Phân tích Vàng và Forex đầu ngày 22/02 - Một số mô hình và vùng giá cần lưu ý

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,666
154,079

PHÂN TÍCH VÀNG BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Hai kèo bán #vàng phiên Mỹ hôm qua của chúng ta đều ngay đỉnh.

Xu hướng giảm vẫn đang tiếp tục, mặc dù hôm qua sự đi tiếp là không mạnh vì vàng không tạo đáy mới quá rõ rệt. Do xu hướng vẫn là giảm, chúng ta tiếp tục bán ra cho hôm nay.

PHÂN TÍCH USDJPY BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Kèo mua #usdjpy hôm qua của chúng ta trúng đáy 3 lần.

USDJPY vừa tạo mô hình 2 đỉnh - double top - cho thấy khả năng giảm điều chỉnh trở lại. Tuy nhiên, do giá vẫn đang trong xu hướng tăng nên tôi không lựa chọn hướng bán mà chọn hướng mua từ dưới.

PHÂN TÍCH AUDUSD BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Kèo bán #audusd hôm qua được ngay đỉnh.

AUDUSD vẫn đi trong kênh giá giảm rất đều đặn. Hiện AUDUSD đang nằm ở cạnh dưới kênh giá giảm nên có thể bật lên. Lựa chọn hôm nay là bán từ trên xuống tại các vùng kháng cự.

PHÂN TÍCH NZDUSD BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Kèo bán #nzdusd hôm qua cũng được ngay đỉnh.

NZDUSD cũng đang đi trong kênh giá giảm, mặc dù độ dốc không cao như AUDUSD. Vùng giá hiện tại của NZDUSD đang có cạnh dưới kênh giá giảm và đường xu hướng tăng đi qua nên có thể tạo hỗ trợ cho NZDUSD bật lên 1 chút. Chúng ta đợi bật lên rồi bán từ trên xuống theo xu hướng giảm ngắn hạn nhé

** Tổng kết chiến lược : 4/4 trúng đỉnh đáy (bà độ đầu năm)

>> Mười mẹo với Price Action sẽ giúp bạn trade tốt hơn.

>> Mất bao lâu để bạn trở thành trader chuyên nghiệp?

Happy and safe trading !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Với Phân Tích Liên Thị Trường

Quyển sách cung cấp cách thức giao dịch như các tổ chức tài chính chuyên nghiệp, thông qua việc khám phá bức tranh chung, những tác động trong sự kết nối tổng thể thị trường
anh cho em hỏi mình nên đặt lệnh chờ ở các vùng kháng cụ đó hay mình quan sát giá rồi mới vào lệnh hả anh. thanks

Hi bác Dương Huy, sao nick cũ em cmt không được nhỉ? Phải tạo nick mới để hỏi bác cái này :(

PHÂN TÍCH VÀNG BIỂU ĐỒ 1 GIỜ
phan-tich-vang-TraderViet-jpg.35495

Hai kèo bán #vàng phiên Mỹ hôm qua của chúng ta đều ngay đỉnh.

xu hướng giảm vẫn đang tiếp tục, mặc dù hôm qua sự đi tiếp là không mạnh vì vàng không tạo đáy mới quá rõ rệt. Do xu hướng vẫn là giảm, chúng ta tiếp tục bán ra cho hôm nay.

Em có tí thắc mắc, xin phép được hỏi bác nha:
- Như bác nói là bác quan sát liên tục giá phải không ạ. Vậy là mình đợi giá hình thành xong nến doji trắng tại mũi tên đỏ thứ nhất rồi vào lệnh sell nhỉ, nhưng SL bác sỹ đặt tại đuôi doji hay là đặt tại ppz phía trên ạ? Nếu đặt tại đuôi doji thì chắc dính SL ngày, còn đặt tại ppz trên thì bác đặt TP như nào ạ? Còn nếu đặt trailing stop thì mình đặt bao nhiêu pips v ạ?
- Giá chỉ đi được 1 đoạn rồi lại chạy ngược lên tại đỉnh mũi tên đỏ thứ 2, nhưng làm sao mình vào lệnh được ngay đỉnh của mũi tên thứ 2 bác, vì nó cũng đi qua chỗ mũi tên thứ nhất mà, ngay tại đó đâu hình thành điểm j để vào lệnh đâu.
- Em newbie nên có thắc mắc linh tinh mong bác giải đáp ạ. Những bài phân tích của bác rất hay, đơn giản, dễ hiểu và đúng chắc phải 70%. Nhưng nếu được xin bác viết 1 bài hướng dẫn vào lệnh, thoát lệnh cho phương pháp của bác với ạ. Vào được mà không biết ra chỗ nào thì toàn lỗ thôi bác :(

- Như bác nói là bác quan sát liên tục giá phải không ạ. Vậy là mình đợi giá hình thành xong nến doji trắng tại mũi tên đỏ thứ nhất rồi vào lệnh sell nhỉ, nhưng SL bác sỹ đặt tại đuôi doji hay là đặt tại ppz phía trên ạ? Nếu đặt tại đuôi doji thì chắc dính SL ngày, còn đặt tại ppz trên thì bác đặt TP như nào ạ? Còn nếu đặt trailing stop thì mình đặt bao nhiêu pips v ạ?
- Giá chỉ đi được 1 đoạn rồi lại chạy ngược lên tại đỉnh mũi tên đỏ thứ 2, nhưng làm sao mình vào lệnh được ngay đỉnh của mũi tên thứ 2 bác, vì nó cũng đi qua chỗ mũi tên thứ nhất mà, ngay tại đó đâu hình thành điểm j để vào lệnh đâu.
- Em newbie nên có thắc mắc linh tinh mong bác giải đáp ạ. Những bài phân tích của bác rất hay, đơn giản, dễ hiểu và đúng chắc phải 70%. Nhưng nếu được xin bác viết 1 bài hướng dẫn vào lệnh, thoát lệnh cho phương pháp của bác với ạ. Vào được mà không biết ra chỗ nào thì toàn lỗ thôi bác :(
Theo mình nghĩ những bài phân tích của chị Huy chỉ mang tính chất tham khảo, ở những vùng chị cho lệnh thì mình phải quan sát giá nếu cho lực mua lực bán rõ thì hẳn vào lệnh. Và ăn thua là do hệ thống của bác là bao nhiêu pip, cảm thấy đúng hệ thống thì vào lệnh thôi, vì mình đã chấp nhận SL nhiu đó pip rồi. Thanks!

1. Các bài viết của tôi nhằm xác định các vùng có khả năng đảo chiều cao để anh em kết hợp thêm vào phương pháp của anh em. Bài viết không nhằm mục đích đưa chiến lược hoặc khuyến nghị làm theo.

2. Tôi dùng phân tích ở khung thời gian thấp hơn để tìm điểm vào lệnh bằng Price Action kết hợp thêm 1 số thứ.

3. Dừng lỗ tôi thường đặt trên swing high cách vài pips.

4. Tôi có phương pháp trailing lệnh riêng của tôi.

Bác còn hỏi thêm gì nữa không tôi trả lời tiếp cho

1. Các bài viết của tôi nhằm xác định các vùng có khả năng đảo chiều cao để anh em kết hợp thêm vào phương pháp của anh em. Bài viết không nhằm mục đích đưa chiến lược hoặc khuyến nghị làm theo.

2. Tôi dùng phân tích ở khung thời gian thấp hơn để tìm điểm vào lệnh bằng Price Action kết hợp thêm 1 số thứ.

3. Dừng lỗ tôi thường đặt trên swing high cách vài pips.

4. Tôi có phương pháp trailing lệnh riêng của tôi.

Bác còn hỏi thêm gì nữa không tôi trả lời tiếp cho
Cảm ơn bác. Vậy khung H1 là để xác định các vùng có khả năng đảo chiều, còn vào lệnh thì mình bật khung nhỏ hơn để xác định entry, sl, tp bác nhỉ? Bác có thể bật mí khung thời giản nhỏ là 15m hay 5m không bác? Nếu được xin bác chia sẻ cái pp trailing của bác với, thực sự cái trailing này quyết định đến cao đến lợi nhuận bác nhỉ, hầu như lệnh nào cũng chạm Trailing mà lệnh vẫn dương phải không bác.

Cảm ơn bác. Vậy khung H1 là để xác định các vùng có khả năng đảo chiều, còn vào lệnh thì mình bật khung nhỏ hơn để xác định entry, sl, tp bác nhỉ? Bác có thể bật mí khung thời giản nhỏ là 15m hay 5m không bác? Nếu được xin bác chia sẻ cái pp trailing của bác với, thực sự cái trailing này quyết định đến cao đến lợi nhuận bác nhỉ, hầu như lệnh nào cũng chạm Trailing mà lệnh vẫn dương phải không bác.
1. Tôi xem cả 15m và 5m để tìm điểm vào, chủ yếu là tìm pattern của giá.

2. Trailing sẽ có bài viết sau. Trên TraderViet cũng có vài bài rồi và tôi thấy đều ổn, bác xem lại thử.

3. Trailing là 1 thành phần quan trọng của 1 trading system.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 731 Xem / 35 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 275 Xem / 17 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 190 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 370 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 113 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,740 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,336 Xem / 58 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên