1. Share sách Supply Demand Trading

Share sách Supply Demand Trading
    07/04/2019
    2,013 lượt xem
    Hàng HOT cuối tuần cho cả nhà đây. Supply Demand Trading , bổ trợ rất tốt cho Price action. Hiểu về SDZ để hiểu về động lực của thị trường hơn. Tuy nhiên, sách này chỉ có bản tiếng anh. Cà nhà chịu khó đọc nhé. Anh em nào dịch ra để share càng tốt. Chúc các ông học tập tốt tại Retail Traders!
    "Cung và cầu có lẽ là một trong những khái niệm cơ bản nhất của kinh tế học và nó là xương sống của nền kinh tế thị trường. Nhu cầu liên quan đến số lượng (số lượng) sản phẩm hoặc dịch vụ mà người mua mong muốn. Số lượng yêu cầu là số lượng sản phẩm mọi người sẵn sàng mua ở một mức giá nhất định, mối quan hệ giữa giá và lượng cầu được gọi là mối quan hệ nhu cầu. Cung ứng đại diện cho thị trường có thể cung cấp bao nhiêu. Số lượng cung cấp đề cập đến số lượng của một nhà sản xuất tốt nhất định sẵn sàng cung cấp Khi nhận được một mức giá nhất định. Mối tương quan giữa giá cả và lượng hàng hóa hoặc dịch vụ được cung cấp cho thị trường được gọi là mối quan hệ cung ứng. Do đó, giá cả là sự phản ánh của cung và cầu.
    Mối quan hệ giữa cung và cầu làm cơ sở cho các lực lượng đằng sau việc phân bổ nguồn lực. Trong các lý thuyết kinh tế thị trường, lý thuyết cung và cầu sẽ phân bổ nguồn lực theo cách hiệu quả nhất có thể. Làm sao? Chúng ta hãy xem xét kỹ hơn về quy luật của nhu cầu và quy luật cung cấp. "
    Link sách :
    https://drive.google.com/open?id=1lD4xw3Kx_A6ccAnOd0jztEUnVc8PfSJE

Chỉ Báo RSI (Relative Strength Index) Và Hướng Dẫn Các Ứng Dụng Cao Cấp Của RSI
    Phỏng Vấn Tiến Sĩ Alexander Elder - Nhà Tâm Lý Học Thị Trường Lừng Danh!
    10 Bài Học Mà Nial Fuller - Bậc Thầy Price Action Học Được Trong 18 Năm Giao Dịch Của Mình
    Price Action Swing Trading Với Kênh Giá (Price Channels) Và Cách Bắt Con Sóng Dài
    Tăng Xác Suất Thắng Lên Cao Nhất Trong Giao Dịch Price Action Bằng 10 Mẹo Này - Tiếp Theo
    Đường Trung Bình Động (Moving Average) - Tư Duy Và Một Vài Lưu Ý Khi Giao Dịch
    Phỏng vấn Paul Rotter - Huyền thoại trader giao dịch scalping 100 lệnh/ngày
    Phân Tích Vàng & Forex Theo Price Action Tuần 09/12-13/12
    Đang tải...
  2. cảm ơn bác

vominhlam bài này.
  3. Thanks bạn.

vominhlam bài này.
  4. Hunter287

Hunter287

305
    1,143
    thanks bác. mà sao sách có 41 trang thế nhỉ? không bit file có bị lỗi gì ko ta?

vominhlam bài này.
  5. không đâu bác, ít nhưng cô đọng.

Hunter287 bài này.
  6. Thank bác nhiều, giá mà có bản tiếng Việt thì tốt quá

vominhlam bài này.
  7. Cám ơn vì đã chia sẽ nhé

vominhlam bài này.
  8. Thanks bạn nhiều.

vominhlam bài này.
  9. Tên Tây thế kia thì phải dùng tiếng anh với đúng chất chứ bác :D

vominhlam bài này.
  10. Tiếng anh sẽ đúng nghĩa hơn các bác ạ, dịch ra có khi lại sai nghĩa của tác giả :D

namnuyen245 bài này.

Bình luận mới nhất

Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
GKFXPrime
EightCap
SMInvest
FBS
AETOS
FXTM
Tickmill