EA chán lắm, hãy tự tạo 1 hệ thống thế này để có thể viết các Strategy phức tạp

Thảo luận trong 'Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator' bắt đầu bởi Nguyen Bao Nguyen, 02/05/2019.

1. ai.gyazo.com_dc8835d134fbcdb1874e547f8a2e6b4b.
    Sau 2 tháng gia nhập thị trường FX, tôi nhận ra ngay là EA có nhiều khuyết điểm, chắc chừng 1% đủ trình độ viết 1 EA cấp độ cao.

Thôi thì tự thiết kế con robot riêng để trade vậy, tỷ lệ Drawn donw an toàn lắm
    ai.gyazo.com_781c4e31b5dd3329283136bfd643bdb3.

Phân tích Forex theo Price Action tuần 11/11-15/11
    Chỉ Báo ATR - Tuyệt Chiêu Mua Đáy Bán Đỉnh Và Lướt Con Sóng Dài
    Câu Chuyện Về Đòn Bẩy Trong Trading - Con Dao Hay Vũ Khí Của Trader?
    Giao Dịch Các Cặp Chéo Bằng Price Action, Tại Sao Không?
    ĐỪNG Làm Các Điều Này Khi Trade Price Action!!!
    Kỹ Thuật Đếm Nến Trong Giao Dịch Binary Options
    TraderViet Talk 11 Tại Đà Nẵng - Tài Trợ Bởi FxPro - Đông Vui Dù Mưa Bão
    5 Bước Sống Sót Trong Tháng Đầu Tiên Giao Dịch Binary Options
    Đang tải...
  2. Lên được 21% rùi :D
    ai.gyazo.com_b5c09bad72107458a977601c95768f77.

HP1422 bài này.
  3. vừa vao 2 thang đã cao thủ thế này thì... e chờ bác bám càng đc rôi

quyetdau2018 bài này.
  4. tôi không ngờ cái nghề lập trình chán ngắt của tôi lại có ngày "dụng võ" được ở cái đất Forex này :D
    1 tháng sau tôi lại tiếp tục cập nhật kết quả cày forex cho bạn biết nhé, tuần vừa rồi kiếm được hơn 300 usd nữa rồi :D

ducanh2702Bonmua bài này.
  5. im lặng mà kiếm, khoe làm gì, muốn bán ea hả

6. vh.tung

vh.tung

239
    136
    Gì chứ, ea chết chắc là 100%, khỏi phải bàn cãi, có hay không thì cũng chỉ là dụ gà để vặt lông thôi

ducanh2702, quyetdau2018 and Huan2051 bài này.
  7. của tôi không phải là EA cài vô MT4 đâu ông thần ạ, mấy cái EA í ẹ lắm :D
    sau này khoảng 1 năm tôi public để copy trade.

8. Nhật ký phát triển robot:
    Một ngày đẹp trời, ông bạn đồng nghiệp gửi 1 trang lịch sử giao dịch của đồng nghiệp cũ, trade FX lời cỡ 4K usd trên vốn 1K usd, ôi trời ơi, thiên tài, đối với tôi là vậy, bởi vì tôi trade bên thị trường chứng khoán thì may lắm mới được 20% ... trong suốt 1 năm...
    Thế là bắt đầu tò mò tìm hiểu FX, phát hiện ra MT4 cho phép EA tự đặt lệnh ... ôi thật là thú vị, máu lập trình bắt đầu nổi lên... tôi liên lạc trên mạng được vài đồng chí giới thiệu EA, trong đó có 1 đồng chí khá nhiệt tình và giới thiệu tôi học một khóa viết EA 20tr, tôi lưỡng lự chưa quyết định vì mình có kỹ năng lập trình mà...

Bắt đầu mày mò tập viết EA, rồi xem các trader có kinh nghiệm show tài khoản và đề nghị mình copy trade, mình cũng muốn copy trade rồi nhưng bản năng lập trình của mình trỗi dậy, mình bắt đầu viết con EA đầu tiên và đưa vào giao dịch...ồ de... mỗi khi thỏa mãn tín hiệu mua, EA mua xong là giá giảm và ngược lại :D, tuyệt thật, lỗ lỗ một chút và quyết định dừng.

Bước thứ 2 được xem cách 1 EA trade trên tài khoản cents, nhưng không hấp dẫn vì lượng tiền nhỏ quá, nhưng thấy được cách EA này hoạt động rồi, tiếp tục nuôi chí anh hùng ...

Search được 1 con Scalp đưa vào test thử ôi trời ơi kết quả thiệt là tuyệt, quyết định đưa vào tài khoản thật, ôi trời ơi nó ra hàng loạt lệnh mua ở vùng đỉnh giá XAUUSD, để rồi sau đó vàng giảm liên tục khiến tôi choáng váng...trade mãi không gỡ nỗi, tài khoản 10K usd chỉ còn hơn 9K, tức quá tôi quyết định dừng lại, cắt lỗ hết...

Vậy là bài học đầu tiên tốn khoảng 900usd tiền ngu, 100 usd tiền mua con EA bố khỉ...

Tiếp tục điên cuồng tìm hiểu và cuối cùng tôi đã viết được một con robot không cần cài EA vào MT4 nữa, và hiện giờ đang có lãi ....

topic này tôi dự định sẽ kéo dài 1 năm, hẹn các bạn vào mỗi cuối tháng nhé :D

9. Bác inbox thông tin, mình quan tâm tìm hiểu mà ko nhắn được

10. hee...hitmen47 đây cụ ..:p:p chúng ta lại găp nhau:rolleyes:

Nguyen Bao Nguyen bài này.
  11. Hoàn thiện robot xong thì bán bác nhé, em mua 1 con :D:D:D

12. Bác dùng scrip hả...?

13. tôi sang đây sinh hoạt, một thế giới mới :D, chờ tôi chạy trong 1 năm mới nói chuyện với các bác được
    chờ ông mod F319 khóa nick vĩnh viễn thì tui sang đây full time hì hì

Chỉnh sửa cuối: 05/05/2019
    duong an bài này.
  14. uki, mà mình sẽ cho copy trade thui, chứ hông cài lên máy được bác ạ, con robot này có thể chạy trên tất cả các lại cặp tỷ giá và tỷ giá với vàng, còn Bitcoin tui không chơi

15. đại loại vậy á bác, mình tìm cách "trick" nó, bên thị trường Phái Sinh tui cũng có con robot tự động đang hoạt động :D

16. Lập trình chỉ là công cụ còn ý tưởng mới quan trọng, nói như bạn thì EA viết bằng MQL ko thể thắng được ?

NamVu82 bài này.
  17. Phamtp

Phamtp

2
    0
    Dùng trên ĐT dc ko bác

18. pm ong mod khoá đi..minh pm cái tối mod khoá luôn rồi

19. không phải, mà strategy trong EA phải khá phức tạp mà không nhiều người có đủ sức viết bạn ạ. với lại EA thì bọn brokers nó kiểm soát rà lệnh , mình không thích điều này.

Bonmua bài này.
  20. thuydao

thuydao

84
    49
    Mình rất không ưa mấy cái title kiểu vơ đũa cả nắm như thế này. EA của bạn k tốt là do bạn, còn EA của người khác k tốt, là do bạn dùng k tốt, chưa chắc là con EA đó k tốt. Vẫn rất nhiều EA tốt nhé ông tướng. Ít nhất là nó tốt hơn rất rất nhiều người tự trade

Nguyen Bao Nguyen bài này.

Bình luận mới nhất

• Dsnguyenloc trong Chuyện bên lề 3 Xem / 1 Trả lời
  • No SL Trading trong Chuyện bên lề 1,512 Xem / 21 Trả lời
  • thanhdc trong Trao Đổi về Broker 547 Xem / 19 Trả lời
  • Tran ha 56031 trong Quyền chọn Nhị phân - Binary Options 12,607 Xem / 104 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    GKFXPrime
    EightCap
    SMInvest
    FBS
    AETOS
    Forex4you
    FXTM
    Tickmill
    OlympTrade