1. Chiến lược Trade vn30f với Price Action kinh điển trong FX

Chiến lược Trade vn30f với Price Action kinh điển trong FX
    24/07/2019
    5,312 lượt xem
    Cũng hay đấy.
    Vùng giá 870-860 hơi hẹp. Nên ngồi ngoài thôi.

priceactiontrader bài này.
  2. mình cảm ơn bạn rất nhiều

3. vây là đang SHORT à, tình hình hôm nay ntn bạn thơt?
    (DJ, SP500, NÁSDAQ tôi qua lên).

4. Phân tích kiểu gì cũng chào thua một tuyên bố từ Trump!:D

5. NamVu82

NamVu82

498
    519
    Gap mạnh thế này mà các bạn vẫn chiến à?

6. Mình tham gia với nhé,mình cũng đang dùng PA nhưng gà quá

7. Nay bác chủ có phương án nào ko ạ?

8. Xstock

Xstock

66
    30
    TT cho tín hiệu Long rõ nét rồi. Chọn giá nào thôi các bác ah

9. ăn cả GAP nếu đúng hướng bạn ạ, ăn trong phiên ko được bao nhiêu.

NamVu82 bài này.
  10. Sr anh em. thị trường biến động quá nhanh, nên không kịp đưa khuyến nghị. Lệnh dính stoploss từ trước đó. Hiện chưa có lệnh mới.

11. View hiện tại:
    Thị trường đang cho tín hiệu hồi tốt. Nhiều khả năng ý chí chung sẽ tăng, tuy nhiên hiện tại vn30f đang giao dịch ở vùng cản mạnh. chờ tín hiệu trong tuần sau.

NMThanhquocquang bài này.
  12. toàn kéo trụ, câu hỏi bây giờ là kéo đến khi nào

13. đã trade phái sinh thì đừng quan tâm tới cơ sở, cứ theo chart mà chiến, càng suy luận càng rối.

14. Vấn đề này mấy em IB cũng cứ nhắc mình liên tục. Thế nhưng quan điểm của mình là không quan tâm tới CKCS, bạn nên kiểm tra lại các chart về index và phái sinh index để ra quyết định thì có ích hơn.

15. hi anh em.
    Trước mình có làm 1 trang về price action và chủ yếu nói về trade fx. Anh em cho ý kiến để mình sẽ post chiến lược chứng khoán việt nam trên trang này. Và anh em có thể follow để nhận chiến lược.
    https://www.facebook.com/DongTienDichChuyen/

16. Hi mọi người,
    View thị trường ngày hôm nay:
    Mặc dù thị trường cơ sở tăng mạnh, nhưng có thể nhận thấy vn30f vẫn gặp cản mạnh tại vùng giá 890 và chưa thể vượt qua được, do vậy về ngắn hạn chiến lược Long vẫn chứa nhiều rủi ro.

2019-08-23_085040.
    Vùng giá 885-890 đang tích lũy, tuy nhiên nhìn lực thì có vẻ đang yếu dần bằng cây nến H1 giảm mạnh phiên hôm qua.
    Với thực trạng trên, chiến lược tham khảo như sau:
    Chiến lược 1: Short 50% (so với số lượng thường trade) trong vung giá 885-890. Stoploss khi H1 đóng cửa trên 890.
    Chiến lược 2: chờ nhóm cây nến H1 tích lũy xong, tạo nền thành công tại vùng giá 885-890 với 1 cây nến h1 đóng cửa trên 890. Lúc này chuyển sang chiến lược Long. (sẽ update khi kịch bản trên xảy ra).

BonmuaNMThanh bài này.
  17. update: H1 đang làm tăng xác suất giảm.

18. Update:
    Cây giảm hôm nay tạo khoảng gap và cũng gia tăng sức cản tại vùng đỉnh, hay nói cách khác vùng giá 885-890 đóng vai trò là cản mạnh.
    Tiếp tục hold lệnh short tuần trước.
    Short full trong vùng giá 885-890.
    Stoploss khi h1 đóng cửa trên 890.

2019-08-26_133710.

Bonmua bài này.
  19. View vn30f 27.8.2019
    Vn30f sau khi tạo gap phiên hôm qua đang quay lại lấp Gap, cơ bản vùng GAP nay là vùng cản rất mạnh của vn30f. Do vậy sau khi lap GAP xong sẽ tiếp tục quay lại xu hướng giảm.
    Chiến lược:
    Short trong vùng 885-890, stoploss khi h1 đóng cửa trên 890.
    anh em tính toán tỷ lệ rủi ro để phân bổ tỷ trọng phù hợp. 2019-08-27_090109.
    hava a nice day!

quocquang bài này.
  20. Vấn đề ở đây là đang là cản của mình nhưng là hỗ trợ của mấy anh lớn S&P 500, DJ 30, NASDAQ và NIKKEI 225.
    Mình Long được 1 tháng nay rồi, bác nào short ngược thì cũng chúc các bác may mắn.

Bình luận mới nhất

• Fr13NdXa trong Chuyện bên lề 342 Xem / 12 Trả lời
  • Racky trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 2,101 Xem / 30 Trả lời
  • Nguyen Tam Bui trong Hệ thống giao dịch 5,964 Xem / 9 Trả lời
  • khanh1409 trong Chuyện bên lề 1,036 Xem / 19 Trả lời
  • anhnguyen14 trong Quyền chọn Nhị phân - Binary Options 18,417 Xem / 1,068 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    GKFXPrime
    OlympTrade
    OctaFX
    BDSwiss Group
    Infinox Capital Ltd.
    FXCM
    EightCap
    SMInvest
    FBS