Trader, nghề của các bạn là gì?

ILovePip

Active Member
45
76
Chào mọi người, hôm nay đi gặp khách mà bị bỏ bom nên buồn buồn m lại lên đây chém gió. Mình tò mò muốn hỏi các bạn, nghề nghiệp của mọi người là gì thế? M tò mò bởi vì từ khi biết đến Forex thì m gần như "thất nghiệp", xém thì "tự kỷ", xém nữa thì "nắng mưa thất thường".

Ngày trước khi mới ra trường năm 2012 thì m đã bắt đầu làm IB Forex, hồi đó hăng say học tập và lao động lắm, tư vấn khách hàng các kiểu cũng nhiệt tình và chuyên sâu nên cũng đông khách. Khách của m giao dịch cũng tạm ổn, nên tiền com m đủ sống tốt. Cơ mà nắm bắt được thông tin cuối 2014 đầu 2015 các sàn Forex bị quét, nên m cũng thông báo là "thôi em nghỉ đây", rồi chuyển qua bđs.

Sang bđs m cũng chỉ làm sale tàng tàng, mỗi tháng bán 1 2 căn đủ sống thôi. Cơ mà nhiều vấn đề nảy sinh, tốn nhiều thời gian và đôi khi phải "tiểu xảo" một tí, m thấy không hợp nên nghỉ.

Nghỉ thế là lại ở nhà trade, trade, trade. Không nhiều nhưng cũng đủ kiếm ăn qua ngày các bác ah. Mãi đợt vừa rồi, tháng 6 m bị cháy cái tk, nên tạm nghỉ giao dịch 1 tháng. Nghỉ được mấy ngày buồn quá nên quay lại nghề cũ: IB Forex. Lại kiếm khách hàng, giới thiệu, dạy, tư vấn chọn sàn, blah blah... Công việc chưa bao giờ là dễ dàng nhưng nó đúng cái đam mê của m, nên không có thấy mệt nữa.

Còn các bác thì sao :D

Giới thiệu sách Trading hay
Đánh Bại Thị Trường Forex - Tư duy khác biệt và các kỹ thuật giao dịch của chuyên gia quản lý quỹ triệu đô

Sách chia sẻ kiến thức và kinh nghiệm trading từ một chuyên gia quản lý quỹ, cùng các kỹ thuật giao dịch giúp quỹ này đứng trong top nhiều năm
Mãi đợt vừa rồi, tháng 6 m bị cháy cái tk, nên tạm nghỉ giao dịch 1 tháng. Nghỉ được mấy ngày buồn quá nên quay lại nghề cũ: IB Forex. Lại kiếm khách hàng, giới thiệu, dạy, tư vấn chọn sàn, blah blah...

Bác trade cháy TK rồi làm IB (kiếm khách, giới thiệu, dạy, tư vấn...) mà không thấy thất đức à!?

mới ra trường năm 2012
Mình cũng ra trường năm 2012 :)). Sau đó kinh doanh đa cấp (đa cấp chân chính chứ k lừa đảo đâu nhé :v) cùng thời điểm này cũng vào làm game, được 1 thời gian rồi quay sang làm bảo hiểm và cũng là lúc nhảy vào thị trường crypto, sau khi cháy 2 TK với tổng thiệt hại tầm $1000 thì tạm ngừng để cày cuốc 1 thời gian.
Sau khi thất nghiệp thì 3 tháng vừa qua mình dành phần lớn thời gian tập trung nghiên cứu, học hỏi về trading (chủ yếu vẫn đánh crypto). Với 3 tháng miệt mài thì kết quả của tài khoản hiện tại có khả quan hơn khi vẫn duy trì được tài khoản ở mức tốt, tuy chưa có lãi nhiều đáng kể nhưng cũng đã tạo cho mình được một nền tảng tốt hơn trên con đường trading :D:D

Mức lương IB như nào bác nhỉ ? E đang làm nhân viên vp nhưng muốn đổi nghề để học hỏi thêm về trade

mình cũng bds, rồi giờ bds chậm nên chuyển qua vừa sale cty kiêm luôn bds. hold coin mùa sm nên tai khoản chia 10, cũng buồn cơ mà thôi, cứ cố gắng mà cày cuôc

mình cũng bds, rồi giờ bds chậm nên chuyển qua vừa sale cty kiêm luôn bds. hold coin mùa sm nên tai khoản chia 10, cũng buồn cơ mà thôi, cứ cố gắng mà cày cuôc
M không bị chia 10 giống bác mà mới chia đôi thôi đã đau lắm rồi. Lúc nào cũng phải cố gắng cày cuốc bác nhỉ :D

Em làm lập trình, ngày 8 tiếng trên công ty. Về nhà tranh thủ nghiên cứu forex được ít nào thì được

Mức lương IB như nào bác nhỉ ? E đang làm nhân viên vp nhưng muốn đổi nghề để học hỏi thêm về trade
Làm gì có lương hả bác. Mình lấy thu nhập từ Com sàn trả cho thôi. Cơ mà như m thì lấy phí quản lý tài khoản của khách hàng là chính, chứ com thì chắc chỉ đủ m cafe.

Mình cũng ra trường năm 2012 :)). Sau đó kinh doanh đa cấp (đa cấp chân chính chứ k lừa đảo đâu nhé :v) cùng thời điểm này cũng vào làm game, được 1 thời gian rồi quay sang làm bảo hiểm và cũng là lúc nhảy vào thị trường crypto, sau khi cháy 2 TK với tổng thiệt hại tầm $1000 thì tạm ngừng để cày cuốc 1 thời gian.
Sau khi thất nghiệp thì 3 tháng vừa qua mình dành phần lớn thời gian tập trung nghiên cứu, học hỏi về trading (chủ yếu vẫn đánh crypto). Với 3 tháng miệt mài thì kết quả của tài khoản hiện tại có khả quan hơn khi vẫn duy trì được tài khoản ở mức tốt, tuy chưa có lãi nhiều đáng kể nhưng cũng đã tạo cho mình được một nền tảng tốt hơn trên con đường trading :D:D
Cố lên bác :D

Mình nhập học 2012 và năm 3 bỏ học. Hiện tại cv là thiết kế và lập trình web từ cơ bản đến nâng cao bán thời gian. Công việc còn lại viết blog và nghiên cứu trading.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 0 Xem / 3 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,238 Xem / 58 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 360 Xem / 24 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,926 Xem / 15 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 94 Xem / 3 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 878 Xem / 6 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên