Tìm cơ hội cược BO với chart M1

anhnguyen14

Active Member
14,988
17,955
Chào anh em, cuối tuần mình lại giải trí với BO xíu. Lần này mình giới thiệu một chiêu trong phái xu hướng để tìm cơ hội cược BO trên chart M1 nhé (moment tum nhiều chiêu quá rùi), và vẫn là câu nói cũ, giải trí vui vẻ thôi nha anh em.

I. Cấu trúc chart M1.
1. Mây Kumo để xác định xu hướng.
2. RSI (14,55,45): 14 kỳ, cấp độ giới hạn 55-45 để xác định kháng cự hỗ trợ của RSI.

II. Cách đọc chart.
Anh em xem ảnh minh họa nhé.

III. Phương pháp cược.
1. Thời điểm tìm setup: Khi RSI đang ở vùng hỗ trợ/ kháng cựhành động giá tạo mô hình nến đảo chiều (dấu hiệu kết thúc pullback).
2. Thời điểm cược: Khi RSI bật lên từ vùng hỗ trợ hoặc dội xuống từ vùng kháng cự, cược theo đà bật lên hoặc dội xuống.
3. Thời gian thoát lệnh: ăn tiền hay mất tiền là ở chỗ này, anh em luyên tập để cảm nhé, mình chịu.
4. Lưu ý: Không cược khi RSI vừa break out mà phải đợi mây Kumo mới hình thành và RSI có kháng cự/ hỗ trợ.

Lucky trading!

Giới thiệu sách Trading hay
Naked Forex - Phương Pháp Price Action Tinh Gọn

Naked Forex được đánh giá cao trên toàn cầu (theo Amazon) vì đã cung cấp một cẩm nang thực thụ cho những nhà giao dịch theo trường phái Price Action
Mình tệ nhất khoản timing nên không tài nào chơi khung nhỏ được :d, Ảnh minh họa cho khung lớn vậy :D

bạn sử dụng chart của sàn nào vậy?
Chart của Tradingview đó bạn, các tin liên quan đến cặp tiền đang trade đều được cập nhật thời gian trên chart, đây là ưu điểm cực lớn khi trade BO, M1 sẽ có trend sau tin vì H4 sau tin sẽ đi 1 chiều từ 2-3 nến :D

Mình hay giao dịch trên sàn binary.com, tuy nhiên nó không cho giao dịch khung M1 với các cặp tiền tệ. Hiện tại mình chưa tìm được sàn uy tín nào khác cả.
Sàn BO thì mức độ uy tín không cần bàn đâu bạn, sàn nào cũng được, nạp ít rút ít, chart mình dùng của tradingview vì các chỉ báo hoạt động tốt (mình không tin chỉ báo của sàn BO) và có thời gian ra tin, chart dùng để quan sát thì khung nào cũng được nhưng giao dịch thì không nên thoát lệnh chỉ sau 1', vì sau 1' giá dịch chuyển chưa đến 1 điểm (point) thì giá trị phân tích biểu đồ gần như bằng 0.
Lucky trading!

Tùy vào độ cảm chart mà các bạn lựa chọn khung thời gian để quan sát nhé, khung nhỏ thực sự là mình cảm không nổi nên dùng khung lớn để khắc phục khả năng timing yếu kém của bản thân (dù là setup sẽ ít hơn rất nhiều). Chart M30 của cặp AJ hiện tại khá là đẹp :D

Cặp EU hiện tại ở chart M30 có đám mây Kumo giảm rất to, giá đang tích lũy ở cạnh trên của mô hình cờ giảm, RSI tiến sát vùng kháng cự, Stoch vẫn duy trì ở vùng quá bán, chỉ còn chờ gió đông (1 thanh volume xác nhận phe bán vào cuộc) nữa thôi là giá sẽ chạy :D

Sau 20h30 tối nay dự là chart M1 sẽ rất đẹp để cược BO, anh em FA buồn vì không có gấu để vi vu có thể vào giải trí nhưng nhớ cẩn thận tránh hiến máu cho sàn nhé :D
Lucky trading!

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 153 Xem / 8 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 539 Xem / 28 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 315 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 81 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,726 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,308 Xem / 58 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 415 Xem / 24 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên