Hướng dẫn đầy đủ về vùng supply demand - phần 3

Thank sonpt, có cái đoạn vùng supply demand có hiệu lực trong vòng 24 giờ nếu trade khung H1 rất hay. Trade price action bao năm ngờ ngợ giờ đã hiểu kỹ hơn nhiều.
Cảm ơn những bài viết của bạn. Mình cũng đã và đang trade theo supply và demand. Theo mình thấy thì khi trade trên khung thời gian H1 trở xuống, các vùng s&d trong tuần cũng vẫn có hiệu lực ( không phải là tất cả ). Vậy hiệu lực trong 24 giờ khi trade trên khung thời gian H1 là trải nghiệm thực tế của bạn đúng không ? Nếu phân tích như vậy thì khi thị trường có trend bạn sẽ phân tích như thế nào để xác định vùng s&d trong ngày và hành động như thế nào?

Cảm ơn những bài viết của bạn. Mình cũng đã và đang trade theo supply và demand. Theo mình thấy thì khi trade trên khung thời gian H1 trở xuống, các vùng s&d trong tuần cũng vẫn có hiệu lực ( không phải là tất cả ). Vậy hiệu lực trong 24 giờ khi trade trên khung thời gian H1 là trải nghiệm thực tế của bạn đúng không ? Nếu phân tích như vậy thì khi thị trường có trend bạn sẽ phân tích như thế nào để xác định vùng s&d trong ngày và hành động như thế nào?
Thường thì mình sẽ quy ra số nến rồi dựa vào đó để xác định hiệu lực từng khung thời gian. Con số sẽ dao động từ 20-30 nến. Như vậy, bác có thể dựa vào con số này để xác định hiệu lực của vùng supply demand ở khung thời gian thấp.

Nhưng trade trong ngày thì khác, các vùng supply demand mới xuất hiện trên H1 hay H4 mình nghĩ vẫn giữ vững chứ không giới hạn trong 20-30 nến.

Thường thì mình sẽ quy ra số nến rồi dựa vào đó để xác định hiệu lực từng khung thời gian. Con số sẽ dao động từ 20-30 nến. Như vậy, bác có thể dựa vào con số này để xác định hiệu lực của vùng supply demand ở khung thời gian thấp.

Nhưng trade trong ngày thì khác, các vùng supply demand mới xuất hiện trên H1 hay H4 mình nghĩ vẫn giữ vững chứ không giới hạn trong 20-30 nến.
Cảm ơn bạn về câu trả lời!

Nếu trade trong khung thời gian H4 thì vùng Supply & Demand sẽ có giá trị trong vòng 1 tuần phải không anh Khánh Trình?

a cho em hỏi đọc những seri trước của a ntn, e tìm trong các bài đăng của a mà k thấy :(

hì, mình rút gọn phần official of supply demand này tập trung vào các vấn đề :
-thiếu thanh khoản là một trong những điều khiến giá dịch chuyển.
-supply-demand zone là những vùng giá được đánh dấu bằng những hình chữ nhật mà tại đó có 1 nến tăng/ giảm cực mạnh
-độ mạnh của một vùng supply hoặc demand liên quan tới vị trí xuất hiện của nó trong trend
- có 2 dạng bigboy là intra-day và long time, tương ứng với thời gian giá sẽ retest S-D zone hiệu quả là 1 ngày và 1 tháng.
- nếu bạn trade H1, hãy để ý trend ở H1, trade D1, để ý trend D1 , nếu 2 trend này mà trùng hướng thì đó là điều tuyệt vời, cần tận dụng
:3 , :D , mình chỉ hiểu như thế, mọi người góp ý thêm nhé,
thank you and good luck in trade !

Mình thêm ý này nữa
Vùng supply demand ở khung H1 sẽ vô hiệu khi hình thành quá 24 giờ, và vùng supply demand ở khung daily sẽ vô hiệu khi hình thành quá 1 tháng

Cảm ơn bài viết và seri của bạn! Rất hay. Nhưng mình chỉ thấy bạn viết và mọi người bình luận cách xác định vùng S&D và thời gian hết hiệu lực của nó trên khung thời gian H1 và nhỏ hơn cùng với D1.
Vậy khi giao dịch với khung thời gian lớn hơn( như W1 và 1M) có thể sử dụng pp này được không? Nếu được thì cách xác định vùng S&D như thế nào? và thời gian hết hiệu lực trên các khung này có thể xác định được không ?
Mình thì đang giao dịch bằng Hỗ trợKháng cự, mình thấy S&D sẽ bổ trợ cho những khuyết điểm từ pp của mình nên mình đã thử, xác định vùng S&D rất khó!
Cũng rất lâu rồi không thấy ai bình luận về bài viết, nếu ai đọc dc bình luận này mà biết thì giả thích hộ mình với nha! Thank!

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 157 Xem / 21 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 263 Xem / 15 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 19 Xem / 2 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,644 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,293 Xem / 58 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 406 Xem / 24 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên