[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 26/03

TraderViet News

Editor
Trial mod
6,547
34,867
Chào buổi sáng, chúc anh chị em một ngày giao dịch nhiều thắng lợi và cùng tiếp tục bình luận thị trường hôm nay 26/3 nhé!

Tin tức cố định hôm nay tập trung vào US cụ thể là dữ liệu về niềm tin người tiêu dùng. Đây là dữ liệu được khảo sát hàng tháng trên 5,000 hộ gia đình, nó phản ánh sức mua – một yếu tố then chốt trong các hoạt động kinh tế. Bên cạnh đó là Brexit, dự kiến hôm nay sẽ diễn ra cuộc bỏ phiếu Brexit lần 3, hứa hẹn tiếp tục gây bão lớn cho đồng GBP.

Phân tích sơ lược xu hướng vàng và một số cặp tiền tệ trên khung thời gian H4

XAU/USD

Phiên hôm qua vàng đã phá đường kênh và thiết lập mức cao mới trong hơn 3 tuần gần đây. Giá đã bị chặn lại tại vùng hợp lưu 1325 và khả năng cao sẽ điều chỉnh giảm từ vùng này. Anh em theo xu hướng nên chờ cơ hội ở phía dưới. Tuy nhiên các lệnh mua nên dừng lỗ cẩn thận vì cấu trúc tăng trên daily đã gãy, một đợt điều chỉnh trên H4 có thể dễ dàng chuyển thành một trend giảm.

USD/JPY

Sau một tuần giảm khá mạnh thì USDJPY đang tích lũy, cấu trúc giảm vẫn được giữ nguyên và chúng ta vẫn tiếp tục bán ra theo xu hướng này.

EUR/USD

Đồng Euro đã phục hồi nhẹ so với Usd phiên đầu tuần nhưng tổng thể thì không có thay đổi là mấy so với hôm qua, chúng ta vẫn giữ nguyên nhận định là EURUSD sẽ điều chỉnh tăng trước khi tiếp tục giảm, nhưng không khuyến khích anh chị em giao dịch thời gian này vì chart là tương đối xấu.

GBP/USD

GBPUSD đang tạo ra vùng whipsaw rất khó giao dịch, chúng ta vẫn tập trung quan sát vùng giá bị nén và chờ đợi tín hiệu mới. nếu giá tiếp cận vùng hợp lưu phía dưới thì có thể cân nhắc mua vào, nhớ phải dừng lỗ đầy đủ thời điểm nhạy cảm này.

USD/CAD

Giá đã không breakout lên phía trên mà thay vào đó có một đơt điều chỉnh khá mạnh. Với USDCAD lúc này nên quan sát và chờ thêm tín hiệu, nếu đợt giảm giá tiếp tục kéo dài rất có thể một mô hình đảo chiều sẽ xuất hiện.

AUD/USD

Hành động giá vi phạm đường kênh chỉ là một false-break, giá đã trở lại kênh tăng ngắn hạn. Tiếp tục chờ bán khi giá tiếp cận các vùng kháng cự phía trên.

Mời các bác trụ cột: @Dr.TienBi @quang minh @MSTT @hiennguyen682 @Nguyễn Thiện Thành @Kimmymore @codinginthebigcity @nguyencuongtrader @GoKu @Dreamdl @Jaguar696 @EMCHILACONGAI @dang thi thanh @nobita2810 @Cùi mía @Đi Tuốt @Vivian-Châu @... cho thêm nhận định về thị trường và cùng anh em diễn đàn thảo luận chiến lược giao dịch hôm nay!

[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] - Nơi Cộng đồng Trader chia sẻ cùng nhau!
-----

Cảnh báo:
Thị trường Forex Việt rất phức tạp, các thành viên tham gia thread cần cảnh giác với những lời mời hấp dẫn, lợi nhuận cao, không nên ủy thác tiền/tài khoản của mình cho người khác giao dịch, không tin vào những quỹ/tổ chức tự xưng. Không có bữa trưa miễn phí nên mọi người hãy giữ chặt những đồng tiền mà mình vất vả mới kiếm được.

TraderViet cũng đang cố gắng ngăn chặn những người có ý định lợi dụng diễn đàn, lợi dụng lòng tin của các anh chị em để trục lợi, rất mong anh chị em cùng hỗ trợ tiếp tục xây dựng thread. Nếu có nghi vấn hãy tích cực báo cáo, TraderViet sẽ xử lý các hành vi vi phạm nội quy diễn đàn.

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Wyckoff Hiện Đại - Kỹ thuật Nhận diện Xu hướng Thị trường Tiềm năng

Phương pháp Wyckoff là một phương pháp price action kinh điển và đem lại thành công cho nhiều trader. Phương pháp này là nền tảng của nhiều phương pháp trading nổi tiếng khác
Tập trung buy GBP nào 500 anh em. Nhớ SL đầy đủ, thị trường đang biến động vì tin bầu cử, Đúng trend thì anh em ăn lồi mồm nhé :)

Tập trung buy GBP nào 500 anh em. Nhớ SL đầy đủ, thị trường đang biến động vì tin bầu cử, Đúng trend thì anh em ăn lồi mồm nhé :)

Hôm qua Buy mà chỉ coi SR ko coi trendline vỡ mồm rồi nè bác.. Theo mình GU giờ khó đoán quá.. Nó giật lên xuống liên hồi, Buy Sell thế nào cũng chết..

Lệnh này đang chạy, chưa biết ăn hay thua đây. Các bác cho em tí nhận xét điểm Entry SL TP với nhận định xu hướng như vầy là ok chưa ạ...Em vẫn còn đang thua và đang học hỏi :oops::oops::oops:

View attachment 84118
Hôm qua Buy mà chỉ coi SR ko coi trendline vỡ mồm rồi nè bác.. Theo mình GU giờ khó đoán quá.. Nó giật lên xuống liên hồi, Buy Sell thế nào cũng chết..
View attachment 84120
Lệnh này đang chạy, chưa biết ăn hay thua đây. Các bác cho em tí nhận xét điểm Entry SL TP với nhận định xu hướng như vầy là ok chưa ạ...Em vẫn còn đang thua và đang học hỏi :oops::oops::oops:
Con GU mình cũng có nhận định giống bạn. Né nó ra tốt nhất, nhưng nếu mạo hiểm thì mình vẫn ưu tiên SELL.

Con UJ bạn nhận định giống mình, mình cũng khớp lệnh SELL ở 110.200 luôn rồi.

==> có người đi chung thuyền rồi, :pchìm cũng vui haha

View attachment 84118
View attachment 84120
Chart bác lạ quá, không giống bar lắm, hình như chỉ dùng HL mà không dùng OC

Chart bác lạ quá, không giống bar lắm, hình như chỉ dùng HL mà không dùng OC
Candle đó bác.. Nhưng em zoom to ra để nhìn rõ hơn, khi nào zô lệnh em lại zoom nhỏ lại..Đổi luôn màu, nếu màu đỏ em nhìn nhức mắt với anrenaline tăng cao làm em đỏ mắt lên là chơi khô máu với thị trường..:mad::mad::mad:..Em dùng HL để vẽ xem xu hướng chứ ko dùng OC. Em phân tích xu hướng PA theo cách của Lance Leggs..

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 342 Xem / 23 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 48 Xem / 3 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 872 Xem / 6 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,222 Xem / 57 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 362 Xem / 7 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,923 Xem / 14 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên