội giao dịch cho cặp này.

02. EUR/CAD

Đây là view của mình cho cặp EUR/CAD. Anh em nhìn hình đoán nghĩa nhé.

03. USD/CAD

Khung W1 thì theo mình vẫn đang trong up trend, sóng đã đi được 4 nhịp nên suy yếu thấy rõ. Kết thúc phiên giao dịch ngày hôm qua xuất hiện bộ nến đáng lưu ý trên khung D1. Khả năng sẽ có sóng hồi rồi mới quay đầu đi xuống thật sự.

Ok, that's it for the weekend.

5. Hôm nay mình có pm với @50CrazyPips trao đổi nhận định về một số cặp tiền đáng lưu ý trong tuần tới, trong đó 50CraryPips có đề cập đến EURCAD với nhận định thiên về hướng sẽ tìm cơ hội để short cho cặp tiền này.

Thị trường là tập hợp của những quan điểm trái chiều (đó là lý do mà giá nó thường xuyên chạy lung tung chứ ít khi đi theo 1 hướng cố định). Mặc dù mình đã share nhận định cá nhân cho cặp tiền này ở post trước, nhưng post này mình muốn share kỹ hơn 1 chút về nhận định của mình (rất mong nhận được phản hồi của anh em để trao đổi thêm).

Đầu tiên, đây là chart hiện tại của cặp EUR/CAD trên sàn HotForex.

EURCADDaily.

Ở thời điểm hiện tại thì giá đang giảm không bàn cãi, tuy nhiên câu hỏi là liệu nó còn có khả năng giảm tiếp không và giảm bao xa?

Mình chỉ có thể phán đoán dựa trên những gì mình nhìn thấy trên chart. Và những gì mình nhìn thấy và nhận định thì đã thể hiện rõ trên biểu đồ trên.

Sóng giảm đã đi được 4 nhịp nên đã suy yếu không còn mạnh nữa, điểm quan trọng nữa là con sóng gần nhất, nó đã phá vỡ được 2 đỉnh của con sóng giảm. Nghĩa là nó đã tạo được higher high đầu tiên. Tiếp theo, nếu nó tạo được higher low thì có thể một đợt tăng giá sẽ bắt đầu. Cái này là quan điểm cá nhân.

Hiện tại giá đang tiếp cận vùng "rất nhạy cảm"... cho nên việc seeking for short opportunity theo mình là có độ rủi ro cao. Tuy nhiên, thị trường có thể làm bất kỳ điều gì mà nó muốn, không ai biết trước được.

Không biết nhận định của anh em thì sao?

6. solo18

solo18

129
    61
    Mình thấy có cặp EN này short ngon hơn không biết bạn tháy thế nào
    upload_2019-1-13_21-26-11.

zukotrade bài này.
  7. Mình nghĩ cặp này canh short đc, còn short tại đâu và khi nào thì chưa bik.

8. mrq

mrq

151
    209
    GBPNZD Có thể xu hướng tăng đang quay lại, sắp hoàn thành mô hình flag. gbpnzd14119.

zukotrade bài này.
  9. Ngoài 3 cặp bạn chọn ra thì mình sẽ thêm cặp AJ và EA nữa!

zukotrade bài này.
  10. Em cũng đang canh giá hồi về vùng 1.69 để múc sell. Không biết ý bác sao

zukotrade bài này.
  11. Bác cứ short khi nào system của bác cho signal, em thì ko đặt lệnh limit bao giờ.

12. Chờ hoài mà nó không xảy ra...

EURNZDH4.

13. Mình cũng đang phân vân về cặp này do pullback ko đẹp, ko có tín hiệu nến; Nếu giá ko break mạnh được thì chắc sẽ hồi lên sâu hơn (Complex pullback). Tuy nhiên sóng đẩy với lục khá mạnh; giá hồi về vùng đó Là vùng fibo 61,8 nên có khả năng xuống luôn với xung lực khá mạnh.

zukotrade bài này.
  14. Nếu muốn short thì mình sẽ short ngay khi có giá đóng cửa nằm dưới vạch màu vàng ngày hôm qua... tuy nhiên mình đánh giá nó ko worth the risk nên thôi. eurnzd.JPG

15. Hôm nay mình theo dõi cặp nào đây bác. Thanks

zukotrade bài này.
  16. 15/01/2019: NZD/JPY

NZD/JPY đã phá chiếc hộp màu vàng cho thấy đà tăng, hiện tại thì các khung thời gian D1, H4, H1 đều cho thấy bullish signal hết.

Nếu agressive thì mình nghĩ đợi cây H4 hiện tại đóng cửa là có thể xem xét entry được. Tuy nhiên mình vẫn đang chờ cho nó phá được cản màu tím để entry.

Anh em tham khảo.

Gary Hai, thinhvuong and zzgintazz bài này.
  17. CAD/CHF chuẩn bị break cản quan trọng. Lệnh trên tài khoản demo vẫn còn hold... ko đặt TP, chỉ trailing stop. Đang Forward Testing chiến lược. Đây cũng là cặp đáng lưu ý. Anh em có thể lướt sóng. HotForex MetaTrader.

Kidluv201zzgintazz bài này.
  18. 16/01/2019: NZD/CAD

Nếu ngày mai cây nến hôm nay đóng cửa là lower low candle close thì có khả năng giá sẽ tiếp tục giảm để hoàn thiện mô hình vai đầu vai. Nếu break được neckline thì có thể nhắm tới vạch kẻ ngang màu vàng.

Anh em tham khảo.

19. 17/01/2019: AUD/USD
    AUDUSD.

W1 vẫn đang trong down trend, D1 giá quay lại test vùng cản lực mua suy yếu, ngày hôm qua đóng cửa là 1 cây nến bao phủ cho thấy khả năng giá quay đầu giảm tiếp.

(LỆNH TRÊN TÀI KHOẢN DEMO ĐỂ FORWARD TEST)

Do MinhGary Hai bài này.
Đang tải...